Jump to content

มอไซ ย้อนศร บทเรียนราคาแพง

Recommended Posts

กลับมาหล่อไวไวนะครับ

ถ้าเราประกันชั้น 1 ไม่ต้องกลัว

ยังไงๆ เราเลือกได้ว่าจะเอางานที่ไหน

ลองคุยกะพี่หนุ่ยดูครับ

• Replies 123
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

Top Posters In This Topic

Popular Posts

zensor

ช่วงนี้ข่าว Civic FD ไม่ค่อยดีเลย มีอุบัตติเหตุบ๊อยบ่อย   มาฝากเตือนใจสำหรับคนที่ขับรถผิดกฏหมาย อาจจะเล็กๆน้อยๆ แต่ไม่คุ้มหรอกครับ กับการประหยัดเวลาแค่นิดหน่อย   ครั้งนี้ได้บทเรียนราคาแพงมา ถึงแม้

DRM-Satan

ขับย้อนศรยังโวยวายอีกนะ ไอพวกนี้   สมัยเรียน ม.กรุงเทพรังสิต ไอพวก ห่าย้อนศร เต็มไปหมด บางอารมณ์ยังคิดอยากจะสอยให้ซักทีจิงๆ   แต่มาคิดอีกทีจะให้ขับไปกลับรถก็คงไกลไปสำหรับเขา   แต่ถ้าคิดจะย้อนศร

JeamsBall

เราไม่ประมาท คนอื่นประมาท ก็โดนครับ คิดซะว่า ทำเวรทำกรรมร่วมกันมา   ถ้าเชื่อเรื่องกรรม ก็ขอให้หมดชาตินี้ เนอะ น้องโบท สู้ ๆ ครับ ทุกอย่างจะดีขึ้น ถ้าเรามีสติ   ปล. เรื่องสีรถ พี่ก็เกิดวันอังคาร ต

ของผมก็มีประสบการณ์คล้ายๆกันเมื่อปลายปีที่แล้ว คู่กรณีเป็นพี่ตั้มในท้องที่ - -

แนะนำว่าหากเกิดสถานการณ์แบบนี้ถ่ายรูปให้เยอะที่สุดเลยครับ เอาทุกจุดทุกมุม เพราะจากหลักฐานที่ผมถ่ายไว้ทำให้ทางคู่กรณีดิ้นไม่หลุดว่าเป็นฝ่ายประมาทและผิดไปเต็มประตู

ที่มาคือ ถนนช่วงพุนพินไปกองบิน8 ตรงสุราษ ช่วงนั้นจะเป็นถนนกว้างฝั่งละ 4 เลน วิ่งกันสบายๆ ผมมาเลนขวาสุดโชคดีที่วันนั้นฝนตกทำให้ไม่ได้อัดมา พอถึงจุดเกิดเหตุเป็นจุดกลับรถซึ่งตรงนั้นเองก็มีรถตำรวจตราโล่จอดรอ U-turn ให้สัญญาณให้ผมไป ผมก็ไปตรงตามปกติ แต่เจ้าคู่กรณีผมเนี่ยไม่รู้มาจากไปแซงคิวมาแล้วก็ปาด U-turn เลยซึ่งกระชั้นกับที่ผมกำลังวิ่งมามาก แต่ก็พอจะรอดได้อยู่ครับเพราะเค้ากลับมาอยู่เลนที่ 2 ถัดจากผม ถ้าเค้าขับต่อไปในเลนก็ยังรอดได้แต่เจ้ากรรมดันหักเข้ามาในเลนที่ผมวิ่งมาตรง ผมก็ได้แต่แตะเบรคแล้วจับพวงมาลัยแน่นๆนาทีนั้นไม่หักหลบละครับ แล้วหน้าซ้ายผมก็ไปจิ้มตูดขวาเค้า - - รถผมก็ยังอยู่ในเลนผม ซึ่งจุดที่ชนห่างจาก U-turn มาไม่ถึง 30 เมตร ซึ่งตรงจุดนี้แหละครับที่ผมถ่ายไว้เป็นหลักฐานก่อนจะมีการเคลื่อนย้ายรถไว้เป้นหลักฐาน

