Jump to content

การเพิ่มระยะเวลาประกันของยางรองแท่นเครื่องและคลัทช์คอมแอร์ FD

Recommended Posts

ขอบคุณครับป๋า ว่าแต่ถ้า คลัทช์คอมแอร์เสียอาการจะเป็นยังไงครับ ตอนนี้ของผมแอร์ไม่ค่อยเย็นเวลาลงรถติด

แต่เวลาขับเร็วๆ เย็นจนมือชาเลยอ่ะครับป๋า

อยากทราบด้วยเหมือนกันครับว่าถ้าคลัทคอมแอร์เสียอาการเป็นไง...

• Replies 100
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

Top Posters In This Topic

Popular Posts

Tommie

ฮอนด้ามีการเพิ่มระยะเวลาประกันให้กับยางรองแท่นเครื่องและคลัทช์คอมแอร์ให้กับรถรุ่น CIVIC FD โดยเพิ่มระยะเวลาประกันอุปกรณ์ดังกล่าวออกไปดังนี้ 1. ระยะเวลา จาก 100000 กิโลเมตร เป็น 160000 กิโลเมตร 2. ระ

werayutsa

ข้อมูลที่ผมเจอมาล่าสุดวันนี้ครับ  จากในเฟสบุ๊คของคุณ  Pond Bantuchai ขอเอามาแชร์ต่อเพื่อให้ผู้ที่ใช้รถ civic FD เลขหมายตัวถังดังในรูป ลองตรวจสอบรถของท่านดูครับว่ามีอาการผิดปกติหรือเปล่า    

000_winzipp_000

ไม่จริงเลยครับ พนง.มันจะเล่นแง่กับคุณอ่ะสิครับ ของผมเข้าศูนย์หัวหมากเปลี่ยนให้เลย (แม้รถผมจะโหลดมาแล้วก็ตาม) ยังเปลี่ยนให้ฟรีไม่มีเล่นแง่ใดๆเลย   *หรือผมรู้จักคนในศูนย์ แต่ไม่น่าจะเกียวกันนะผมว่า

อยากทราบด้วยเหมือนกันครับว่าถ้าคลัทคอมแอร์เสียอาการเป็นไง...

อยากทราบด้วยเหมือนกันครับ...

อยากทราบด้วยเหมือนกันครับ...

ถ้าเริ่มเป็น แอร์จะเย็นบ้างไม่เย็นบ้างครับ

ยิ่งตอนรถติดๆจะเห็นชัดครับ

ถ้าเริ่มเป็น แอร์จะเย็นบ้างไม่เย็นบ้างครับ

ยิ่งตอนรถติดๆจะเห็นชัดครับ

ถ้าแบบนี้ก็แสดงว่ารถผมแอร์อาการยังปรกติอยู่

ขอบคุณครับ...

เปลี่ยนมาแล้ววันนี้

ขับเข้า ศูนย์บางซื่อ แถวเตาปูน ดุ่มๆเลย ตอนบ่ายโมงครึ่ง นัดก้ไม่ได้นัด ประวัติที่นี่ก็ไม่มี

บอกว่าขอเคลมยางแท่นเครื่อง O ก็รับรถไปเช้คบอกว่า ห้าโมงเย็นรถเสร็จ

ราวๆบ่ายสามครึ่ง 0โทรมา แจ้งบอกเสร้จแล้ว เคลมเปลี่ยนยางแท่นเครื่องตัวใหม่ให้เรียบร้อย

เบ็ดเสร็จทั้งกระบวนการ สองชั่วโมงเอง ตั้งแต่รับเรื่อง เช็ค แล้วก็เปลี่ยน

ผมก็ไปเคลมมาแล้วครับ...ฮอนด้า เชิดชัย 1 ที่โคราช พอดีไปทำงานที่นั่น ไม่ได้นัด ไม่มีประวัติ อะไรทั้งสิ้น ดุ่ม ๆไป เหมือนพี่ป๊อบเลย

