Jump to content

อนาถใจ สื่อนอกแฉ! นักเรียนไทยฟาดเก้าอี้ใส่หน้าคนแก่

Recommended Posts

เท่าที่จับใจความได้

คือเด็กคนนี้ไปมีเรื่องกับฝรั่งมาก่อนแล้ว แล้วคงทำนาฬิกาหลุด

แต่อารมคงค้างอยู่บวกกับนาฬิกาหาย

แล้วป้าเค้าบอกว่าเดินมาเตะกับนาฬิกาก็เลยเก็บไว้(ไม่รู้ว่าป้ากำลังคิดอะไรอยู่) พอเด็กมาถามรอบแรกบอกไม่เห็น พอมาถามรอบสองจึงเจอนาฬิกา คงด้วยอารมค้างอยู่+บวกกับโดนโกหก เลยจับเก้าอี้ฟาดเต็มๆเลย

*ถ้า***คนที่โดนฟาดเป็นผู้ชาย ผมจะไม่อะไรเลย แต่นี้ทั้งเป็นผู้หญิง+คนแก่+ยกมือไหว้+คืนของให้แล้ว แต่ก็ยังทำโอยย..สรรหาคำมา

พูดไม่ได้เลย. แต่เห็นว่าจับเด็กได้ละ แต่ก็เบลอหน้าตามเคย*

เสื่อมทั้งคู่ครับ คนนึงหัวจิตหัวใจแคบ เห็นแก่ตัว อีกคนนึง เกรียน ไร้สามัญสำนึก

ถึง***เด็กเวรนั้นจะถูกจับ

ก็ไม่โดนขังคุกหรอกครับ เพราะมันเป็น"เยาวชน"...

เห็นในข่าวบอกว่า ไอเด็กเหี้..ย เป็นลูกผู้กำกับ สน.??

แถมเอามีดพับมาขู่คนแถวนั้น ที่จะไปห้ามปรามด้วย

ทั้งกร่างทั้งShow pow ครบสูตร

เห็นในข่าวบอกว่า ไอเด็กเหี้..ย เป็นลูกผู้กำกับ สน.??

แถมเอามีดพับมาขู่คนแถวนั้น ที่จะไปห้ามปรามด้วย

ทั้งกร่างทั้งShow pow ครบสูตร

มันโกหกล้วนๆครับ

เสื่อมทั้งคู่ครับ คนนึงหัวจิตหัวใจแคบ เห็นแก่ตัว อีกคนนึง เกรียน ไร้สามัญสำนึก

ผมก็ว่างั้น ป้าก็ไม่ยอมคืนนาฬิกาให้เด็กมันทั้งๆที่เด็กมันถามแล้วท่าคืนให้ตั้งแต่ทีแรกก็จบคงไม่ขนาดนี้แต่ต้องให้เด็กมันมาค้นตัวจนเจอ เด็กมันก็เกินไปจริง เมื่อเช้าฟังป้าเค้าเล่าเหตุการณ์ให้ฟังว่า "ป้าเดินไปเตะนาฬิกาเข้าแล้วมันติดรองเท้าพยายามสบัดแล้วมันก็ไม่ออก" แถมทำท่าให้ดูด้วยน่ะ ผมขอถามทุกคนว่าท่าเห็นนาฬิกาเข้าไปติดที่รองเท้าจะทำยังไงกันระหว่าง 1.สบัด 2.ก้มลงไปหยิบขึ้นมา (ผมไม่ได้มีอคติกับป้าเค้าน่ะแต่มันเรื่องจริง)

ผมก็คิดงั้นะ แต่ได้ของคืนก็น่าจะจบๆป้าก้อไหว้ขอโทดละ

ผมก็ว่างั้น ป้าก็ไม่ยอมคืนนาฬิกาให้เด็กมันทั้งๆที่เด็กมันถามแล้วท่าคืนให้ตั้งแต่ทีแรกก็จบคงไม่ขนาดนี้แต่ต้องให้เด็กมันมาค้นตัวจนเจอ เด็กมันก็เกินไปจริง เมื่อเช้าฟังป้าเค้าเล่าเหตุการณ์ให้ฟังว่า "ป้าเดินไปเตะนาฬิกาเข้าแล้วมันติดรองเท้าพยายามสบัดแล้วมันก็ไม่ออก" แถมทำท่าให้ดูด้วยน่ะ ผมขอถามทุกคนว่าท่าเห็นนาฬิกาเข้าไปติดที่รองเท้าจะทำยังไงกันระหว่าง 1.สบัด 2.ก้มลงไปหยิบขึ้นมา (ผมไม่ได้มีอคติกับป้าเค้าน่ะแต่มันเรื่องจริง)

ผมก็ว่า งั้น ป้าก็ไม่ยอมคืนนาฬิกาให้เด็กมันทั้งๆที่เด็กมันถามแล้วท่าคืนให้ตั้งแต่ที แรกก็จบคงไม่ขนาดนี้แต่ต้องให้เด็กมันมาค้นตัวจนเจอ เด็กมันก็เกินไปจริง เมื่อเช้าฟังป้าเค้าเล่าเหตุการณ์ให้ฟังว่า "ป้าเดินไปเตะนาฬิกาเข้าแล้ว มันติดรองเท้าพยายามสบัดแล้วมันก็ไม่ออก" แถมทำท่าให้ดูด้วยน่ะ ผมขอถามทุกคนว่าท่าเห็นนาฬิกาเข้าไปติดที่รองเท้าจะทำยังไงกันระหว่าง 1.สบัด 2.ก้มลงไปหยิบขึ้นมา (ผมไม่ได้มีอคติกับป้าเค้าน่ะแต่มันเรื่องจริง)

