Jump to content

Recommended Posts

สรุปยังไง สนิมกินรึ

หน้าคอนแทคอาร์ค

ไฟเบรคติดหรี่ๆ

ปวดเมื่อยไปทั้งตัวเลยครับ

:0006:

ไปนวดสิ เด่วแนะนำ เนี่ยเพิ่งกลับมา Edited by aae3039

ปวดเมื่อยไปทั้งตัวเลยครับ

:0006:

เอาแมนออฟเดอะแมทช์ไปเลย เล่นเต็มตลอด เล่นเกินอิมเมจ

ดูเรียบๆ แต่เล่นดุดันมากเลยคับ ทึ่งมาก

กลับมาคุยกะพี่เก๋ พี่เก๋ไม่เชื่อ 555 หน้าใสๆไม่น่าเล่นบอลเก่ง

กลับมานั่งคิด เราตั้งทีมตอนแรกด้วยแค่ต้องการมีส่วนร่วมกับกิจกรรมคลับ

แต่เอาจริงๆ ถ้ามีเฉพาะช้างน้อยคงขายขี้หน้าสุดยอดเลย 555

ขอบคุณเพื่อนเราทุกคนที่มาร่วมทำให้ทีมแข็งแกร่งขึ้นนะคับ

นายพีบ้าพลัง พี่อั๋นมือกาว เติร์กก้านคอคลับ เอสทุ่มเท ย้งตีไข่ ผู้จัดการตั้ม

เอิทเฮลมีพลีส เอ๊ะหน้าหยก วัฒขาสั้น สามเอ็นฉีก ทอมมี่หลังหัก 555

ยินดีที่ได้ร่วมสมรภูมิครั้งนี้ครับ แม้จะตายอนาถแต่พริ้ม

ทำไมวันนี้รถเยอะแต่เช้านะ งงมาก ออกปกติ แต่รถล้นหน้าซอย ต้องค้างอยู่ในซอยเกือบ 10 นาที

ออกมาถนนใหญ่ติดเยอะเลย พึ่งมาถึงออฟฟิต ปกติถึงไม่เกินหกครึ่ง ขับชิวๆ ตามเลนมาเรื่อยๆ

