Jump to content

มอไซ ย้อนศร บทเรียนราคาแพง

Recommended Posts

ช่วงนี้ข่าว Civic FD ไม่ค่อยดีเลย มีอุบัตติเหตุบ๊อยบ่อย

มาฝากเตือนใจสำหรับคนที่ขับรถผิดกฏหมาย อาจจะเล็กๆน้อยๆ แต่ไม่คุ้มหรอกครับ กับการประหยัดเวลาแค่นิดหน่อย

ครั้งนี้ได้บทเรียนราคาแพงมา ถึงแม้เราจะเป็นฝ่ายถูก แต่ก็จะพยายาม ไม่ทำผิดกฏจราจร

เรื่องเกิดขึ้นหน้าสะพานทางเข้าหมู่บ้านผมเลยครับ กำลังจะเลี้ยวขึ้นสะพาน

มีมอไซ วิ่งสวนมาอีกฝั่งของสะพาน แล้วก็ บุ๊งงงง กลายเป็นโกโก้ครั้น

ชนเข้าเต็มๆหน้ารถเลยครับ คนซ้อนน่าจะกระเด็นขึ้นมาตรงกระจก

ส่วนคนขับเห็นร้อง แล้วบอกว่าเข้าหลุด ซักพักก็มีเพื่อนของคันขับมอไซ มาเร็วมากก

เร็วกว่าประกันอีก มาถึงก็โวยวายว่าผมขับรถเร็ว ไม่งั้นคงไม่หนักขนาดนี้

ผมก็คิดใจว่า เวลาขับรถขึ้นสะพาน คุณขับเร็วงั้นหรอ แล้วสะพานหน้าหมู่บ้านผม

ต้องค่อยๆเอียงขึ้นอยู่แล้ว แต่ก็ไม่พูดไรมาก ซักพักตำรวจก็มา ผมก็คุยกับตำรวจ

เค้าก็บอกว่าย้อนศรยังไงก็ผิด ฝั่งนู้นก็บิกกับตำรวจว่ามาจากอีกฝั่งนึงจริงๆ

ที่เหลือก็ตามเรื่องราวของประกันอ่ะครับ แล้วเรื่องก็อาจจะไม่จบง่ายๆ

ตำรวจคนที่มาบอกว่า คุยกับฝั่งมอไซ เขาบอกเขาจะรีบไปเก็บเงินกู้

รถมอไซก็พึ่งซื้อ ไม่มีประกัน กลัวเค้าจะใช้พวก หรือหาเรื่องบ่ายเบี่ยงไม่ยอมจ่าย

ประกันตีราคา 110000 ที่เห็นแว็บๆ แต่ยังไม่ได้เปิดฝากระโปรงดูเลยว่าข้างในเป็นไงบ้าง มันเปิดไม่ออก

นับเป็นครั้งที่ 3 แล้วตั้งแต่ทำสีมาต้นปี น้าถอยมาชน หมาตัดหน้ารถ มอไซย้อนศร ??

• Replies 123
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

Top Posters In This Topic

Popular Posts

zensor

ช่วงนี้ข่าว Civic FD ไม่ค่อยดีเลย มีอุบัตติเหตุบ๊อยบ่อย   มาฝากเตือนใจสำหรับคนที่ขับรถผิดกฏหมาย อาจจะเล็กๆน้อยๆ แต่ไม่คุ้มหรอกครับ กับการประหยัดเวลาแค่นิดหน่อย   ครั้งนี้ได้บทเรียนราคาแพงมา ถึงแม้

DRM-Satan

ขับย้อนศรยังโวยวายอีกนะ ไอพวกนี้   สมัยเรียน ม.กรุงเทพรังสิต ไอพวก ห่าย้อนศร เต็มไปหมด บางอารมณ์ยังคิดอยากจะสอยให้ซักทีจิงๆ   แต่มาคิดอีกทีจะให้ขับไปกลับรถก็คงไกลไปสำหรับเขา   แต่ถ้าคิดจะย้อนศร

JeamsBall

เราไม่ประมาท คนอื่นประมาท ก็โดนครับ คิดซะว่า ทำเวรทำกรรมร่วมกันมา   ถ้าเชื่อเรื่องกรรม ก็ขอให้หมดชาตินี้ เนอะ น้องโบท สู้ ๆ ครับ ทุกอย่างจะดีขึ้น ถ้าเรามีสติ   ปล. เรื่องสีรถ พี่ก็เกิดวันอังคาร ต