ไปถึงเจ้าหน้าที่มารับเรื่อง บอกเคลมยางรองแท่นเครื่อง ดูแล้วก็ถามเลยว่าเครื่องสั่นหรือเปล่า แล้วเคลมให้ 11:30 - 16:00

ล้างรถให้พร้อม และรับประกัน ให้อีก 1 ปี

ฮอนด้า จอหอ มาดูบอกว่ายังไม่ทรุด ต้องทรุดจนติดกันถึงเคลมให้ไม่ถามอาการเลย มันไม่เหมือนกันทุกศูนย์ต้องตรวจสอบดี ๆ

มีใครเคลมครัทช์คอมแอร์ได้บ้างคะ ศูนย์บางซื่อบอกไม่ได้ เคลมได้แต่ยางรองแท่นเครื่อง อดเลย อีกไม่กี่วันก็จะ6ปีแล้ว ฮื้อๆ

ศูนย์กัลปพฤกษ์ ทางเจ้าหน้าที่บอกไม่มีนโยบาย ยืดระยะประกัน ยางรองแท่นเครื่่องครับ บอกว่าถ้ามีเอกสารจากทางฮอนด้า ให้เอามายื่นครับ อดไป - -"

ขอบคุณครับป๋า ว่าแต่ถ้า คลัทช์คอมแอร์เสียอาการจะเป็นยังไงครับ ตอนนี้ของผมแอร์ไม่ค่อยเย็นเวลาลงรถติด

แต่เวลาขับเร็วๆ เย็นจนมือชาเลยอ่ะครับป๋า

อันนั้นเป็นอาการ ของพัดลมหน้าเครื่อง ไม่หมุนครับ

งานเข้าเลย อาการเดียวกันเลย ค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไหร่อ่ะครับพี่ ...

ขอบคุณนะคะ :0137: พึ่งไปเช็ค 40,000 โลมาทางศูนย์แจ้งว่ายางรองแท่นเครื่องใกล้ต้องเปลี่ยนแล้วงี้ต้องเสียตังค์ป่ะคะ

เซ็งครับ ออก 05/05/2006 อดเลย เปลี่ยนไป 4 ตัวแล้วนะ

แล้วล๊อตแรกมันต่างกับล๊อต2ยังไงครับ ทำไมไม่ครอบครุม

ขอบคุณนะคะ :0137: พึ่งไปเช็ค 40,000 โลมาทางศูนย์แจ้งว่ายางรองแท่นเครื่องใกล้ต้องเปลี่ยนแล้วงี้ต้องเสียตังค์ป่ะคะ

จากระยะทางแล้วอยู่ในประกันครับ แต่ออกรถปีไหนครับถ้ายังไม่เกิน 6 ปีสบายครับ

ท่านใดอยู่แถวประทุมแล้วไม่เกิน 6 ปี หรือ 160000 กม.แล้วเคลมไม่ได้เดียวผมจัดให้ทั้ง 2 รายการ ครับ

วันนี้ว่างเลยลองดูยางรองแท่นเครื่องปรากฏว่าทรุดเป็นที่เรียบร้อยเกือบจะติดกันและ

ศูนย์ใหม่ที่คลอง2 คลองหลวงดีจริงเปล่าครับ จะได้ไปลองใช้บริการซะหน่อย แต่ไม่รู้คนจะเยอะเปล่า

ของผมเสียตอนสงกรานต์ ขับรถไปบ้านแฟนที่เชียงรายมาเสียกลางทางที่นครสวรรค์ ศูนย์บริการปิดเทศกาลสงกรานต์ เลยต้องเปลี่ยนที่ร้านแอร์

เอาใบเสร็จไปเคลมได้ไหมครับ

ผ่าน 45,000 โล ยางแท่นเครื่องไปเหมือนกันครับ

ศูนย์ฮอนด้าพระราม 7 จับเปลี่ยนให้ใหม่เลย บริการดีมากๆ ตอนแรกนึกว่าต้องเสียเงินพอกลับมารับรถเค้าบอกทำเรื่องเคลมให้เรียบร้อย