Jump to content

การเพิ่มระยะเวลาประกันของยางรองแท่นเครื่องและคลัทช์คอมแอร์ FD

Recommended Posts

เปลี่ยนยางรองแท่นเครื่องมาแล้ว แต่ทำไมเวลาแอร์ตัดหรือเครื่องตัดมันก็ยังสั่นอยู่อะคะ ผู้ใดพอทราบบ้างว่าเป็นเพราะเหตุใด

• Replies 100
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

Top Posters In This Topic

Popular Posts

Tommie

ฮอนด้ามีการเพิ่มระยะเวลาประกันให้กับยางรองแท่นเครื่องและคลัทช์คอมแอร์ให้กับรถรุ่น CIVIC FD โดยเพิ่มระยะเวลาประกันอุปกรณ์ดังกล่าวออกไปดังนี้ 1. ระยะเวลา จาก 100000 กิโลเมตร เป็น 160000 กิโลเมตร 2. ระ

werayutsa

ข้อมูลที่ผมเจอมาล่าสุดวันนี้ครับ  จากในเฟสบุ๊คของคุณ  Pond Bantuchai ขอเอามาแชร์ต่อเพื่อให้ผู้ที่ใช้รถ civic FD เลขหมายตัวถังดังในรูป ลองตรวจสอบรถของท่านดูครับว่ามีอาการผิดปกติหรือเปล่า    

000_winzipp_000

ไม่จริงเลยครับ พนง.มันจะเล่นแง่กับคุณอ่ะสิครับ ของผมเข้าศูนย์หัวหมากเปลี่ยนให้เลย (แม้รถผมจะโหลดมาแล้วก็ตาม) ยังเปลี่ยนให้ฟรีไม่มีเล่นแง่ใดๆเลย   *หรือผมรู้จักคนในศูนย์ แต่ไม่น่าจะเกียวกันนะผมว่า

เปลี่ยนยางรองแท่นเครื่องมาแล้ว แต่ทำไมเวลาแอร์ตัดหรือเครื่องตัดมันก็ยังสั่นอยู่อะคะ ผู้ใดพอทราบบ้างว่าเป็นเพราะเหตุใด

น่าจะถึงเวลาล้างทำความสะอาดลิ้นผีเสื้อแล้วล่ะครับ แบบนี้

น่าจะถึงเวลาล้างทำความสะอาดลิ้นผีเสื้อแล้วล่ะครับ แบบนี้

ขอบคุณนะคะเดี๋ยวลองไปเช็คดูว่าแต่ค่าล้างแพงไหมคะ ประกันหมดแล้ว ฮือออออ

สองสามวันนี้จะเอาไปทำครับ น่าจะยางแท่นเครื่องด้วยคนป่าว

คือเครื่องเย็นๆ พอสตาร์ทชึ่งติด ก็สั่น หึ่งๆ

ของผมศูนย์สตูลคับ เขาบอกว่าของผมเป็นรุ่นที่พัฒนายางแท่นเครื่องแล้ว ผมละงงกับมันทั้งที่รถผม ปี 2006 แล้วแบบนี้ผมไปเปลี่ยนสาขาอื่นได้ไหมคับ ขี้เกียจไปเถียงกับมัน

• 3 weeks later...

วันนี้เจอด้วยตัวเองเลยร้อนสุดๆแอร์ไม่เย็น :0140:

นัดศูนย์ศรีราชาเปลี่ยนจันทร์นี้ค่ะ :0012:

ผมเพิ่งไปเปลี่ยนมาครับ HONDA FD 2007 อาการตอนแรกๆ จะมีตอนเข้าเกียร์ถอยหลัง เกิดอาการสั่นเล็กน้อย แต่ทำให้รู้สึกได้.. พอดีจังหวะเข้าศูนย์ เช็คระยะที่ 80,000 โล พอดีเลยให้ทาง ศูนย์ เช็ค เบื้องต้นเค๊าก็บอกทันทีเลยว่า น่าจะเกิดจากยางรองแท่นเครื่อง ด้านขวา.. พูดจบก็เลยเช็ครหัสตัวถัง ว่าตรงตามข้อกำหนดของ Honda หรือเปล่า.. ก็เลยได้คำตอบว่าเปลี่ยนให้ฟรีครับ.... เลยซาบายกระเป๋าไป ตอนนี้อาการสั่นๆหายไปหมดหละครับ..

• 2 weeks later...

เปลี่ยนครัชคอมมาแล้วจ้าวันนี้ 130000 กม. อีก 4 เดือนครบ 6 ปี

วันนี้พึ่งไปเปลี่ยนมาครับ ศูนย์พระรามสี่ ไม่งอแง เรื่องยางแท่นเครื่อง

แต่โดนเรื่อง รีเซ็ต ECU+ล้างลิ้นปีกผีเสื้อ ซะงั้น - -*(ตอนแรกบอกไม่เสีย เรื่อง ECU ศูนย์อ้างว่าติดแก้สมา)

แล้วไม่แจ้งก่อนว่าเสียเงินซะด้วย ทำเรียบร้อยเลย 470 บ.สบายกระเป๋า >.<

เมื่อวานไปเข้าศูนย์แถวสุขา3 พนักงานแจ้งว่าสามารถเครมยางรองแท่นเครื่อง(ตัวใหม่)ได้แค่ครั้งเดียวตามเงื่อนไข ถ้ายางรองตัวใหม่ทรุดอีกครั้งต่อไปต้องจ่ายเงินแม้ว่ายังไม่ครบตามเงื่อนไข

จริงหรือเท็จช่วยบอกหน่อยคับ (หรือพนักงานมั่วคับ)