ผมดูๆละเหมือนป้าเค้าโกหกยังไงไม่รุ นาฬิกาติดรองเท้า มันจะเข้าไปติดยังไงครับ ถ้าเดินเตะจริงนาฬิกามันก็กระเด็น นาฬิกา ที่ไหนมันจะติดรองเท้าได้ครับ ทำอย่างกะรองเท้ามีแม่เหล็ก :0113:

ไปๆมาๆ เรื่องบานเบิก สุดท้ายก็จะผิดทั้งคู่

ป้าก็อาจะผิดยักยอกทรัพย์สินหาย เพราะฝ่ายเด็กคงไม่ยอมผิดคนเดียวแน่ คงแจ้งความคืนบ้าง

ส่วนเด็กผิดข้อหาทำร้ายร่างกาย แต่ยังเป็นเยาวชนเลยได้ลดหย่อนเยอะ

ผมดูๆละเหมือนป้าเค้าโกหกยังไงไม่รุ นาฬิกาติดรองเท้า มันจะเข้าไปติดยังไงครับ ถ้าเดินเตะจริงนาฬิกามันก็กระเด็น นาฬิกา ที่ไหนมันจะติดรองเท้าได้ครับ ทำอย่างกะรองเท้ามีแม่เหล็ก :0113:

ผมก็คิดว่าคุณป้าโกหกเหมือนกัน แต่ในความเป็นจริงถึงคุณป้าจะทำผิดจริงๆ เด็กคนนี้ก็ไม่สมควรที่จะใช้กำลังมาตัดสินคนอื่นแบบนี้ ทำร้ายคนแก่เพศแม่ตัวเองน่าจะไปใส่กระโปงจริงๆ แต่คนที่น่าสงสารคือ พ่อและแม่ ของเด็กคนนี้ไม่รู้ว่าว่าตอนนี้ไม่รู้เอาหน้าไปไว้ที่ไหนแล้ว ดันมีลูกทำตัวเลวๆๆๆๆแบบนี้.. :angry:

ตอนนี้เหมือนเด็กจะโดนหมายเรียกเป็นที่เรียบร้อยแล้วนะครับ

รอติดตามเรื่องนี้กันต่อว่าจะจบอย่างไร

ตอนนี้เหมือนเด็กจะโดนหมายเรียกเป็นที่เรียบร้อยแล้วนะครับ

รอติดตามเรื่องนี้กันต่อว่าจะจบอย่างไร

รอดูป้าจะโดนดำเนินคดีด้วยหรือป่าว

ผมว่าป้านี่น่าจะโดนจับด้วย ดูๆ ข้อเท็จจริงแล้ว น่าจะเข้าข่ายลักทรัพย์มากกว่า

เพราะเหตุการณ์มันต่อเนื่องเจ้าของทรัพย์ยังติดตามทรัพย์สินเค้าอยู่ ถ้าป้าเก็บได้แล้วงุบงิบเค้าถามแล้วก้ปฎิเสธ แต่สุดท้ายของนั้นก็อยู่กับป้า ก็ไม่น่าจะรอด

เมื่อเช้าดูข่าว

เหมือนเด็กจะมีคู่กรณีเพิ่มด้วยนะครับ

เห็นว่าเคยเอามีดไปแทงคอเด็กอีกโรงเรียนนึง

ตอนนี้กำลังสืบอยู่

เมื่อเช้าดูข่าว

เหมือนเด็กจะมีคู่กรณีเพิ่มด้วยนะครับ

เห็นว่าเคยเอามีดไปแทงคอเด็กอีกโรงเรียนนึง

ตอนนี้กำลังสืบอยู่

ไอนี้มันแรงจริงๆ ไอเรามันN/A สงสัยไอเด็กนี้ turbo

update :) ฟังเข้าเมื่อเย็นป้าเล่าว่านั้นล่ะเดินไปแล้วนาฬิกามาติดรองเท้านั้นน่ะ....(ตามที่เคยเล่าน่ะ) ที่ช็อดเด็ดมันอยู๋ที่ว่าป้าอ่ะขอตังเป็นค่ารถจากเด็ก(ไงล่ะเรียกค่าไถ่นาฬกา) ประเด็นนี้ล่ะที่เด็กมัน BOOTS 1.8 มา เลยโดนเก้าอี้เข้าให้

ป้าผิด 1. ข้อหายักยอกทรัพย์ (ในฐานนะที่เจ้าของเค้ามาขอคืนแล้วไม่ให้)

2. ข้อหาขู่กันโชกทรัพย์ (เรียกค่าไถ่นาฬิกา)

เด็กผิด 1. ข้อหาทำร้ายร่างกาย

ท่าผมเป็นตำรวจผมจะเล่นท้ง2คนเลย

คิดต่างครับ

ป้าสมควรโดน ตามข้อหาหนักอยุ่ครับ (อยู่เฉยๆเจ็บตัว ออกมาปัญหาหนัก)

เด็กนักเลง (เลวด้วย) สรุปสุดท้ายรอลงอาญาเป็นแน่

คิดต่างครับ

ป้าสมควรโดน ตามข้อหาหนักอยุ่ครับ (อยู่เฉยๆเจ็บตัว ออกมาปัญหาหนัก)

เด็กนักเลง (เลวด้วย) สรุปสุดท้ายรอลงอาญาเป็นแน่

คิดต่าง ไม่ได้แปลว่า แตกแยก :D :D :D

แต่ป้านี่ก็เหลือเกินนะครับ

ดูจากท่าทางการพูดแล้ว กะร่อน ใช่เล่นเลยนะครับ