Jump to content

Recommended Posts

นักบอลเจอกัน 8:30 นะคับ ใส่บาตรพระ 9 องค์ ทำสังฆทานก่อนลงสนามครับ  :0207:

วันงาน มีกระติกน้ำใส่เกเตอเรทป่าวหว่า

มีใครรู้ป่าว สนามเค้าเตรียมไว้มั้ย หรือต้องเอาไปเอง เดี๋ยวไม่มีกินนะเอ้อ

มีใครรู้ป่าว สนามเค้าเตรียมไว้มั้ย หรือต้องเอาไปเอง เดี๋ยวไม่มีกินนะเอ้อ

เผื่อติดรถกันไปเองก็ดีจ้า

ที่สนามมีน้ำแจกครับ เก๋เตรียมไว้ 80โหล เป็นน้ำเปล่านะครับ

ไบจิง สุดตีนมาก ถ้าบีทีเอสขนาดนี้ รวย รวย รวย

MRT สถานีสุขุมวิท ช่วง 5-6 โมงเย็น ก็เริ่มเป็นแบบนี้แล้วนะ น่าจะสักครึ่งนึง บางทีต้องรอกัน 3-4 ขบวนกว่าจะได้ไป

สุขสันต์ วันคล้ายวันเกิดครับพี่วัชร

ปล.ไปทำบุญครบรอบ 7 วันแม่เสร็จละ ต่อไปก็ 100 วัน ต้องกลับไปทำที่วัดบ้านเกิด 

ขอบคุณครับ

มีเรื่องเล่าเรื่องจริง

คุณแม่เสียวันที่ 4 เมษา  ลูกๆทำบุญให้จนครบก่อนมอบร่างกายคุณแม่ให้กับโรงพยาบลศิริราช ตามที่คุณแม่ต้องการ

คุณแม่อายุ 86  ปี  วันสุดท้ายของงานศพ  คนขายล๊อตเตอรี่เอาเลข 86 มาขายให้ เราซื้อมา 7 ใบ  หลานมาขอแบ่ง ก็แบ่งกันไป

ผลวันที่ 16 เมษา  หวยออก 86 ข้างล่าง ถูกกันไปทั่วหน้า

วันที่ 13 กรกฎาคม ที่ผ่านมา ทำบุญให้ท่านครบ 100 วัน

วันที่ 16 กค น้องที่ทำงานบอกพี่พี่เพิ่งทำบุญ 100 วันให้แม่ซื้ออายุแม่สิ  เราบอกว่ามันออกไปแล้วตอนท่านเสียงวดนั้นเลย  จะออกอีกหรือ หรือที่ทำงานบอกออกแน่พี่

และบอกให้เราซื้อ  เราก็เลยซื้อไป 86 อีก ใจก็ไม่เชื่อเท่าไร  ผลตอนเย็นนั้น หวออก 86 ข้างล่างอีก

ไม่น่าเป็นไปได้  แต่จริงละ

ขอแสดงความเสียใจกับคุณต้นด้วยครับ ในการจากไปขอคุณแม่ 

ขอบคุณครับ  พี่วัชร

งั้นมาดูภาพกันเลย เนาะ เริ่มด้วยนางน้ำพริก เป็นนกต่อ หลอกล่อ ป๋าและวรัญให้หลงกล ตกเป็นเหยื่อในครั้งนี้

โดยใช้บุฟเฟ่ ซึ่งเป็นอาหารหลักของช้างน้อย ทุกนาง

ยังไม่สลด จัดมาอีก

เน้นๆ

กินไปโม้กันไป ยังไม่รุ้ตัว

สุดท้ายก็เปิดเผย ทำสะไภ้ ตอนที่บุฟเฟ่หมดเวลา โล่งอก กินไม่มีความสุขเลย กลัวแผนแตก

คลิปนี้เป็นมุมกล้องแนวใหม่น่ะ ไม่ได้ถ่ายกลับหัว แต่อยากให้สื้อถึงมุมมองของศิลปการถ่ายทำที่ต้องการดึงความโดดเด่นให้เป็นเอกลักษณ์ (เรื่องของเรื่องคือ อัพแอนดรอยใหม่4.3 และยังใช้ไม่คล่องหน่ะ)

หน้าแป้นแล้น เหมือนถูก เลขท้ายสองตัวหมุนครั้งที่ 18

สุดท้ายนี้ขอให้ป๋าและครอบครัวมีแต่ความสุขตลอดไปน่ะครับ ผมเชื่อว่า คนเราไม่มีอะไรที่จะรู้สึกดีเท่าการได้เห็นครอบครัวมีความสุขครับ สาธุ