วันนี้เลยต้องฉุนเฉียวนิดนิง ปาดเยอะ บางจังหวะน่าจะโดนด่าบุพการีแน่ๆ :(

อ้อ Easypass ผ่านปกติละ เอาสติกเกอร์ช้างน้อยออก

หลังจากไปหาอ่าน พบว่าช่วงคลื่นของตัวTagติดรถมันแพ้ความทึบแสง

ผลทดสอบที่ทำกับฟิล์มไม่มีปรอท แต่เข้ม 80% ก้อตายละ จับไม่เจอ :D

เอาแมนออฟเดอะแมทช์ไปเลย เล่นเต็มตลอด เล่นเกินอิมเมจ

ดูเรียบๆ แต่เล่นดุดันมากเลยคับ ทึ่งมาก

กลับมาคุยกะพี่เก๋ พี่เก๋ไม่เชื่อ 555 หน้าใสๆไม่น่าเล่นบอลเก่ง

กลับมานั่งคิด เราตั้งทีมตอนแรกด้วยแค่ต้องการมีส่วนร่วมกับกิจกรรมคลับ

แต่เอาจริงๆ ถ้ามีเฉพาะช้างน้อยคงขายขี้หน้าสุดยอดเลย 555

ขอบคุณเพื่อนเราทุกคนที่มาร่วมทำให้ทีมแข็งแกร่งขึ้นนะคับ

นายพีบ้าพลัง พี่อั๋นมือกาว เติร์กก้านคอคลับ เอสทุ่มเท ย้งตีไข่ ผู้จัดการตั้ม

เอิทเฮลมีพลีส เอ๊ะหน้าหยก วัฒขาสั้น สามเอ็นฉีก ทอมมี่หลังหัก 555

ยินดีที่ได้ร่วมสมรภูมิครั้งนี้ครับ แม้จะตายอนาถแต่พริ้ม

ป๋าลืมพี่วิทอ่ะ

นั่นไง นั่งคิดเมื่อคืน ลืมใครอีกมั้ย จนได้

ใครๆก้อชอบลืมพี่วิท ทำไมน๊า ทำไม

ขอโทษคับพี่วิท เอาฉายาอะไรดี

ฉายาอะไรก็ได้ ไม่สำคัญหรอกครับ

ได้ไปร่วมทำกิจกรรมกับเพื่อนๆ ก็มีความสุขแล้ว

เห็นคนเยอะ รถเยอะ เหมือนมีตติ้งย่อยๆ ก็ชื่นใจ

คลับนี้รักกันเหนียวแน่นจัง อยากให้เป็นอย่างนี้ไปนานๆ

...แต่อย่าลืมผมบ่อยก็แล้วกันนะครับ

อ้าว!!! ขึ้นรถ ขึ้นรถ

ครบล่ะนะ ไปได้

เฮ้ย!!! ยังไม่ครบ

ขาดใครล่ะ

!!!พี่วิท!!! T_T

ขาดใครล่ะ

555  :P

ขาดใครล่ะ

กระทืบไลค์ จนขาพลิก :0145:

ฉายาอะไรก็ได้ ไม่สำคัญหรอกครับ

ได้ไปร่วมทำกิจกรรมกับเพื่อนๆ ก็มีความสุขแล้ว

เห็นคนเยอะ รถเยอะ เหมือนมีตติ้งย่อยๆ ก็ชื่นใจ

คลับนี้รักกันเหนียวแน่นจัง อยากให้เป็นอย่างนี้ไปนานๆ

...แต่อย่าลืมผมบ่อยก็แล้วกันนะครับ

วิทใจพระ :0186:

เสี่ยพูดมา ผมนึกถึงน้องเก๋ ติดในลูกกรงบ้านเสี่ย วันไปหัวหินเลย 555

หงิงๆ เปิดประตูให้หนูหน่อย ๆ ๆ ๆ ๆ  ผมยังลืม 555

เสี่ยพูดมา ผมนึกถึงน้องเก๋ ติดในลูกกรงบ้านเสี่ย วันไปหัวหินเลย 555

หงิงๆ เปิดประตูให้หนูหน่อย ๆ ๆ ๆ ๆ  ผมยังลืม 555

นึกแล้วก็ขำจริงๆ วันนั้นถ้ารีบออกไป นะมีโอมีเพื่อน 3 วันกันเลยทีเดียว

อ้อ Easypass ผ่านปกติละ เอาสติกเกอร์ช้างน้อยออก

หลังจากไปหาอ่าน พบว่าช่วงคลื่นของตัวTagติดรถมันแพ้ความทึบแสง

ผลทดสอบที่ทำกับฟิล์มไม่มีปรอท แต่เข้ม 80% ก้อตายละ จับไม่เจอ :D

แต่ 3M ผ่านได้นะ ยกเว้นตัวมีปรอท และเข้ม

http://202.142.223.165/~mautofilm/migrate_auto_detail.php?auto_id=84

ผ่านปกติละ ฮิวเปอร์ก้อได้ สบายๆ รถวรัญ3M

ม่ะกี้คุยกะเพื่อนที่ทำCommu เลยได้ความรู้มาอีกหน่อย

ว่าคลื่น RFID ของ Tag เป็นคลื่นวิทยุที่ใช้พลังงานแบตตัวน้อย เลยสร้างสรรค์รัศมีการแผ่ไว้แค่นิดหน่อย

นัยว่าไม่ให้เปลืองแบตและกระเทือนสมองผู้ใช้รถ

RFID เป็น Radio frequency คลื่นวิทยุนั่นแหละ คลื่นวิทยุจะเป็นคลื่นกระจายรอบตัว ไม่ใช่คลื่นแบบยิงรีโมททีวี ที่ต้องตรงเป๊ะๆ

ผมถึงได้งงว่าในเมื่อมันเป็นคลื่นวิทยุ ทำไมแค่สติกเกอร์พลาสติกบางๆ มันจะผ่านไปไม่ได้

เพื่อนบอกว่าการรับส่ง RFID แม้จะทำได้คล่องตัวกว่า IR แต่หากมีการบดบังวงรัศมีสัญญาณก้อทำให้การรับส่งบกพร่องได้

ไม่รวมความชื้นสัมพัทธ์ในอากาศอีก กระจกเปียกอีก ที่ส่งผลได้

มันบอก ถ้าให้แจ่มๆ อย่าเอาอะไรไปขวางน่ะดีแล้ว  แล้วก้อเมิงวิ่งผ่าน 30 กม/ชม ตามที่เค้าบอกน่ะเร็วไป เพราะเมิงยังแอบติดฟิล์ม

จะให้ดีไปกรีดฟิล์มออก แล้วติดใสๆเน้นๆ วิ่งผ่านสบาย อย่าวางใจระบบ เพราะขนาดของที่ทำงานเราเองยังต้องแก้ไขทุกวัน เพลีย