อีกอย่างที่คล้ายๆกันคือ รถคู่กรณีไม่มีประกัน - -* ประโยคแรกที่พี่ตั้มถามผมคือ "น้องพอจะช่วยอะไรเพื่อนพี่บ้างได้มั้ย???" :0208: :0208:

โดนค่าซ่อมผมไปอานเลยแสนกว่าบาท

ขอบคุณทุกคนครับ อยากมาเตือนคนที่ทำผิดกฏเล็กๆน้อยๆ บางทีมันอาจจะร้ายแรงกว่าที่คิด ระมัดระวังกันด้วยครับ ไม่อยากให้มีเรื่องเกิดขึ้นอีก

ของผมก็มีประสบการณ์คล้ายๆกันเมื่อปลายปีที่แล้ว คู่กรณีเป็นพี่ตั้มในท้องที่ - -

แนะนำว่าหากเกิดสถานการณ์แบบนี้ถ่ายรูปให้เยอะที่สุดเลยครับ เอาทุกจุดทุกมุม เพราะจากหลักฐานที่ผมถ่ายไว้ทำให้ทางคู่กรณีดิ้นไม่หลุดว่าเป็นฝ่ายประมาทและผิดไปเต็มประตู

ที่มาคือ ถนนช่วงพุนพินไปกองบิน8 ตรงสุราษ ช่วงนั้นจะเป็นถนนกว้างฝั่งละ 4 เลน วิ่งกันสบายๆ ผมมาเลนขวาสุดโชคดีที่วันนั้นฝนตกทำให้ไม่ได้อัดมา พอถึงจุดเกิดเหตุเป็นจุดกลับรถซึ่งตรงนั้นเองก็มีรถตำรวจตราโล่จอดรอ U-turn ให้สัญญาณให้ผมไป ผมก็ไปตรงตามปกติ แต่เจ้าคู่กรณีผมเนี่ยไม่รู้มาจากไปแซงคิวมาแล้วก็ปาด U-turn เลยซึ่งกระชั้นกับที่ผมกำลังวิ่งมามาก แต่ก็พอจะรอดได้อยู่ครับเพราะเค้ากลับมาอยู่เลนที่ 2 ถัดจากผม ถ้าเค้าขับต่อไปในเลนก็ยังรอดได้แต่เจ้ากรรมดันหักเข้ามาในเลนที่ผมวิ่งมาตรง ผมก็ได้แต่แตะเบรคแล้วจับพวงมาลัยแน่นๆนาทีนั้นไม่หักหลบละครับ แล้วหน้าซ้ายผมก็ไปจิ้มตูดขวาเค้า - - รถผมก็ยังอยู่ในเลนผม ซึ่งจุดที่ชนห่างจาก U-turn มาไม่ถึง 30 เมตร ซึ่งตรงจุดนี้แหละครับที่ผมถ่ายไว้เป็นหลักฐานก่อนจะมีการเคลื่อนย้ายรถไว้เป้นหลักฐาน

อีกอย่างที่คล้ายๆกันคือ รถคู่กรณีไม่มีประกัน - -* ประโยคแรกที่พี่ตั้มถามผมคือ "น้องพอจะช่วยอะไรเพื่อนพี่บ้างได้มั้ย???" :0208: :0208:

โดนค่าซ่อมผมไปอานเลยแสนกว่าบาท

ตายๆๆๆ ผมก็อยากจะช่วยแต่ ตอนนี้ที่บ้านก็แย่ๆ คงออกเองไม่ไหวแน่ๆสงสารก็สงสาร เห็นใจก็เห็นใจ

ตายๆๆๆ ผมก็อยากจะช่วยแต่ ตอนนี้ที่บ้านก็แย่ๆ คงออกเองไม่ไหวแน่ๆสงสารก็สงสาร เห็นใจก็เห็นใจ

เท่าที่ทราบมานะครับ ทางประกันจะเรียกเก็บจากทางคู่กรณีเพียงครั้งเดียว

เช่น ประเมินค่าซ่อม 100,000 ก็จะเรียกเก็บไปตามนั้นหรือแล้วแต่การเจรจาของทางประกันกับคู่กรณี

