Jump to content

กล้องเรเซอร์ตรวจความเร็ว

Recommended Posts

เจอ บ่อยก็โทร์เวย์ ขาออก แถว ก่อนจะถึงด่านจ่ายตัง ประมาณ สองสามโล

และจุด ตรง ทาง ตัดระหว่าง บูรพาวิถีกับบางพลี สุขสวัสดิ์ เจอประจำ ตอนขาเข้านะครับ

ส่วนท่านที่ เดินทางไปสระบุรี จะมีตอนก่อนจะถึงหินกอง ประมาณ สองโล ตั้งบ่อย แต่ช่วงนี้ ทำสะพาน ไม่ค่อยตั้งครับ

ขับรถอย่าประมาท และขับปลอดภัยนะครับ :0166:

• Replies 64
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

โทลเวย์ขาออกครับ

เลยเจ๊เล๊งไปหน่อยจะตั้งอยู่ตรงทางลงเข้าสนามบินดอนเมือง ก่อนถึงด่านเก็บเงินครับ

f60952e1.gifไปล่ะครับ....

ใช่เลยครับ มีบ่อยมาก

เจอ บ่อยก็โทร์เวย์ ขาออก แถว ก่อนจะถึงด่านจ่ายตัง ประมาณ สองสามโล

และจุด ตรง ทาง ตัดระหว่าง บูรพาวิถีกับบางพลี สุขสวัสดิ์ เจอประจำ ตอนขาเข้านะครับ

ส่วนท่านที่ เดินทางไปสระบุรี จะมีตอนก่อนจะถึงหินกอง ประมาณ สองโล ตั้งบ่อย แต่ช่วงนี้ ทำสะพาน ไม่ค่อยตั้งครับ

ขับรถอย่าประมาท และขับปลอดภัยนะครับ :0166:

ที่สระบุรีช่วงหินกอง - หนองแค มีเพื่อนเคยบอกว่า มีส่งใบสั่งมาที่บ้านด้วยครับ

ไม่รู้ว่าหลบอยู่ตรงใหน ถ้าเดาๆดู น่าจะเปนสถานีตำรวจทางหลวงแถวๆหินกองหนองแคครับ ตรงนั้นมีกล้องส่องมาที่ถนนเยอะมาก

ผมเคยโดนแถวอยุธยา ตั้งด่านดักรอจับปรับเลย

สายเอเชีย ช่วงพิจิตร-พิษณุโลก ส่งจดหมายไปที่บ้าน รูปถ่ายทะเบียนชัดมาก

จุดนี้ก่อนถึงด่านทางหลวงขาออก แถวบ้านหว้า

จุดนี้ก่อนถึงด่านทางหลวงขาออก แถวบ้านหว้า

โทษที ขาเข้าจับปรับที่ด่านเลย โดนมาแล้ว

บูรพาวิถีขาออก ตั้งกล้องอยู่ตรงตึกไพโรจน์กิจจา

บูรพาวิถีขาเข้า ตั้งกล้องอยู่ในรถตรงด่านจ่ายเงินออกสนามบินสุวรรณภูมิ

บางนา-ตราด ขาเข้า-ขาออก ยืนส่องอยู่บนสะพานลอยหน้าตึกบางนาทาวเวอร์ ใกล้กับโรงพยาบาลปิยะมินทร์ สลับกันส่องทั้งเข้า ทั้งออก เพลินเลยไม่ร้อนด้วย

วงแหวนตะวันออก ขาเข้า แอบส่องอยู่ตรงเสาสะพานลอย หลังทางออกลำลูกกา ทำตัวกลมกลืนกับเสาสะพานลอยมากๆ

วงแหวนกาญจนาภิเษก ขาออก นั่งส่องอยู่หลังตู้ easy pass ตรงด่านขึ้นจากถนนศรีนครินทร์

วงแหวนกาญจนาภิเษก ขาเข้า นั่งส่องอยู่หลังตู้ easy pass ตรงด่านลงถนนศรีนครินทร์ แยกไปปากน้ำ

พระรามสอง ขาออก ยืนอยู่บนสะพานลอย ก่อนถึง big C และ Central พระราม 2

พระรามสอง ขาออก ตรงกิโลเมตร 67 เพิ่งโดนมาไม่นาน รูปชัดแจ๋วเลย

กล้องจับความเร็วเยอะมาก มิน่าล่ะโดนจดหมายตามมาเก็บเงิน

ถึงบ้านมาสามซองแล้ว T T

ไม่แน่ใจว่า ที่ยิงกล้องแบบนี้

จะส่ง ภาพ+ใบค่าปรับ มาทางไปรษณีย์ ที่บ้านรึเปล่าครับ

เคยดูข่าวอยู่ต้นๆปี

ไม่แน่ใจว่า ที่ยิงกล้องแบบนี้

จะส่ง ภาพ+ใบค่าปรับ มาทางไปรษณีย์ ที่บ้านรึเปล่าครับ

เคยดูข่าวอยู่ต้นๆปี

โดนมาแล้วครับ จุดนี้เลย 1000 บาท ส่งมาปรับที่บริษัท

แนะนำให้ชูสองนิ้วสู้กล้องไปเลยครับ :D

ชูนิ้วเดียว(นิ้วกลาง)จะโดน2เด้งมั้ยครับ..ขําๆน่ะครับ :0002:

โดนมาแล้วครับ จุดนี้เลย 1000 บาท ส่งมาปรับที่บริษัท

1k เลยอะ

คิดว่า เต็มที่ก็ 500

ถ้าติดโล่ ที่เอาไว้เบ่ง ตรงกระจังหน้าจะโดนไหมครับ ติดซัก2-3อันอ่ะ :D

ถ้าที่ร้านมียา ก็ไม่ต้องติดตราอะไรหรอกวี

กินยาถ่ายแล้วคงไม่ต้องเบ่ง 555

ผมเคยโดนที่วงแหวนตะวันออก ด่านตรงรังสิตครับ ทางจะไปบางปะอิน เซ้งเลย

จากรูป ตั้งตรงด่านเลยรถก็ชะลอหมดแล้วสิครับ...

เห็นในข่าวบอกรู้สึกจะยิงได้ไกลเป็น กิโลเลยนะครับ กล้องชัดซะด้วย

แล้วก็ตั้งเป็นบางวัน