Jump to content

สอบถามเรื่องแม๊ค forged หน่อยครับ

Recommended Posts

wedsport 17x8.0 VS prodrive 17x7.5

เป็น forged เหมือนกันครับ แต่ wed ราคาถูกกว่าวงละเกือบ 5000 ได้

อยากสอบถามว่าสองค่ายนี้ ใครเหนือกว่าใครครับ มีอะไรให้เปรียบเทียบบ้างระหว่าง 2 ค่ายนี้ครับ

หรือมีอะไรแนะนำเพิ่มเติมก็รบกวนนะครับ ^^

wedsport 17x8.0 VS prodrive 17x7.5

เป็น forged เหมือนกันครับ แต่ wed ราคาถูกกว่าวงละเกือบ 5000 ได้

อยากสอบถามว่าสองค่ายนี้ ใครเหนือกว่าใครครับ มีอะไรให้เปรียบเทียบบ้างระหว่าง 2 ค่ายนี้ครับ

หรือมีอะไรแนะนำเพิ่มเติมก็รบกวนนะครับ ^^

ไม่ทราบข้อแตกต่างด้านคุณภาพนะครับ แต่เชียร์ prodrive

forged เหมือนกัน แต่ต่างกันที่ยี่ห้อและขบวนการผลิต ถึงแม้จะเป็น forged เหมือนกัน แต่ละเจ้าก็น่าจะมีวิธีการทำแตกต่างกันแหล่ะครับ

ถ้าให้เลือกแค่ 2 ตัวนี้ ดูรุ่นก่อนครับ บางลายชอบ wedsport บางลายชอบ prodrive

ไม่ทราบข้อแตกต่างด้านคุณภาพนะครับ แต่เชียร์ prodrive

เชียร์ด้วยคนค่ะ ลองใครที่ได้เล่น Prodrive ส่วนใหญ่จะเล่นยาวค่ะ ไม่ค่อยมีใครถอดเปลี่ยน แต่ก็ขึ้นอยู่กับ รุ่นและลายของล้อด้วยนะคะ

wedssport รุ่นนี้ครับ

prodrive รุ่นนี้ครับ

ใจผมจิงๆเอนไปทาง prodrive นะครับ แต่ราคาของใหม่นี่ ทำเอาผมเหงื่อตกเหมือนกันครับ ถ้าราคาห่างกันวงนึงไม่เกิน 2000 บาท ผมจัด prodrive แน่นอนครับ นี่ห่างกันพอควรเลยครับ

ว่าแต่หากผมจะสั่งเป็น prodrive (สมมุติว่างบผ่านท่านผบ.) ผมสั่งที่ไหนที่ราคาดีและไว้วางใจได้บ้างมั้ยครับ

รบกวนด้วยครับ ขอบคุณมากๆครับ

ราคาที่ผมได้มานะครับ

wedssport 17x8.0 17,000 ต่อวงครับ

prodrive 17x7.5 22,500 ต่อวงครับ

เครียดครับราคา - -"

งั้นเอาตามที่ใจชอบและคนข้างๆ พี่ก็ชอบด้วยดีกว่านะคะ เดี๋ยวเปลี่ยนโดยไม่ได้ปรึกษาจะงานเข้าทีหลังได้ค่ะ

ถ้าเอาใหม่เลยตามร้านราคาไม่ห่างกันหรอกค่ะ แต่ถ้ามือสองพี่ยุ่น ก็สั่งกับพี่เอ๋(Race@home) หรือกับพี่ซิม ได้เลยเจ้าค่ะ

ถ้าตัวเลือก2ตัวข้างบน ดูจากราคาแล้ว ผมไปเล่น ce28 re30 มือสองดีกว่าคับ ซื้อล้อลายข้างบน ราคาดั่งกล่าว ขายต่อ ร้องไห้แน่นอนคับ แนะนำจากใจ

ถ้าตัวเลือก2ตัวข้างบน ดูจากราคาแล้ว ผมไปเล่น ce28 re30 มือสองดีกว่าคับ ซื้อล้อลายข้างบน ราคาดั่งกล่าว ขายต่อ ร้องไห้แน่นอนคับ แนะนำจากใจ

ผมเห็นด้วยกับต้นนะครับ ถ้าจะเล่นแมกแท้ หาจับมือสองสภาพดี เวลาขายต่อจะได้ไม่เจ็บตัวครับ

แต่แอบเชียร์ Prodrive แต่เป็นรุ่น GC-010G นะครับ ลายในดวงใจ อิอิ

เชียร์ weds ครับ มีการออกแบบ ลดน้ำหนักตัวล้ออยู่หลายจุดเหมือนกันนะ

แต่ผมไม่ทราบน้ำหนักของทั้ง 2 รุ่น ลองเช็คดูก่อนนะครับ

wedssport รุ่นนี้ครับ

prodrive รุ่นนี้ครับ

ใจผมจิงๆเอนไปทาง prodrive นะครับ แต่ราคาของใหม่นี่ ทำเอาผมเหงื่อตกเหมือนกันครับ ถ้าราคาห่างกันวงนึงไม่เกิน 2000 บาท ผมจัด prodrive แน่นอนครับ นี่ห่างกันพอควรเลยครับ

ว่าแต่หากผมจะสั่งเป็น prodrive (สมมุติว่างบผ่านท่านผบ.) ผมสั่งที่ไหนที่ราคาดีและไว้วางใจได้บ้างมั้ยครับ

รบกวนด้วยครับ ขอบคุณมากๆครับ

ถ้าให้เลือก 2 ลายนี้ ผมเลือก wedssport

ผมเพิ่มเติมข้อมูลให้นะครับ

1. ใส่กับ Teana J31 นะครับ

2. น้ำหนักเบาพอๆกันครับ 6 โลปลายๆ wedssport จะได้เบากว่าด้วยครับ

3. หามือสองนี่ผมก็อยากหาให้ได้มากเลยครับ เพราะราคาต่างกันตั้งครึ่งหนึ่่งครับ แต่คงต้องรอจังหวะและเวลาจิงๆครับ

ว่าแต่ ล้อกว้าง 8 นี่ใส่ 225 พอดีใช่มั้ยครับหรือตึงไปครับ

ผมเพิ่มเติมข้อมูลให้นะครับ

1. ใส่กับ Teana J31 นะครับ

2. น้ำหนักเบาพอๆกันครับ 6 โลปลายๆ wedssport จะได้เบากว่าด้วยครับ

3. หามือสองนี่ผมก็อยากหาให้ได้มากเลยครับ เพราะราคาต่างกันตั้งครึ่งหนึ่่งครับ แต่คงต้องรอจังหวะและเวลาจิงๆครับ

ว่าแต่ ล้อกว้าง 8 นี่ใส่ 225 พอดีใช่มั้ยครับหรือตึงไปครับ

ใส่ได้ครับ ไม่ตึง

แนะนำ ไม่ถูกเลยคับพี่

เทียน่า ใส่ขอบ17 ผมคิดไม่ออกเลยพี่ว่าใส่ลายไหนแล้วจะสวย

คือผม คิดว่ามันอาจจะเล็กเกินไปอะครับ

ใส่กับเทียน่าหรอคับ ตอนแรกคิดว่ากับ fd

ลองมอง ของ w work พวกลายแนว vip ก็ดีนะครับ

แต่ 17" ก็เล็กไปเหมือนที่ ท่าน satan บอกนั้นแหล่ะ

ผมว่าใจเย็นๆ ค่อยๆรอมือสองมาขายดีกว่า ล้อแม็กซื้อแล้วอยู่กับเรานานเลยนะครับ ถ้าเบิกใหม่นี่คงไม่อยากขายมือสองแน่นอน

ผมว่า 17 ถ้าจะเอาสวยใส่เทียน่ามันเล็กไปนะ น่าจะ 18 เป็นอย่างต่ำ (กลัวว่าไม่จบแล้วจะไปเปลี่ยนอีกรอบครับ)

ผมเห็น J31 เค้าใส่ล้อกันกว้าง 8.5-9 นิ้ว off+40 ขึ้นไป ถึงจะดูเต็มพอดีซุ้มครับ ล้อที่บอกมาออฟเซ็ตเท่าไหร่เหรอครับ

ปล.ผมเห็นมี RE30 18" 8.5 +52 ขายอยู่ 60,000 นะ น่าจะตอบโจทย์เรื่องราคาได้, แล้วก็เป็นล้อ forge เบาๆด้วย รองสเปเซอร์หน่อยจบ

สี FS/DC น่าจะเข้ากับ teana นะครับ

ผมเชียร์ re 30 ด้วยคนครับ 17 เล็กไปครับ เน้นสวย 19 -20 สวยลดลงมาหน่อยแต่ขับสบาย 18 ครับ