ซึ่งหากภายหลังมีค่าใช้จ่ายในการซ่อมเพิ่มขึ้น(อาจจะมีรายการอะไหล่ที่ต้องเบิกเพิ่มจากที่ประเมินไว้เดิม)ประกันจะต้องรับผิดชอบเองแล้วครับ ไปเรียกเก็บกับคู่กรณีอีกไม่ได้

ผิดถูกอย่างไร แก้ไขได้นะครับ เพราะตรงนี้อู่ให้ข้อมุลผมมาอีกที

เท่าที่ทราบมานะครับ ทางประกันจะเรียกเก็บจากทางคู่กรณีเพียงครั้งเดียว

เช่น ประเมินค่าซ่อม 100,000 ก็จะเรียกเก็บไปตามนั้นหรือแล้วแต่การเจรจาของทางประกันกับคู่กรณี

ซึ่งหากภายหลังมีค่าใช้จ่ายในการซ่อมเพิ่มขึ้น(อาจจะมีรายการอะไหล่ที่ต้องเบิกเพิ่มจากที่ประเมินไว้เดิม)ประกันจะต้องรับผิดชอบเองแล้วครับ ไปเรียกเก็บกับคู่กรณีอีกไม่ได้

ผิดถูกอย่างไร แก้ไขได้นะครับ เพราะตรงนี้อู่ให้ข้อมุลผมมาอีกที

ขอบคุณครับ พรุ่งนี้ว่าจะแวะไปเยี่ยมคนเจ็บ ไม่รู้จะเป็นไง

โอ้วโหวชนซะสเกิร์ตหน้าหายเลย ขอให้กลับมาหล่อไวๆๆนะครับ

กองอยู่บนมอไซครับ

ขับย้อนศรยังโวยวายอีกนะ ไอพวกนี้

สมัยเรียน ม.กรุงเทพรังสิต ไอพวก ห่าย้อนศร เต็มไปหมด บางอารมณ์ยังคิดอยากจะสอยให้ซักทีจิงๆ

แต่มาคิดอีกทีจะให้ขับไปกลับรถก็คงไกลไปสำหรับเขา

แต่ถ้าคิดจะย้อนศร ผิดก็คือผิด มาโวยวายแบบนี้ น่าเหยียบแถมให้อีกซักที

คนไทยส่วนมาก มองแต่รถทางขวา โดยที่ไม่ค่อยใด้มองรถทางซ้าย ที่ย้อนศรมาเลย

ไปโดนไกลจังเลย ไปทำไร พุนพินครับ

เส้นนี้ 4 เลนโล่งๆเลยครับ แต่ก่อนผมชอบกดประจำ

แต่หลังๆ เจอมอไซด์ชาวบ้าน ผ่าหมากบ้าง ฯลฯ

เลยกลัวๆ

กลับมาหล่อไวๆ ครับ เซ็ง เห็นแล้ว ไอพวก มักง่าย ทำให้คนอื่นเดือดร้อน แต่ถ้าประกันชั้น 1 ก็ยังอุ่นใจครับ

แถวปั๊ม ปตท บางพูน รังสิต ย้อนกันบ่อยมากๆ บางครั้งก็มีอารมณ์อยากเปลี่ยนกันชนหน้าใหม่อยู่บ่อยครั้ง เฮ้อ

11000 ได้แค่ฝาหน้าล่ะมั้งครับ

มอไซด์คงมาเร็วทีเดียว

ยังไงเสียใจด้วย และก็ซ่อมรถเสร็จไวๆนะครับ

เสียใจด้วยครับ ซ่อมไวๆนะครับ สงสัยสีรถไม่ถูกฉโลกรึเปล่า ชนบ่อยเกิน ในรอบปี

ส่วน***มอเตอร์ไซด์ เอาเรื่องให้ถึงที่่สุดครับ โครตเกลียดเลย ย้อนศร ผิดมา แล้วยังเรียกเพื่อนมาอีก ....... ไม่สำนึก เอาให้เข็ด ...