ป๋าทอมมี่

ขออภัยอย่างแรง  ไม่ได้เข้าเว็บเพราะติดรับรองลูกค้าทั้งวัน 

ขออวยพรย้อยหลังนะครับ   หวังว่าคงให้อภัย

"สุขสันต์วันเกิด ขอให้สุขภาพแข็งแรง  มีความเจริยรุ่งเรื่อง มีความสำเร็จในทุกๆด้าน"

ด้วยความจริงใจ

พี่วัชร

มาต่อกันด้วยวันคล้ายวันเกิดของพี่ที่เคารพอีกท่าน

สุขสันต์วันคล้ายวันเกิดครับพี่วัช ขอให้สุขภาพแข็งแรง ห่างจากโรคภัย อันตราย ใดๆทั้งสิ้นครับ

สุขสันต์วันเกิดครับพี่วัช ขอให้พี่มีสุขภาพแข็งแรง เดินทางปลอดภัยน่ะครับ

สุขสันต์วันเกิดพี่วัชรคับ หายเจ็บหายไข้แล้ว ปีนี้ก้อสุขภาพดีๆยิ่งๆขึ้นไปเลยนะพี่

ได้ทำงาน DIY ที่รักที่ชอบอย่างสบายกาย สบายใจ มีความสุขมากๆคับผม :D

สุขสันต์วันเกิดย้อนหลังน่ะครับพี่ทอมมี่ โทษทีครับเมื่อวานวุ่นๆเรื่องบ้านทั้งวันไม่ได้เข้าเวปเลย มีความสุขมากๆน่ะครับ

ร่ำรวยเงินทอง สุขภาพแข็งแรง คืดสิ่งใดก็ขอให้สมปราถนาน่ะครับ

สุขสันต์วันเกิดพี่วัชรอีกคนครับ ขอให้พี่สุขภาพดีวันดีคืนน่ะครับพี่  :0105:

สุขสันต์วันเกิดครับพี่วัชร

สุขสันต์ วันคล้ายวันเกิดครับพี่วัชร

ปล.ไปทำบุญครบรอบ 7 วันแม่เสร็จละ ต่อไปก็ 100 วัน ต้องกลับไปทำที่วัดบ้านเกิด 

มีความสุข สุขภาพแข็งแรงตลอดไปนะครับพี่วัชร

มีความสุขมากๆ เฮงๆรวยๆคับพี่วัช

HBD ครับพี่วัช

ขอให้สุขภาพแข๊งแรง ไม่เจ็บ ไม่ป่วยนะครับ

^^

HBD ครับพี่วัช สุขภาพแข็งแรงๆนะครับพี่

ขอขอบคุณทุกๆท่านครับ ที่ได้กรุณาสละเวลาส่งคำอวยพรเนื่องในวันเกิดของผม

เกิดเป็นคนชาติหนึ่ง สิ่งที่ภูมิใจก็คือการได้ทำตัวเป็นคนดี คนดีของพ่อแม่พี่น้องวงศ์ตระกูล ของลูกๆ ของเพื่อนๆ ของประเทศชาติ

คนดีในที่นี้ คือดีจริงๆ ที่ยึดมั่นในชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ ดีต่อหน้าที่ ซื่อสัตย์สุจริต

อายุมากขึ้น เวลามีน้อยลง แปลกไหม?

ดีใจที่ทุกวันนี้ เราสื่อสารกันง่ายขึ้น รวดเร็วขึ้น สามารถส่งความปราถนาดี ความ...รักไปยังผู้ที่เรารักได้

คนน่าจะแสดงออกด้วยความปราถนาดีกันได้ง่ายขึ้น

แต่อย่าลืมคนที่บ้าน คุณพ่อ คุณแม่ นะครับ

คุณพ่อคุณแม่ผมเสียแล้วทั้งสองท่าน

เมื่อคืนก่อนเที่ยงคืน ทำวัตรเย็น สวดมนต์ และนั่งสมาธิ จนข้ามวัน แล้วอุทิศบุญกุศลให้ท่าน ให้ญาติ เพื่อนๆ ให้ทุกๆคน ให้สรรพสัตว์ทั้งหลาย

ให้กับเทวดาทั้งหลาย

ให้กับเจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย

ให้กับเปรต สัมภเวสีทั้งหลาย

ทั้งอโหสิกรรมให้กับบุคคลที่ทำไม่ดีกับเราไว้เราอภัยให้เพื่อจะได้หยุดการจองเวรกันเพียงเท่านี้

และขอให้เจ้ากรรมนายเวรอโหสิกรรมให้เราด้วยเช่นกัน เราต้องให้อภัยเขาก่อน ก่อนที่เราจะขอให้เขาอภัยให้เรา เขาจะอภัยอโหสิกรรมให้เราหรือไม่ก็แล้วแต่เขา เราไม่รู้ แต่เราจะทำต่อไป

ปกติจะไปบริจาคเลือด เพื่อทำบุญและอุทิศส่วนกุศล ชดใช้กรรมหากเราเคยทำให้ใครต้องทุกข์ถึงเลือดตกยางออก

แต่ด้วยสุขภาพที่ยังไม่สมบูรณ์เต็มร้อย ความสมบูรณ์ของเลือดยังไม่พร้อม คุณหมอเลยให้หยุดไว้ก่อน

การรักษาศีล การเจริญภาวนา เป็นมงคลที่มนุษย์ควรปฎิบัติ

ขอพี่น้อง เพื่อนๆ ทุกท่านจงมีความสุขครับ

ปล. หลายท่านเพื่อนๆในเว็ปนี้  ไม่เคยรู้จักกันมาก่อน  แต่เราก็รักกัน  รู้สึกอบอุ่น กับเพื่อนๆในกลุ่มอย่างประหลาด

พี่วัชร

ขอบคุณครับ

มีเรื่องเล่าเรื่องจริง

คุณแม่เสียวันที่ 4 เมษา  ลูกๆทำบุญให้จนครบก่อนมอบร่างกายคุณแม่ให้กับโรงพยาบลศิริราช ตามที่คุณแม่ต้องการ

คุณแม่อายุ 86  ปี  วันสุดท้ายของงานศพ  คนขายล๊อตเตอรี่เอาเลข 86 มาขายให้ เราซื้อมา 7 ใบ  หลานมาขอแบ่ง ก็แบ่งกันไป

ผลวันที่ 16 เมษา  หวยออก 86 ข้างล่าง ถูกกันไปทั่วหน้า

วันที่ 13 กรกฎาคม ที่ผ่านมา ทำบุญให้ท่านครบ 100 วัน

วันที่ 16 กค น้องที่ทำงานบอกพี่พี่เพิ่งทำบุญ 100 วันให้แม่ซื้ออายุแม่สิ  เราบอกว่ามันออกไปแล้วตอนท่านเสียงวดนั้นเลย  จะออกอีกหรือ หรือที่ทำงานบอกออกแน่พี่

และบอกให้เราซื้อ  เราก็เลยซื้อไป 86 อีก ใจก็ไม่เชื่อเท่าไร  ผลตอนเย็นนั้น หวออก 86 ข้างล่างอีก

ไม่น่าเป็นไปได้  แต่จริงละ

ขอแสดงความเสียใจกับคุณต้นด้วยครับ ในการจากไปขอคุณแม่ 

ขอบคุณครับ  พี่วัชร

ขอบคุณครับพี่วัชร ผมคงไม่มีดวงทางหวย ซื้อเลขอะไรไม่เคยถูกเลย  :P

ขอบคุณครับ

สุขสันต์วันเกิดครับพี่วัช ขอให้พี่มีสุขภาพร่างกายแข็งแรงครับ

สุขสันต์วันเกิดครับพี่วัชร ขอให้สุขภาพพลานามัยแข็งแรงครับ

สุขสันต์วันเกิดครับพี่วัช

เอียงอีก เพลีย

เอาน่า ของไอ่ดิวหนักกว่า :D

วันนี้ได้ใช้ Easy pass วันแรก ตื่นเต้นมาก ช่องใหญ่กว่าปกติดูไฮโซ

ขับผ่าน 30กม/ชม ตามคู่มือ ไม้กั้นไม่เปิด <_<

อัลไลวะ เบรคอยู่ซักหลายวินาที แกล้งขยับๆ ไปหน่อย เออ เปิดละ

มองกวาดไปก่อนออก เจอเซ็นเซอร์อยู่แนวเดียวกะตู้เก็บตังค์ เลยโอเค จำให้แม่น

แอบมองรอบคัน ไม่มีใครตาม ไม่มีใครมอง รอดไป คราวหน้า จะเข้าเนียนๆให้ได้