Jump to content

Recommended Posts

Good morning Bangkok

วันนี้จะแวะเข้าไปโลตัสสักหน่อย ไปตรวจงานQC บรรดาช่างๆ DIY

รีบมาเลย เปลี่ยนยางแท่นเครื้องให้พี่เอ๋

รีบมาเลย เปลี่ยนยางแท่นเครื้องให้พี่เอ๋

เคยเปลี่ยนแต่1.8 ไม่รู้2.0จะอยากกว่าไหม เตรียมรถยกไว้ด้วยนะเพื่อเปลี่ยนแล้วเครื่องสั่นมาก

เจอกันช่างช้างน้อย วันนี้คุณน้ำติดประชุมผู้นำหมู่บ้านไม่ได้มา สงสัยได้แหลก MK

สวัสดีพี่ๆชมรมช้างน้อย DIY ครับ  พี่รับใส่กระจกมองข้าง spoon มั้ยครับ  :0137: 

หาร้านใส่ไม่ได้เลย บ้างก็คิดค่าแรงแสนแพง 

สวัสดีพี่ๆชมรมช้างน้อย DIY ครับ  พี่รับใส่กระจกมองข้าง spoon มั้ยครับ  :0137: 

หาร้านใส่ไม่ได้เลย บ้างก็คิดค่าแรงแสนแพง 

เอ มันใส่ยากขนาดไหนนะคับ ถึงไม่รับใส่กัน  :D ขอรูปตรงน๊อตหน่อยสิคับ

ผมก้อไม่เคยใส่คับ แต่เห็นของ DRM กันใส่เยอะเลย ดูๆไม่เห็นมีอะไรพิสดาร (ในการติดตั้ง) แถมไม่ต้องมีไฟเลี้ยงอีก น่าจะยิ่งสบาย

จะใส่กันจริงๆ คงต้องลงมือเองคับ เดี๋ยวมีทีมงานช่วยเหลือได้ (เราเน้น DIY น่ะ Do it yourself) จะได้ภูมิใจน่ะคับ

ที่เห็นๆเวลาเราทำอะไรกันนั่นก้อให้เจ้าของเปิดก่อนทั้งนั้น แล้วทีมงานจะทนไม่ไหว รุมช่วยจนงานเสร็จ 555  :D

หรือถ้าไม่ไหวจริงๆ ลองถาม สามหรือพี่พรดูคับ ถ้าคิวไม่มีก้อ ไม่นาน อ้อ รถได้ทำอะไรกับประตูป่าวคับ ถ้าแดมป์มานี่ งานช้างเลยคับ  :D

รู้สึกวันนี้ งานรื้อเยอะ หลายคันอยู่ ว่างๆ ไปดูก้อได้คับ เพื่อนเยอะ  :D

ขอบคุณครับพี่ทอมมี่ ถามน้องเจ้าของเดิมบอกว่ารูน็อตใส่กับน็อตกระจกเดิมเลย จริงๆอยากลองลื้อเองซักตั้งเหมือนกันครับ แต่ก็ติดตรงไม่มีเครื่องมือและไม่เคยลื้อเลย กลัวตอนประกอบกลับเหมือนเดิมไม่ถูก งานจะงอก555 ส่วนประตูไม่ได้แดมป์ครับ

ถ้าน๊อตเดิมๆ ประตูไม่แดมป์ นั่นก้อไม่มีอะไรคับ ง่ายๆ ทำที่บ้านก้อได้ :D

ใช้ประแจตัว T ยาว เบอร์ 10 อันเดียว กับไขควงแฉก (ติดอยู่ท้ายรถอยู่แล้ว)

ถ้ามาที่โลตัสเลย 6 โมง อาจทำไม่ทันน่ะคับ มันรื้อประตู แทงไขน๊อต เดี๋ยวหล่นในช่องประตูจะงานงอก

ยังไงถ้าได้ซัก 4-5 โมง สบายหน่อยคับ  :D

ขอบคุณอีกครั้งครับพี่ทอม เป็นไงเป็นกัน จะลองซักตั้ง  เจอวิธีถอดแผงข้างของพี่และ  :D  ส่วนกระจกไม่น่ายาก (รึป่าว)

http://www.civicclubthailand.com/board/index.php?showtopic=1047

ถอดแผงประตูได้ เปิดพลาสติกขาวแล้ว จะเห็น รูสำหรับถอดน๊อต 3 ตัวคับ 

เอา T ล้วงเข้าไปถอดเลย ตอนจะหลุดระวังน๊อตหล่น แค่นั้นเองคับ  :D

อ้อ ส่วนสายไฟกระสือ ที่ติดท้ายกระจก ก้อปลดจาก Socket ขาวๆ ฟ้าๆ ตรงมือนั่นแหละคับ ง่ายๆ 

ตามมาหลอนถึงนี่ ถ้าทางจะปิ้งไม่ทันกิน เคี้ยวตะเกียบซะงั้น

ขอบคุณทอมมี่ กระบี่มือหนึ่งติดสติ๊กเกอร์ขั้นเทพ

ไปอาบน้ำก่อนล่ะ เดี๋ยวจะดึก

สบายมากเสี่ย นี่ถ้าบอกก่อนหน่อย จะมีเครื่องมือไปเต็ม งานจะง่ายกว่านี้ 555

เกร็งซะปวดนิ้วเลย ต้องไปคลายเส้น

สบายมากเสี่ย นี่ถ้าบอกก่อนหน่อย จะมีเครื่องมือไปเต็ม งานจะง่ายกว่านี้ 555 เกร็งซะปวดนิ้วเลย ต้องไปคลายเส้น

เข้าเรื่องเลยนะ  :0080: