Jump to content

Recommended Posts

ลองนึกๆดูซิ ได้ไปลบหลู่อะไรมารึป่าว จุดธูปขอขมาซะ

ช่วยได้มากเลยพี่ ว๊ากกกกกกกกกกกกกก

ถ้าไดชาร์จ ดับทั้งเครื่องครับ

ไฟคอนโซลจะรับจากไฟหรี่ ซึ่งสัมพันธ์กับไฟเบรค ส่วนมากอาการแบบนี้ ไฟเบรคสี่ดวงทั้งนั้นครับ สายช๊อต

ใช่ครับ ไฟเบรค4ดวงช๊อต ครับ :D ขอบคุณครับ

หลายๆคนน่าจะยังไม่ทราบ :D

ขอแสดงความยินดีกับ ลูกสาวคุณพ่อก้องด้วยครับ :0013:

ยินดีด้วยนะครับพี่ก้องงงงงง ^^

หลายๆคนน่าจะยังไม่ทราบ :D

ขอแสดงความยินดีกับ ลูกสาวคุณพ่อก้องด้วยครับ :0013:

ยินดีด้วยก้อง

ช่วยได้มากเลยพี่ ว๊ากกกกกกกกกกกกกก

ใช่ครับ ไฟเบรค4ดวงช๊อต ครับ :D ขอบคุณครับ

ดูสายทั้งไฟหรี่ไฟเบรคด้วยครับ บางทีมันก็ไม่ช๊อตกันตรงๆ แต่จุดที่มีการต่อสายอาจโดนน้ำหรือเปียก

ขับกลางคืนก็หมั่นดูกระจกหลังบ่อยๆด้วยครับ หุหุ

ลูกน้องพี่เอ๋โหดอ่ะ เค้าไม่พอใจอะไรพี่ป่าว 55555

ตู้เก่าแล้วครับ 6-7ปีแล้ว เจ้าของงกไม่ยอมเปลี่ยน ลูกน้องเข้าไปซ่อมพอคล้อยหลังไฟลุกเลย กลางห้าง The Mall บางแคชั้น4 ดีเจ้าหน้าที่มาดับได้ทันไม่งั้นเป็นข่าวหน้าหนึ่ง

civic มันขับดีกว่า Jazz นา ถ้าซื้อมาเพิ่มเติมโอเค แต่มาทดแทน ไม่ค่อยแนะนำ

ก่อนอื่นขอแสดงความยินดีกับคุณก้องด้วยครับ สำหรับคุณพ่อมือใหม่ ขอให้ทั้งคุณแม่และคุณลูกสุขภาพแข็งแรงน่ะครับ

ส่วนเรื่องรถนั้น จริงๆวางแผนไว้นานแล้วครับว่าจะเปลี่ยนจาก civic เป็นรถที่ใหญ่ขึ้น และซื้อรถ eco car ใหม่คันนึงให้แฟนและตัวเองใช้ขับในเมือง

ไปๆมาๆแฟนตัดสินใจเอา Jazz ครับ ก็เลยจะจองเพืื่อรับสิทธิภาษีรถคันแรกของแฟนก่อนคันนึง แล้วก็ก่ะว่าสักปีหน้าจะขายซีวิคเพื่อเอาเงินไปดาวน์คันใหญ่ แต่ช่วงที่ขาย ซีวิคไปก็ต้องใช้ Jazz แทนไปก่อนครับ

เรื่องขายรถก็เสียดายเหมือนกันครับ ทำมาตั้งเยอะ แล้วก็รักมันด้วย ไม่อยากขายหรอกครับ แต่จะให้แฟนขับก็ใหญ่ไปอีก ที่สำคัญกลัวเอาไปชนรายวันจนรถช้ำ ทำใจลำบากอีก

เราขับมานานมันคุ้นมือหมดแล้วด้วย เสียดายมาก

ถามหน่อยครับระหว่าง chevrolet trailblazer , toyota fortuner, isuzu mu7 choice เป็นพวกพี่ๆ เพื่อนๆ สนใจตัวไหนกันหน่ะครับ

ขอแสดงความยินดีกับก้องด้วย ที่ได้ลูกสาวน่ารัก

ขอให้ทั้งคุณแม่และคุณลูกมีสุขภาพแข็งแรงครับ

ก่อนอื่นขอแสดงความยินดีกับคุณก้องด้วยครับ สำหรับคุณพ่อมือใหม่ ขอให้ทั้งคุณแม่และคุณลูกสุขภาพแข็งแรงน่ะครับ

ส่วนเรื่องรถนั้น จริงๆวางแผนไว้นานแล้วครับว่าจะเปลี่ยนจาก civic เป็นรถที่ใหญ่ขึ้น และซื้อรถ eco car ใหม่คันนึงให้แฟนและตัวเองใช้ขับในเมือง

ไปๆมาๆแฟนตัดสินใจเอา Jazz ครับ ก็เลยจะจองเพืื่อรับสิทธิภาษีรถคันแรกของแฟนก่อนคันนึง แล้วก็ก่ะว่าสักปีหน้าจะขายซีวิคเพื่อเอาเงินไปดาวน์คันใหญ่ แต่ช่วงที่ขาย ซีวิคไปก็ต้องใช้ Jazz แทนไปก่อนครับ

เรื่องขายรถก็เสียดายเหมือนกันครับ ทำมาตั้งเยอะ แล้วก็รักมันด้วย ไม่อยากขายหรอกครับ แต่จะให้แฟนขับก็ใหญ่ไปอีก ที่สำคัญกลัวเอาไปชนรายวันจนรถช้ำ ทำใจลำบากอีก

เราขับมานานมันคุ้นมือหมดแล้วด้วย เสียดายมาก

ถามหน่อยครับระหว่าง chevrolet trailblazer , toyota fortuner, isuzu mu7 choice เป็นพวกพี่ๆ เพื่อนๆ สนใจตัวไหนกันหน่ะครับ

Trailblazer อย่างไม่ต้องคิดครับ อีก 2 จะตกรุ่นมะรอมมะร่อ

หรือรอดู mu7 โฉมใหม่ครับ

Trailblazer อย่างไม่ต้องคิดครับ อีก 2 จะตกรุ่นมะรอมมะร่อ

หรือรอดู mu7 โฉมใหม่ครับ

ที่บ้านก็มีแต่คนเชีย Trailblazer เหมือนกัน แต่ตัวรองท็อป ก่ะตัวท็อป Function ต่างกันเยอะมาก ตัวท็อปจะเป็น 4WD และมีทุกอย่าง

ส่วนตัวรองท็อปเป็น 2WD Function ทุกอย่างโดนตัดออกเกือบหมด ราคารองท็อปอยู่ประมาณ 1,3xx,xxx

แต่โดยส่วนตัวชอบ MU อิอิ ราคาถูกกว่า(1,2xx,xxx) Option ทุกอย่างจัดเต็ม มีจอ Kenwood 10" อยู่ด้านหลังด้วย แอร์แยกหน้าหลัง นั่งแถวสามก็สบายกว่า เพราะยาวกว่า

แต่ที่บ้านไม่มีคนชอบเลย บอกมันไม่สวย เฮ้อ เลยเลือกไม่ถูกเลย :0062:

แต่ถ้าจะเอาไปแต่งต่อ ฟอร์จูนเนอร์ของเยอะกว่าแน่นอน

ปล. คงไม่แต่งมั้ง อิอิ

เข้าเรื่องก่อน Trailblazer ผมชอบรูปร่างเลย สวยบึกบึน รูปทรงดูดีมาก

2012-Chevrolet-Trailblazer-Review-Wallpaper-Picture-Price-Spec-Details-Front-Angle.jpg

เข้าเรื่องก่อน Trailblazer ผมชอบรูปร่างเลย สวยบึกบึน รูปทรงดูดีมาก

2012-Chevrolet-Trailblazer-Review-Wallpaper-Picture-Price-Spec-Details-Front-Angle.jpg

ไม่เห็นมีใครถาม -_-