Jump to content

งามหน้าสมาชิก CFDT ดังไปถึงคลับ LancerEX (เรื่องมารยาทในการขับรถ) ฝากถึงชต 5742

Recommended Posts

เพื่อนสมัยเรียน อยู่คลับ EX ฝากบอกต่อค่ะ เขาTag มาในFB ตกใจเลย นึกว่าแฟนไปขับปาดหน้าใคร ดูเลขทะเบียนแล้วไม่ใช่ โล่งอก 5555

โดนปาดหน้าแถวบางนาตราด กม.8 ค่ะ ไม่รู้คนขับแฝงตัวอยู่ในคลับนี้ หรือคลับ CFDT หรือเปล่านะคะ แต่ก็จะเอาไปตั้งที่เว็บนู้นเหมือนกัน

ปล.บ้านเรา CCTH คงไม่มีกรณีนี้นะคะ เพื่อนๆก็ระมัดระวังในการขับรถ มีมารยาทในเวลาขับรถร่วมกับเพื่อนร่วมทางบนท้องถนนด้วยค่ะ เราไม่รู้หรอกว่าสมาชิกในนี้ขับรถกันยังไง ที่เราเจอบ่อยๆ เจอพวกที่สักว่าขับรถเป็น แต่ทำผิดกฎการจราจร ยังไงฝากให้ทุกคนนึกถึงสังกัดเว็บที่ติดกระจกหลังไว้บ้างนะคะ ไม่งั้นกรณีนี้อาจจะเกิดกับเรา เว็บเราจะเสียหายได้

รู้สึกอายอ่ะ เพราะเรายังไม่ได้แกะสติ๊กเกอร์ CFDT ออก

• Replies 88
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

แบบนี้มันพูดยากครับ ไม่ได้อยู่ในเหตุการณ์ รอดูก่อนครับ แสดงความเห็นก็เพลาๆกันหน่อยน่ะครับ กลายเป็นเรื่องโอละพ่อมาหลายต่อหลายหนหล่ะ

ถ้าหัวข้อแรงไป หรือเนื้อหาไม่เหมาะสม วานทีมงานพิจารณาแก้ไข้ให้ทีค่ะ แต่ขอความกรุณาอย่า"ลบ"ค่ะ เพราะจะประนามการกระทำของเขา ให้เพื่อนๆในนี้ได้จำทะเบียนไว้ ว่าถ้าเจอที่ไหน ให้อยู่ห่างๆไว้

แบบนี้มันพูดยากครับ ไม่ได้อยู่ในเหตุการณ์ รอดูก่อนครับ แสดงความเห็นก็เพลาๆกันหน่อยน่ะครับ กลายเป็นเรื่องโอละพ่อมาหลายต่อหลายหนหล่ะ

ไม่กล้าเข้าไปดูคลับ EX ค่ะ คิดว่าเขาตั้งกระทู้แน่

ดีนะไม่ใช่ทะเบียนรถเรา อิอิ

แต่เรื่องขับรถบนถนนพูดยากครับ เพราะ ไม่มีใครรู้เท่ากับ คู่กรณีจริงๆครับ บางที ด่าคนอื่นเขาแต่เราละ มันเป็นเรื่องละเอียดอ่อนครับ

เพราะ เหตุการณ์ เฉพาะหน้าตอนนั้น มีแค่คำพูดออกจากปาก ของอีกฝ่ายแค่นั้นเอง

แต่ถ้าท่านเจ้าของ รถ ทะเบียนดังกล่าวรู้ตัวว่าขับรถ เสียมารยาทอย่างนั้นจริงๆ ก็ เบาๆลงหน่อยละกันครับ มีมารยาท ให้เพื่อนร่วมถนนเถอะนะครับ ถ้าจังหวะได้แซงได้ ค่อยทำอย่าให้เดือดร้อนใครครับ

ผมเองก็ขับรถเร็วนะ บางจังหวะ ก็ยังเพลอ ปาดชาวบ้านบ้าง แต่ จังหวะบางจังหวะ มันเข้าไปแบบว่า ชะลอไม่ได้จริงๆ กับ รถคันอื่น แบบว่า

เคยเจอมั้ยครับ

ตั้งนานไม่ขับเร็ว พอเราจะเข้าเลน พรุ่งพรวดพราด แม่ม มาซะงั้น เหตุการณ์ ประเภทนี้ ใครที่ไม่มีมารยาทครับ เป็นเรื่องน่าคิดเนอะ ^^

แต่ท่านทะเบียน ชต 5742 ถ้าเห็นก็รู้ไว้ว่า ท่านอาจจะได้ไปปาดหน้าจนโดนหมั้นไส้แล้วครับ อิอิ

รู้สึกเดี่ยวนี้ FD กะ EX ไม่ค่อยถูกกันเลย

ช่าย ไม่ค่อยถูกกันนานแล้วนะคะ

ดีนะไม่ใช่ทะเบียนรถเรา อิอิ

แต่เรื่องขับรถบนถนนพูดยากครับ เพราะ ไม่มีใครรู้เท่ากับ คู่กรณีจริงๆครับ บางที ด่าคนอื่นเขาแต่เราละ มันเป็นเรื่องละเอียดอ่อนครับ

เพราะ เหตุการณ์ เฉพาะหน้าตอนนั้น มีแค่คำพูดออกจากปาก ของอีกฝ่ายแค่นั้นเอง

แต่ถ้าท่านเจ้าของ รถ ทะเบียนดังกล่าวรู้ตัวว่าขับรถ เสียมารยาทอย่างนั้นจริงๆ ก็ เบาๆลงหน่อยละกันครับ มีมารยาท ให้เพื่อนร่วมถนนเถอะนะครับ ถ้าจังหวะได้แซงได้ ค่อยทำอย่าให้เดือดร้อนใครครับ

