Jump to content

กล้องเรเซอร์ตรวจความเร็ว

Recommended Posts

ที่นั่งๆแอบยิงเลเซอร์แบบนี้

มีจุดไหนบ้าง ใครเคยโดน

• Replies 64
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

ที่ผมเอาลงคือจุดตามภาพเลยครับ ตรง IKEA

บนทางด่วนบางนา-ตราด

วิ่งมาตรงที่จ่ายตัง เพื่อต่อไปยัง บางพลี-สุขสวัสดิ์

ปล.ขึ้นมาจาก ม.หัวเฉียวเพื่อต่อไปยัง บางพลี-สุขสวัสดิ์ พระราม2

อีกจุด เส้นมอเตอร์เวย์ขาเข้าและออกจาก กทม นั่งอยู่บนสะพานลอยเลยครับ เลยสนามบินสุวรรณภูมิและ KMITL มาไม่ไกล อ่านป้ายกลางถนนจะเขียน กม. 20 โดยประมาณครับ ผมโดนมาแระ

อีกจุด เส้นมอเตอร์เวย์ขาเข้าและออกจาก กทม นั่งอยู่บนสะพานลอยเลยครับ เลยสนามบินสุวรรณภูมิและ KMITL มาไม่ไกล อ่านป้ายกลางถนนจะเขียน กม. 20 โดยประมาณครับ ผมโดนมาแระ

เคยเห็นเหมือนกัน

จุดนี้แหละที่โดน ครับ

โทลเวย์ขาออกครับ

เลยเจ๊เล๊งไปหน่อยจะตั้งอยู่ตรงทางลงเข้าสนามบินดอนเมือง ก่อนถึงด่านเก็บเงินครับ

f60952e1.gifไปล่ะครับ....

โดนจับมาแล้วทั้งที่บูรพาวิถี และเส้นวงแหวนตะวันออก -_-

บูรพาวิธี ช่วงไหนอะคับ ผมใช้เส้นทางนี้บ่อยคับ จะได้ระวัง

- ทางลงทางคู่ขนานลอยฟ้าขาออก

- สายบางบัวทองสุพรรณบุรี ก่อนถึงอำเภอบางปลาม้า

- สายเอเชีย ขาขึ้น ช่วงพรหมบุรี สิงห์บุรี

- สายเอเชีย ขาลง ช่วงอำเภอบ้านตาก ตาก

มอเตอร์ทั้งสองฝั่ง ถ้ามาจาก กทม.มุ่งหน้าไปพัทยาหรือระยอง เลยทางแยกที่จะไปอ.บางละมุงมาเล็กน้อย ตรงกม.73 ต่อ 74

จะมีกล้องอยู่ต้องกลาง แถมมาร์คจุดสีแหลืองทุกเลนส์ทั้งสองฝั่ง

ปล.ผมว่ากล้องจับความเร็วถ้าวิ่งตอนกลางคืน น่าจะไม่โดนนะเพราะกล้องถ่ายย้อนไฟหน้า น่าจะถ่ายไม่ติด เดาเอาเพราะยังไม่เคยเห็นใครโดนตอนกลางคืนอ่ะครับ

อันนี้ จับทุกคลับ (ขับ) ของแท้เลยใช่มั๊ย..ไม่ต้องติด สติ๊กเกอร์ ก็โดนน่ะซิ..55 :ph34r:

มอเตอร์ทั้งสองฝั่ง ถ้ามาจาก กทม.มุ่งหน้าไปพัทยาหรือระยอง เลยทางแยกที่จะไปอ.บางละมุงมาเล็กน้อย ตรงกม.73 ต่อ 74

จะมีกล้องอยู่ต้องกลาง แถมมาร์คจุดสีแหลืองทุกเลนส์ทั้งสองฝั่ง

ปล.ผมว่ากล้องจับความเร็วถ้าวิ่งตอนกลางคืน น่าจะไม่โดนนะเพราะกล้องถ่ายย้อนไฟหน้า น่าจะถ่ายไม่ติด เดาเอาเพราะยังไม่เคยเห็นใครโดนตอนกลางคืนอ่ะครับ

ขอบคุณมากๆๆคับ เส้นทางนี้ผมเหยียบประจำเลยคับ

บูรพาวิถี บางทีเค้าย้ายที่ตั้งแคมป์นะคับ เค้าไปอยู่ตรงช่องถัดมาจากบางนาแทน (ก่อนช่องสุวรรณภูมิอะคับ) เปิดฝากระโปรงกระบะซุ่ม พร้อมเก้าอี้หนึ่งตัวเลย :lol:

ผมเคยโดนแถวอยุธยา ตั้งด่านดักรอจับปรับเลย

สายเอเชีย ช่วงพิจิตร-พิษณุโลก ส่งจดหมายไปที่บ้าน รูปถ่ายทะเบียนชัดมาก

ถ้าติดโล่ ที่เอาไว้เบ่ง ตรงกระจังหน้าจะโดนไหมครับ ติดซัก2-3อันอ่ะ :D

บนบูรพาวิถี ขาออกครับ ราวๆ กม 4-5 กางร่มรอเลย เดี๋ยวเจอถ่ายรูปมาให้ชม

ที่ผมเอาลงคือจุดตามภาพเลยครับ ตรง IKEA

บนทางด่วนบางนา-ตราด

วิ่งมาตรงที่จ่ายตัง เพื่อต่อไปยัง บางพลี-สุขสวัสดิ์

ปล.ขึ้นมาจาก ม.หัวเฉียวเพื่อต่อไปยัง บางพลี-สุขสวัสดิ์ พระราม2

ผมโดนมาแล้วจร้า............... :0021:

เท่าไหร่ถึงจะโดนจับครับ

ที่ผมเคยโดนคือเกิน 120กม./ชม ครับ

บางด่านก็ไม่ได้จับทันทีนะครับ ส่งจม.ถึงบ้านเลย...

ทางด่วนด่าน พระราม9 ขาเข้า / บูรพาวิถี ขาออก ก่อนถึงด่านเก็บตัง / บูรพาวิถีขาเข้า เค้าจะตั้งกล้องหลบอยู่ตรง ด่าน5บาทครับ หลังตู้Easy pass

/ มอเตอร์เวย์ ทั้งขาเข้าและขาออก ก็มีนะครับ ผมเจอนานๆที ส่วนใหญ่จะนั่งตั้งกล้องอยู่บน สะพานลอย (เวลาขับก็เงยๆมองสะพานลอยบ้างนะครับ)

บางครั้งถนนฝั่งตรงข้าม รถบางคันก็จะกระพริบไฟ บอกล่วงหน้าให้ ขอบคุณมากครับ

ผมนิสัยเสียนะ เวลาจะเจอกล้อง ขับ 100 เดียว พอเลยกล้องไปแล้ว ซัดยาวววววว :ph34r: