Jump to content

มีเรื่องซวยๆมาเล่าให้ฟังอีกเรื่องครับ

Recommended Posts

รับรู้ได้ถึงความรู้สึกเลยครับ หลายปีก่อนที่บ้านก็เจอแจ้งความไปเรื่องก็เงียบเลยปล่อยเลยตามเลย เป็นกำลังใจให้เจ้าของกะทู้นะครับ.. :)

เสียใจด้วยครับ หวังให้ตำรวจทำงานตามของกลับมาให้ได้เร็วๆ นะครับ เห็นใจจริงๆ ครับ เคยโดนมาเหมือนกันครับ ขึ้นบ้านผมวันที่ 31 ธันวา เลยครับ เข้าใจความรู้สึกเลยครับ ตอนนี้ติดกันขโมยแบบถ้าเข้ามาแจ้งทางโทรศัพท์และต่อสายตรงไปที่ป้อมยามเลยครับ แต่ถ้าเข้ามาตอนผมอยู่ ผมจะส่องให้ไม่เหลือซากเลย โมโหแทนของขึ้นอารมณ์เสียอย่างแรง :0200:

แถวนั้น ขโมยเยอะมากคัฟ และตำรวจก็ไม่เคยทำอะไรสักที บ้านเพื่อนผมโดนขึ้นมา 3 รอบ คัฟ เพื่อนผมบอก มันจะย้อนกลับมาอีก ยังไงก็ระวังๆไว้บ้างนะคัฟ :)

เงินภาษีของประชาชนอย่างเรา เอาไปซื้อปืนให้ตำรวจใช้

แต่...

เงินของเราเอง จะซื้อปืนไว้ใช้ (ป้องกันตัว) แสนจะยากเย็นแสนเข็ญ...เวรจริง ๆ

เสียใจด้วยครับ

แต่บ้านเมืองมันเป็นแบบนี้กันเสมอ

ผมก็เคยถูกล้วงกระเป๋า หมู่บ้านทั้งเก่า-ใหม่ ก็มีขโมยขึ้น

รปภ. มีไว้ เขาก็ไม่สามารถช่วยได้ 100 เปอร์เซนต์

มันแก้ไขอะไรไม่ได้ เหตุการณ์แบบนี้ก็มีต่อไปเรื่อยๆกับทุกคน

อ่านแล้วผมล่ะเหนื่อยใจแทนเลยครับ เอาใจช่วยครับ..

ขอให้***พวกทำนาบนหลังคน มันได้รับผลกรรมของมันด้วยเถิด เพี้ยง อิอิ

ความคิดเห็นส่วนตัว

ควรแก้ไขกฏหมายใหม่ โดยเพิ่มโทษให้หนัก ๆ

ไม่ใช่ไปแก้กฏหมายอะไรก็ไม่รู้

พวกโจร พวกยา ถึงเต็มบ้านเต็มเมือง (บ่นไปอย่างนั้นแหละ)

ต้องเลี้ยงรอดไวเลอร์ซักฝูงแล้วผมว่า เลวจริงๆ

ความคิดเห็นส่วนตัว

ควรแก้ไขกฏหมายใหม่ โดยเพิ่มโทษให้หนัก ๆ

ไม่ใช่ไปแก้กฏหมายอะไรก็ไม่รู้

พวกโจร พวกยา ถึงเต็มบ้านเต็มเมือง (บ่นไปอย่างนั้นแหละ)