ผมเองก็ขับรถเร็วนะ บางจังหวะ ก็ยังเพลอ ปาดชาวบ้านบ้าง แต่ จังหวะบางจังหวะ มันเข้าไปแบบว่า ชะลอไม่ได้จริงๆ กับ รถคันอื่น แบบว่า

เคยเจอมั้ยครับ

ตั้งนานไม่ขับเร็ว พอเราจะเข้าเลน พรุ่งพรวดพราด แม่ม มาซะงั้น เหตุการณ์ ประเภทนี้ ใครที่ไม่มีมารยาทครับ เป็นเรื่องน่าคิดเนอะ ^^

แต่ท่านทะเบียน ชต 5742 ถ้าเห็นก็รู้ไว้ว่า ท่านอาจจะได้ไปปาดหน้าจนโดนหมั้นไส้แล้วครับ อิอิ

ใช่แบบนี้หรือเปล่าคะ

อันนี้ต้องเช็คข้อมูลให้แน่นอน ว่าจริงหรือเท็จอย่างไร เพราะว่าเราไม่ได้อยู่ในเหตุการณ์

แต่ยังไงก็ต้องขับให้ถูกกฏระเบียบไว้ก่อนอ่ะครับ..เพื่อความปลอดภัยของเราและคนอื่นเขาด้วย..

แนวๆนี้อ่ะครับ :0080:

^^ เจอทุกเช้า

แต่ก็ได้แต่นั่งยิ้มๆ ขำๆกันไป 555+

สติ๊กเกอร์คลับติดแล้วต้องรับผิดชอบมารยาทส่วนรวมในการใช้ถนนด้วย

ผมเห็นหลายทีและ ขับรถแย่มาก แต่มีสติ๊กเกอร์คลับ เลขสมาชิก ประจานตัวเองอีก

หลายๆกรณีผมเห็นตามเจอเจ้าตัวด้วย แต่ก็เถียงกันไปกันมา เราเองไม่ได้อยู่ในเหตุการณ์ก็คงบอกอะไรไม่ได้

ของแบบนี้ดูอย่างเดียว ดีกว่า

งามไส้แล้ว 555 แต่ยังไงก็ขอลองฟังข้อมุลอีกฝั่งก่อน

ติดสติ๊กเกอร์คลับแล้วก็รับผิดชอบต่อมารยาทบนท้องถนนกันด้วยนะครับ

ทะเบียนใกล้เคียงรถเราเกิ้นนนนนนนนนนนน ใจหายหมดเลย นึกว่าตรูโดนสะล่ะ ฮ๋าๆๆๆ

เรื่องแบบนี้ไม่เกี่ยวกับรถอะคะ เกี่ยวกับคนขับมากกว่านะ ถ้าเค้าขับแนวปาดไปมา ต่อให้เค้าไปขับรถยี่ห้ออะไร ก็ขับแบบนี้อยู่ดี มาโพสพากพิงว่าคนขับFD มันก็ไม่ถูก

บางทีคนๆนั้นอาจมีรถหลายคันก็ได้ แล้วที่สำคัญคู่กรณีไม่ได้ออกมา ฟังความข้างเดียวก็ไม่ได้อะ และอีกกรณี รถอาจติดสติกเกอร์แต่อาจเป็นญาติพี่น้อง เอาไปขับก็ได้

ฟังความข้างเดียวไม่ได้อะคะ ทางทีดีขับขี่ปลอดภัย มีน้ำใจก็จบคะ

ผมว่าน่ะคนเราไม่สามารถขับรถให้ได้ดั่งใจเราทุกคนหรอกครับ

และไม่ได้เกี่ยวว่าจะขับรถอะไรด้วยซ้ำไป

นานาจิตตัง กัมมุนา วัตตตีโลโก

ผมว่าน่ะคนเราไม่สามารถขับรถให้ได้ดั่งใจเราทุกคนหรอกครับ

และไม่ได้เกี่ยวว่าจะขับรถอะไรด้วยซ้ำไป

นานาจิตตัง กัมมุนา วัตตตีโลโก

ถูกต้องงง คร๊าบบบบ

ทุกวันนี้คนดูถูกกันง่ายมากขึ้น ด่าทอกันง่ายขึ้น

ผ่านโลกไซเบอร์ ถ้ามาเห็นหน้ากัน ไม่กล้าด่ากันหรอก (ต่อยกันมันส์กว่า อิอิ)

แบบนี้เจอประจำ พอรถคันข้างๆเราขยับเดินหน้า เราเห็นช่องเราเปลี่ยนเลนส์

คันหลังเห็นรีบขับมาเพื่อไม่ให้เราเข้า แล้วมาด่าว่าเราปาดหน้า

บางทีพอเราขับรถมาเห็นคันหน้าขับช้าเราจะแซง พอเห็นรถเรามาใกล้ๆ เร่งเครื่องไม่ให้เราแซงได้

กรณีที่เจ้าของกระทู้พูดถึงผมไม่ขอออกความคิดเห็นนะครับ แต่ที่พูดข้างบนนั้นแสดงความคิดเห็นจากภาพที่ลง และจากที่เจอบ่อย

มันพูดยากนะแบบนี้

แล้วอีกอย่าง การขับรถของผู้หญิงและผู้ชายมันไม่เหมือนกัน

อีกอย่าง อันนั้น หลักฐานก็ไม่มี

มีแต่คำกล่าวอ้าง

รอฟังความอีกฝ่ายดีกว่า

ปล. จะขับดีขับเลว มันอยู่ที่คนขับ ไม่ใช่รถ EX , ALTIS , TIDA ขับสถุนๆ ก็มีเยอะแยะ