Jump to content

น่าน ลำปาง แพร่ เลย พะเยา -- ช่วยแนะนำสถานที่ท่องที่ยวทีครับผม

Recommended Posts

เส้นนั้นไม่ได้ไปมาหลายปีแล้วครับ ไปตั้งแต่ละอ่อน ทางตอนนั้นก็สบายนะครับ โค้ง ชัน แต่ทางดี รถไม่ค่อยมีวิ่ง ตอนนี้ไม่รู้เป็นไงแล้วนะ แต่ก็น่าลองดู ถามจากลูกค้าเขาก็บอกไปได้นะ

ขอบคุณมากๆครับพี่ ไว้จะหาโอกาสไปให้ได้เส้นนี้

ตอนนี้ผมสรุปได้วันแรกได้แล้วครับ..^__^

จากกทม ยิงยาวไป เลย ครับ กะว่าจะไปถึงซัก 9-10 โมงเช้า นอนเลย 1 คืนครับ....

ส่วนสถานที่พักยังไม่ได้คิด เพราะคิดไม่ออก 55++

สถาณที่ท่องเที่ยวก็คงประมาณพี่ๆที่แนะนำมาครับ

คราวนี้ก็งานหนักและ เพราะอีก 3 คืนที่เหลือยังคิดไม่ออกว่าจะไปไหนดีครับ

รบกวนช่วยคิดทีครับ...

จากเลย ผมควรไป จ.ไหนต่อครับ ( ระหว่าง น่าน - ลำปาง - แพร่ - หรือ จ.อื่นๆ ก็ได้ครับ ลองช่วยชี้แนะผมทีครับ )

คือประมาณว่ากลัวอ้อมไปอ้อมมา มั่วซั่วไปหมด 55++

จากเลย ขาล่องลงมา ช่วงกลับ กทม ลองแวะแถวชัยภูมิ เดินเล่นไร่ดอกกระเจียว อช.ป่าหินงาม ซึ่งไม่แน่ใจว่าวายหมดรึยัง เดือนที่แล้วเห็นบ้านสะพรั่งทั่วทุ่ง แต่ต้องไปดูช่วงเช้าตรู่ น่าจะมีฝนปรอยๆ อย่าลืมเอาร่มไปด้วย

เป็นอีกทางเลือก ถ้าขากลับไม่อยากวกมาทางเดิม

จากเลย ขาล่องลงมา ช่วงกลับ กทม ลองแวะแถวชัยภูมิ เดินเล่นไร่ดอกกระเจียว อช.ป่าหินงาม ซึ่งไม่แน่ใจว่าวายหมดรึยัง เดือนที่แล้วเห็นบ้านสะพรั่งทั่วทุ่ง แต่ต้องไปดูช่วงเช้าตรู่ น่าจะมีฝนปรอยๆ อย่าลืมเอาร่มไปด้วย

ขอบคุณครับพี่ เป็นอีก 1 ที่ ทีน่าสนมากๆครับ

เป็นเค้านะเพชรบูรณ์จ้า อช.น้ำหนาว อช.ภูหินร่องกล้า ภูทับเบิก เขาค้อ หมดพอดี 3 วัน อิอิ แล้วลงทางนครไท ได้เข้าพิษณุโลกด้วยดั่งใจต้องการ

แนะนำเรื่อยๆเปื่อยๆนะ เผื่อจะปิ๊งไอเดีย

เป็นเค้านะเพชรบูรณ์จ้า อช.น้ำหนาว อช.ภูหินร่องกล้า ภูทับเบิก เขาค้อ หมดพอดี 3 วัน อิอิ แล้วลงทางนครไท ได้เข้าพิษณุโลกด้วยดั่งใจต้องการ

แนะนำเรื่อยๆเปื่อยๆนะ เผื่อจะปิ๊งไอเดีย

ขอบคุณครับพี่

ตอนน้แฟนผมไม่อยากไปเชียงคานแล้วครับ

ที่ผมดูๆไว้ก็พวกแพร่ น่าน ลำปาง ครับ

พี่ๆท่านไหนอยากเสนอที่เที่ยวที่หน้าไปบอกได้เลยครับ ..

ปล.ขอทางเหนือๆนะครับ