แก้เพื่อมหาโจรไงครับ โจรของจริงเลยครับ หุหุ

คราวก่อนมาเล่าเรื่่องโดนรถเมย์ชนให้พี่ๆฟัง วันนี้ครับหนักกว่า วันที่ 16/07/12 ตื่นเช้าอาบน้ำตามปกติจะไปทำงาน แต่มองไปที่ชั่นล่างแล้วรู้สึกว่าแปลกๆตาเลยลงไปดู เวลา 05.30 น สิ่งที่เห็นแล้วต้องยืนนิ่งๆประมาณ 2 นาทีคือ โน๊ตบุ๊คที่วางไว้ข้างทีวีห้องรับแขก หายไปไหนทำไมประตูหน้าบ้านเปิด ในบ้านมีรอยเท้าเต็มไปหมด ก็ตะโกนปลุกพี่เขยกับพี่สาวให้ตื่น พี่เขยลงมาแล้วตะโกนว่า***.... ขโมยเข้าบ้านโน๊ตบุ๊คพี่สาวที่เอามาทำงานต่อที่บ้านเสาอาทิตหายไปด้วยแถมข้อมูลสำคัญที่ต้องเอาเข้าประชุมในเช้าวันนี้ไม่เหลือไรเลย ก็โทรแจ้งตำรวจตอนเวลา 05.40 น. และสำรวจของในบ้านต่อว่ามีไรหายอีกมั้ย ก็มีมือถือพี่ชายอีกเครื่อง สรุปโน๊ตบุ๊คหาย 2 โทรสับ 1 ไปดูที่ประตูมันยกประตูกระจกออกแล้วงัดเหล็กดันหน้าบ้านเข้ามา ดูบริเวณรอบบ้านรอยเท้าติดโคลนเต็มไปหมด เห็นรอยเท้าข้ามไปบ้านป้าข้างบ้าน เลยไปกดออนปลุกป้าป้าลงมาเปิดประตูงัวเงียบอกป้าว่าขโมยขึ้นบ้านผม แล้วมีรอยข้ามมาบ้านป้า ป้าบอกเด่วป้าดูก่อน ป้าหันหลังไปก็เจอรอยเท้าเพียบเลยในก้องนอนข้างล่าง บอกพูดว่า ***ชิบ..... พระกู 70 กว่าองค์ที่สามีป้าสะสมไว้ตั้งแต่สมัยวัยรุ่น หายหมด เดินตามรอยเท้าไปหลังบ้าน มีการเอาพระมาคัดหลังบ้านเอาไปแคต่พระดีๆพระที่ไม่มีค่ามันทิ้งไว้หลังบ้าน หลังจากนั้นทุกคนก็เริ่มตื่น มาสำรวจบ้านตัวเอง พบว่างัดพร้อมกันทีเดียว 5 หลังคา แต่เข้าได้ 2 หลังบ้านผมกับบ้านป้า ไปเรียกยามมายามบอกว่าผมช่วยอะไรไม่ได้ ผมก็กล่าวขอบคุณยามไปอย่างซาบซึ่งใจ แล้วบอกว่าพี่ไปเฝ้าประตูเถอะ ก็รอตำรวจมา 7.30 สายตรวจมา 8.30 ร้อยเวรมา ผมแจ้งเหตุร้ายเหตุด่วน 191 ไปตั้งแต่ 05.40 น ผมถามว่านี้ด่วนแล้วหรอเจ้าหน้าที่บอกว่า ผมรีบแล้วครับ มาเสร็จถ่ายรูป 4 รูป รอยงัดกับจุดที่ของหาย ผมถามว่าไม่ต้องตรวจลายนิ้วมือหรอคับ เจ้าหน้าที่บอกว่าไม่ต้องครับ เก็บเป็นข้อมูลแล้วถ้าที่ไหนจับได้เราค่อยไปดู ?

คำถาม

1.สรุปทีี ส.น. บางบัวทองจะไม่สืบหาข้อมูลเองหรอคำถาม ?

2.สวนกลางที่จ่ายไปให้ดูแลความปลอดภัยคือค่าจ้างยามมาเปิดไม้กันทางเข้าหรอ?

3.เหตุร้ายเหตุด่วนรอเป้นชาติ ถ้าโจรอยู่ในบ้านมันไม่ฆ่าผมตายหรอ

4.คนไม่คิดทำมาหาแดกกันแล้วหรอขโมยคนอื่นเอา?