เสียใจด้วยนะครับคุณโบส เห็นในเฟสล่ะ ยังขอให้รถซ่อมเสร็จไวๆ คุณโบสว่างเมื่อไหร่อย่าลืมไปทำบุญนะครับ

โฮ้เห็นแล้วเสียวแทนเลยครับผม ทำผิดแล้วยังมีโวยเราอีก คนไม่เป็นไรมากก็ดีแล้วครับผม กลับมาหล่อเหมือนเดิมไวไวนะครับผม เอาใจช่วย

เห็นแล้วอึ้งเลย สงสารทั้งรถทั้งเจ้าของรถที่ต้องเจออะไรแบบนี้กับคนมักง่ายที่เอาสะดวกเข้าว่าโดยไม่ปฏิบัติตามกฎจราจร

ขอให้กลับมาหล่อเหมือนเดิมไวไวนะครับ

เสียใจด้วยนะครับคุณโบส เห็นในเฟสล่ะ ยังขอให้รถซ่อมเสร็จไวๆ คุณโบสว่างเมื่อไหร่อย่าลืมไปทำบุญนะครับ

เกิดปีมะแม ชงนิดๆ ไม่รู้เกี่ยวมั้ย ฮ่าๆๆ

โอ้ว เยอะเหมือนกันนะครับเนี่ย กลับมาหล่อเหมือนเดิมเร็วๆ นะครับ

ใครๆก็บอกชนแรง ฮ่าๆๆๆๆ

ชนแรงมาก

เห็นแล้วพูดไม่ออกเลย

ตอนชนเสร็จ ลงไปถึงผมบ่นก่อนว่าพี่จะขับย้อนศรทำไม

โฮ้เห็นแล้วเสียวแทนเลยครับผม ทำผิดแล้วยังมีโวยเราอีก คนไม่เป็นไรมากก็ดีแล้วครับผม กลับมาหล่อเหมือนเดิมไวไวนะครับผม เอาใจช่วย

มีโทรเรียกพวกมา น่ากลัว

สงสัยสีไม่ถูกโฉลกจัดสีใหม่เลยครับ ยังไงก็ขอให้กลับมาหล่อเหมือนเดิมนะครับ

คงปีชงมั้งครับบ

เห็นแล้วอึ้งเลย สงสารทั้งรถทั้งเจ้าของรถที่ต้องเจออะไรแบบนี้กับคนมักง่ายที่เอาสะดวกเข้าว่าโดยไม่ปฏิบัติตามกฎจราจร

ขอให้กลับมาหล่อเหมือนเดิมไวไวนะครับ

ครับเรื่องๆเล็กๆที่ชอบมองข้าม

ขอให้กลับมาหล่อเหมือนเดิมไวไวนะ

ขอบคุณครับบบ

งานนี้ฝั่งมอไซค์จ่ายค่าซ่อมอ่วมแน่ๆ

แค่กันชน กับฝาหน้า ก็เกือบครึ่งแสนแล้ว

ขอให้รถกลับมาหล่อไวๆ ครับ

ประกันฯตีราคาอ่อนจัง แค่ หมื่นพันเอง ราคานี้ขาดทุนบานเลย

ขอโทษครับพิมพ์0 ตกไปตัว ประกันตีราคา หนึ่งแสนหนึ่งหมึ่นครับ

งานนี้ฝั่งมอไซค์จ่ายค่าซ่อมอ่วมแน่ๆ

แค่กันชน กับฝาหน้า ก็เกือบครึ่งแสนแล้ว

ขอให้รถกลับมาหล่อไวๆ ครับ

เห็นฝาแล้ว เครียดเลยครับใช้ได้ครึ่งปีเอง กลัวไม่ได้ใช้ของร้านเดิม Showcase

กลับมาหล่อไวๆนะครับ เรามีประกันอย่างน้อยก็สบายใจเรื่องกวนใจที่จะต้องมาต่อล้อต่อเถียงกับคู่กรณี

ให้กำลังใจนะครับ

เห็นแล้วร้องเลยอ่ะน้องโบ๊ท ไม่คิดว่าจะเยอะขนาดนี้ เป็นพี่นั่งร้องไห้หน้ารถเลยล่ะ

ถือว่าฟาดเคราะห์ไปนะ กลับมาหล่อเร็วๆนะ

เสียใจด้วยนะครับ ขอให้ซ่อมเสร็จไวๆ

ช่วงนี้พวกเรามีอุบัติเหตุกันบ่อยๆ ขัยรถระวังกันด้วยนะครับ