เมื่อวานไปเข้าศูนย์แถวสุขา3 พนักงานแจ้งว่าสามารถเครมยางรองแท่นเครื่อง(ตัวใหม่)ได้แค่ครั้งเดียวตามเงื่อนไข ถ้ายางรองตัวใหม่ทรุดอีกครั้งต่อไปต้องจ่ายเงินแม้ว่ายังไม่ครบตามเงื่อนไข

จริงหรือเท็จช่วยบอกหน่อยคับ (หรือพนักงานมั่วคับ)

ทำไมต้องเสียด้วยละครับ ความคิดผมถ้าไม่เกิน ระยะประกัน ถ้ามันเสียอีกก็น่าจะเปลี่ยนให้ฟรีนะครับ (ก็ของที่เปลี่ยนมามัน เสื่อมสภาพในระยะ นี่นา)

แต่ของผมที่พึ่งเปลี่ยนก็ถามนะครับ ว่าถ้าเสียอีก แล้วมันไม่เกิน แสนหก หรือ 6 ปีก็เปลี่ยนได้ปกติใช่มั้ย พนง.บอกว่า ใช่ครับเปลี่ยนได้ แต่คงไม่เสียอีกยาวๆ

ไปเครมมาแล้วเหมือนกันครับ... มีอาการเข้าเกียร์ถอยหลังแล้วเกิดอาการสั่นๆ ได้รับคำแนะนำว่าน่าจะเป็นยางรองแท่นเครื่องหมดสภาพเลยไปลองเช็คศูนย์ดู สุดท้ายพนักงานบอกว่ารถพี่อยู่ในข่ายการรับประกันทางศูนย์เราเปลี่ยนให้ฟรีครับ... ( สบายกระเป๋าไปเลยวันนั้น ) " FD 2007 "

ไม่จริงเลยครับ พนง.มันจะเล่นแง่กับคุณอ่ะสิครับ ของผมเข้าศูนย์หัวหมากเปลี่ยนให้เลย (แม้รถผมจะโหลดมาแล้วก็ตาม) ยังเปลี่ยนให้ฟรีไม่มีเล่นแง่ใดๆเลย

*หรือผมรู้จักคนในศูนย์ แต่ไม่น่าจะเกียวกันนะผมว่า

แต่ถ้าไม่รุ้จัีก ไม่มีพวก ไม่มีข้อมูลที่จะเถียงกับคนประเภทชอบเอาเปรียบลูกค้าแบบนี้ ผมก็ว่ายากเพราะxxxพวกนี้มันก็ค่อยหาเหยื่ออยุ่ตลอด ใครตกหลุมพลางไปก็เสร็จมัน....

สรุป..

ไม่มีเงื่อนไขใดๆทั้งสิ้นว่าเปลี่ยนได้ แต่เสียค่าใช้จ่ายครึ่งนึง หรือถ้าเป็นอีกไม่มีการเปลี่ยนให้ฟรี

ทุกอย่างเป็นไปตามข้อกำหนด ฟรีอย่างเดียวครับ

• 7 months later...

ข้อมูลที่ผมเจอมาล่าสุดวันนี้ครับ  จากในเฟสบุ๊คของคุณ  Pond Bantuchai

ขอเอามาแชร์ต่อเพื่อให้ผู้ที่ใช้รถ civic FD เลขหมายตัวถังดังในรูป ลองตรวจสอบรถของท่านดูครับว่ามีอาการผิดปกติหรือเปล่า

46776_10151750302357247_759606194_n_zps6

154443_10151750181807247_1392860891_n_zp

รถผมติดแก๊สครับ แต่มีปัญหาที่ยางแท่นเครื่องกับคลัชคอมแอร์
ไม่ทราบว่าจะเคลมได้หรือเปล่าครับ..

รถผมติดแก๊สครับ แต่มีปัญหาที่ยางแท่นเครื่องกับคลัชคอมแอร์

ไม่ทราบว่าจะเคลมได้หรือเปล่าครับ..

กลัวว่าจะติดแก๊ส แล้วศูนย์บอกว่าจะไม่รับประกันครับ

กลัวว่าจะติดแก๊ส แล้วศูนย์บอกว่าจะไม่รับประกันครับ

เคลมได้ครับ รถผมก็แก้ส เคลมมาแล้ว ถ้าอยู๋ในปีรถรุ่นที่รับประกัน เข้าไปเคลมได้เลยครับ ^^

เคลมได้ครับ รถผมก็แก้ส เคลมมาแล้ว ถ้าอยู๋ในปีรถรุ่นที่รับประกัน เข้าไปเคลมได้เลยครับ

ขอบคุณมากๆครับ

ผมเพิ่งเลยเวลารับประกันไปเดือนเดียวเอง มีพี่่คนใหนพอจะช่วยได้ไหมครับ

• 2 months later...

เคลมได้ทุกอย่าครับ ยิ่งยางแท่นเครื่องไม่เกี่ยวเลยว่ารถจะใช้เชื้อเพลิงอะไร ศูนย์ไหนเคลมไม่ได้ก้อเปลี่ยนศูนย์ครับ

• 6 months later...

เพิ่งไปเคลมมาครับ ยางรองแท่นเครื่อง รอบ 2 +คลัชคอมแอร์ ศูนย์พระราม 5 ส่วนศูนย์รัตนาธิเบศร์ ไม่รับเคลม ทั้งที่เจ้าของเดียวกัน ผมเลยร้องเรียนไป ศูนย์พระราม 5 ถึงกับโทรมาชี้แจง เรื่องรับเคลมกันเลย ให้ผมยกเลิกร้องเรียนศูนย์รัตนา :0108: