Jump to content

ตอนนี้หัวฉีดพังต้องเปลี่ยนใหม่ ถือเปนเรื่องปกติหรือป่าว

Recommended Posts

เพิ่งเป็นมาครับ เปลี่ยนมาเรียบร้อย

สังเกตุอาการตามนี้ครับ

- ห้องเครื่องร้อนขึ้นกว่าเดิม

- อัตราเร่งจะไม่ค่อยดี เร่งไม่ค่อยขึ้น ตื้อๆ

- และถ้ามีหัวฉีดซักหัวลาโลกไปแล้ว เครื่องจะสั่นครับ

อย่าฝืนขับนะครับ เข้า 0 เข้าอู่ เปลี่ยนเลย

เปลี่ยนให้หมดทั้ง 4 หัวเลย มันเสียตามๆ กันไป

ผมเคยครับ สั่นมาก

ตอนแรกนึกว่าหัวเทียนหรือคอล์ยมีปัญหา

จัดหมด 4 หัว ถ้าอยากsaveตังค์ลองถามพี่แซม ladder ดู

นำเข้าจาเอเมริกาถูกกว่า

ตอนที่เป็นก็วิ่งไป 3 แสนกว่าแล้วคับ

อาจเกิดจากน้ำท่วม ทำให้บางปั้มถ้าถังเก็บไม่ดี

ก้ออาจทำให้น้ำมันสกปรกได้

• 3 months later...

พึ่งจะเป็นครับอาการมันคือรถจะสั่นๆทั้งคันรอบเดินเบาจะดับไม่ดับแลจังหวะเสียงท่อไอเสียไม่สมูท ดังเหมือนพวกรถคูโบต้า บ๊องๆๆ

ของผมตันทั้ง4หัวเลยแต่ก็ไม่รู้ว่าสามารถล้างได้หรือเปล่า เข้าศูนย์แม้งจะเปลี่ยนให้อย่างเดียวแต่ผมก็ต้องเปลี่ยนเพราะตอนนี้รถสตาร์ทแล้วก็ดับจอดอยู่ที่ศูนย์รออะไหร่ :0129:

พึ่งจะเป็นครับอาการมันคือรถจะสั่นๆทั้งคันรอบเดินเบาจะดับไม่ดับแลจังหวะเสียงท่อไอเสียไม่สมูท ดังเหมือนพวกรถคูโบต้า บ๊องๆๆ

ของผมตันทั้ง4หัวเลยแต่ก็ไม่รู้ว่าสามารถล้างได้หรือเปล่า เข้าศูนย์แม้งจะเปลี่ยนให้อย่างเดียวแต่ผมก็ต้องเปลี่ยนเพราะตอนนี้รถสตาร์ทแล้วก็ดับจอดอยู่ที่ศูนย์รออะไหร่ :0129:

ผมมีมือ 2 ไม่ต้องรอราคาถูกสนใจ PM มาคุย ครับ

เพื่อนผมขับ City ปี 08 หัวฉีดเสียเมื่อเช้านี้ครับ เอาเข้าศูนย์ตอนแรกศูนย์ตีราคาเปลี่ยนรวมค่าแรง 12000 บาท ไปๆมาๆเค้าบอกลองแจ้งเคลมให้ ดันได้ซะงั้นครับ เปลี่ยนฟรีไป รถขับมาแสนกว่าโลครับ ส่วนใหญ่เติม v-power เพราะใช้ฟลีทการ์ดของ บ.ครับ

เพื่อนผมขับ City ปี 08 หัวฉีดเสียเมื่อเช้านี้ครับ เอาเข้าศูนย์ตอนแรกศูนย์ตีราคาเปลี่ยนรวมค่าแรง 12000 บาท ไปๆมาๆเค้าบอกลองแจ้งเคลมให้ ดันได้ซะงั้นครับ เปลี่ยนฟรีไป รถขับมาแสนกว่าโลครับ ส่วนใหญ่เติม v-power เพราะใช้ฟลีทการ์ดของ บ.ครับ

ใช้ ครับหัวฉีดทาง honda ยืดอายุประกันเป็น 6 ปีหรือ 160000 กม ครับ

ใช้ ครับหัวฉีดทาง honda ยืดอายุประกันเป็น 6 ปีหรือ 160000 กม ครับ

หัวฉีดก็ยืดแล้วเหรอครับ รู้แต่แท่นเครื่องกับคลัชคอมแอร์