5.คดีจรกรรมลักทรัพย์ดูเป็นเรื่องธรรมดาไปแล้วใช่มั้ยทุกวันนี้? (ตำรวจทำงานชิวๆไปมั้ย)

คิดไม่ออกละ ไว้จะเอารูปมาลงให้ดูนะคับ

ขอระบายหน่อยนะครับ ไม่เคยเจอตั้งแต่เกิดมาทำตัวไม่ถูกว่าจะเฉยๆหรือจะตามเรื่องยังไงคัยพอทราบแนะนำด้วยครับ

ขอบคุณคับ ak18 CCTH 1049 อาจไม่ได้เข้ามาตอบตลอดนะครับไม่มีคอมให้ใช่แล้ว :0027:

ผมเข้าใจในความรู้สึกเลยนะครับ ถ้าผมเกิดเหตุการณ์แบบนี้ ผมก็ต้องฉุน และมีความโกรธมากกว่าคุณเป้น 100 เท่าแน่นอน

สิ่งที่ผมจะทำคือต่อว่าเรื่องเวลาในการปฎิบัติหน้าทีของเจ้าหน้าทีทั้งตำรวจและ***ยามที่ได้กินรายเดือน แต่ก็นอนหลับแมร่งงทุกเวลา

แต่ก็ต้องทำใจแหละครับ เจ้าหน้าที่ดีดีเค้าก็มี ที่ตั้งใจทำงานหาความคืบหน้าของคดีให้จบลง แต่***พวกที่ชอบ....ใต้โต๊ะ

หรือไม่ก็ถ้าผู้เสียหายไม่ใช่ดารา ... หรือคนใหญ่คนโต ... อย่าได้หวังเลยครับ ลูกกระจ๊อกระดับเรามีหรือเค้าจะมอง ปล่อยให้คดีผ่านไปนานเท่าไหร่ก็ไม่รู้ ...?

ถ้าคดีไม่ใหญ่ หรือไม่ได้ลงข่าวหน้า 1 หรือไม่ได้ออกรายการ เรื่องเล่าเช้านี้ ผมคิดว่าเป็นไปได้ยาก เพราะไม่ได้หน้า ขอโทษที่พูดแรงไปนะครับ

อย่างที่บอกแหละครับ เรื่องของคุณ ไม่ได้เกี่ยวอะไรกับเค้า ตี 5 เกือบ 6 โมงเช้า ถ้ายังอยู่ในราชกาล คอยรักษาการในยามวิกาล เค้าคงจะมาไว้กว่านี้แหละครับ

ไม่ปล่อยให้คุณรอถึง 7 โมงครึ่ง 8 โมงหรอกครับ ช้าแบบนี้ไม่ทันโจรหรอกครับ แต่ผมก็เอาใจช่วยละกันครับ ขอให้เค้าทำหน้าที่กันให้สุดความสามารถละกัน ขอให้มีข่าวดีครับ

เอาใจช่วยครับ

เครียดแทนเลย

ผมก็เคยโดนงัดบ้าน มันได้ Notebook รุ่นน้องผมไป + TAG โรงเกลือของผมอีก 1 เรือน

เครียดตรงที่โน๊ตบุคมีประกัน แต่มันบอกว่าเคลมไม่ได้ เพราะรอยงัดไม่ชัดเจน...

เจริญกันละครับประเทศไทย :0026:

ผมอ๊อดคับต้องขอขอบคุณทุกคนมาก

นะคับ บ้านผมอยู่เส้น 345 แถวสารสาดบางบัวทองเมื่อก่อนอยู่สะพานควายเพิ่งย้าย

มาได้5เดือน คัยคิดจะซื้อบ้านแนะนำอย่ามาแถว

นีเคับตำรวจไม่ทำงานโจรเยอะ นิติบุคคลหมู่บ้านห่วยแตกไม่ได้

เข้สมาตอบเลยเพราะโน๊ตบุ๊คโดนขโมย

ไปซะแล้ว ยังไงขอบคุนมากๆคับที่เป็นกำลังใจ

CCTH

กรรม มันต้องตามสนอง***พวก ขโมยแน่นอน ขอให้มันถูกจับในเร็ววัน และเป็นกำลังใจให้ครับผม

ไม่ดัง ไม่รวย เรามันก็เป็นแค่พลเมืองชั้น2 ล่ะครับ

ทั้งๆที่เงินเดือนพวกมันก็ภาษีเราๆนี่แหละ...