Jump to content

Recommended Posts

อยากเคลือบแก้วเหมือนกัน พักนี้ซดเบียร์บ่อย อยากเคลือบเก็บไว้

ดีนะเมิง ลื่นปื้ดเลย ลองแล้วว่า ดีราคาถูก เอามาแนะนำกัน

ดีนะเมิง ลื่นปื้ดเลย ลองแล้วว่า ดีราคาถูก เอามาแนะนำกัน

ยืมเครื่องปั่น 555  :0080:

ยืมเครื่องปั่น 555  :0080:

ยืมได้ :D ไม่รู้จะหวงทำไม ได้สวยๆเหมือนกัน

มีครบแป้นใหญ่ 6" แป้นเล็กเก็บซอก 3" ฟองน้ำ 3 ความแข็งทุกขนาดแป้น หุ้นกันกะเพื่อนจัดมาครบๆ 

พรุ่งนี้ขัดเฟียสต้า อาทิตย์หน้้าเพื่อนที่ทำงานเอาไปใช้

ต้นเมษา น่าจะว่างแล้ว มันไม่ได้ขัดกันบ่อยๆ ปีละครั้งก้อหรู  :D

อันนี้รูปแทน ตัวของผมเป็น Rotary 2000-6000 RPM ปั่นเสร่อ มือไม่แข็ง ผิวไหม้สบายๆ

เอากันจริงๆ ต้องมีครบๆ ฟองน้ำ 3 สีแต่ละสี แข็งต่างกันใช้เปิดหน้าแลคเกอร์ เก็บขนแมวหยาบ > ละเอียด > ปั่นเงา

หยาบ กลาง นิ่ม ใช้กับน้ำยาที่ต้องมี 3 ความหยาบเช่นกัน ถ้าเสิชดูทุกยี่ห้อจะมีน้ำยามาตรฐานแบบนี้ 3 ตัว

อันนี้ไม่ได้ โม้โอ้อวด ไม่ได้มั่วมาอำ :P มันต้องใช้แบบนี้จริงๆ เสียเงินจริง  :lol: ถึงจะได้งานแบบร้านทำ

มีเวลา ยืมกันไปเลย ลงทุนซื้อน้ำยาพอ ขวดขนาดเล็ก 3 ขวดจ่ายไม่เกินพัน :D

ป๋าครับ วางฝาแดง ใน Fiesta เลยครับป๋า

:0025: นั่นเป็นสิ่งที่ผมคิดไว้เลยยโจโจ้ ว่ะ ฮ่ะ ฮ่ะ เกิดแน่ 

เกิดใหม่  :0036:

ช่วงนี้ปล่อยมือหนึ่งเค้าไปใช้ก่อน เอามาเล่นมากเดี๋ยวงอนเอาคันใหม่ จะงานงอก  :mellow:

แลดู มันแข็งแรงนะ ช่วงล่าง เครื่อง เกียร์ วิ่งแน่นๆเลย  จริงๆ จับ R18 MT หรือ K20Z ใส่ก้อเพลินละ 

แจ๋วเลยครับป๋า ช่วงล่าง Type R ป๋าจัดมารอแล้ว อิอิ

ฮึ่ย มันใส่ Fiesta ได้รึ  :D

กะว่าอนาคตอาจจะเปลี่ยน FD ไป Van แบบสตรีม แล้วจับเฟียสต้าแต่งซิ่ง ไว้ให้ลูกขับไปเรียน

ฮึ่ย มันใส่ Fiesta ได้รึ  :D

กะว่าอนาคตอาจจะเปลี่ยน FD ไป Van แบบสตรีม แล้วจับเฟียสต้าแต่งซิ่ง ไว้ให้ลูกขับไปเรียน

เด้ดครับป๋า ให้ลูกคุ้นกับฝาแดงแต่เด้ก โตไปรุ่งแน่  :D  :D

มีแต่เครื่อง Shinemate EP801 อุปกรณ์ Full Set แป้นขัดมีทั้ง 3" และ 6" พร้อมน้ำยา V-Series ขัดหยาบ ขัดละเอียด+ เคลือบสี

ตั้งแต่ซื้อมาใช้ยังไม่ถึง 5 ครั้งเลยป๋า ไม่เคยขัดทีเดียวได้ทั้งคัน ส่วนใหญ่ได้แค่ 2-3 ส่วนก็ถอยแระ ไม่ไหวจริง จะขายทิ้งก็เสียดาย สนใจเอาไปลองไหมครับ

http://shinemate-thailand.com/customize-%E0%B9%80%E0%B8%84%E0%B8%A3%E0%B8%B7%E0%B9%88%E0%B8%AD%E0%B8%87%E0%B8%82%E0%B8%B1%E0%B8%94%E0%B9%82%E0%B8%A3%E0%B8%95%E0%B8%B2%E0%B8%A3%E0%B8%B5%E0%B8%A3%E0%B8%B8%E0%B9%88%E0%B8%99EP801Final-21974-1.html

http://www.shinemate-thailand.com/customize-%E0%B8%99%E0%B9%89%E0%B8%B3%E0%B8%A2%E0%B8%B2VSeries-11181-1.html

ของผมเสร็จแล้วคับนพ ขนแมว 7 ปี จัดเต็มๆไป 2 วัน แล้วเคลือบแก้วทับเลยครับ เสร็จไปอาทิตย์ที่แล้ว พรุ่งนี้จะจัดน้องใหม่แล้วเคลือบทับเลยเหมือนกัน

ที่ว่ามาๆ นี่ว่าจะหางานให้ช้างน้อยหน่อย รถคลั่กกันละเกิน  :D

รอนิดครับ เด่ว firefox จะเป็น OS น่าสนเหมือนกัน note จะมีมาใหม่เหมือนกัน อันนี้แล้วแต่ชอบน่ะครับ 12000 นี่ ไอแพดมินิใหม่ๆประกันเต็มๆได้เลย

รอนิดครับ เด่ว firefox จะเป็น OS น่าสนเหมือนกัน note จะมีมาใหม่เหมือนกัน อันนี้แล้วแต่ชอบน่ะครับ 12000 นี่ ไอแพดมินิใหม่ๆประกันเต็มๆได้เลย

ไอแพดมินิ จอแตกกระจาย เทียบชั้นโน๊ตไม่ติดนะสู 

ขัดเคลือบแก้วไปอีกคันละ สีโรงงานยังไม่เซตตัวเลย ช่างมัน ขี้เกียจรอ

ผลงานออกมาใช้ได้ทีเดียว ขัดคันนี้รู้เลย สีฟอร์ดไม่ธรรมดานะ เจ๋งกว่าฮอนด้าเยอะ เมตาลิกเป้งๆ 

ลงขัดไปรอบเดียว ยาขัดละเอียดเบอร์ 3 ไม่ได้เปิดหน้าแลคเกอร์ ไม่กล้า

แล้วดินน้ำมัน เช็ดแห้ง แล้ว เคลือบเลย ผลงานออกมาไม่เลวทีเดียว อยากให้ลองกัน น่าจะชอบ :D

พี่ๆ Navi Garmin มันมีอัพเฟิร์มแวร์ที่ไหนได้มั่งอ่ะครับ ถ้าไม่แพงมากยอมโดนค่าเจ็บตัว แล้วเอามาแชร์กัน

ไอตัวติดรถผมเป็น 2.4 อยู่เลยครับ ไปอ่านเจอมาใน FB Thailand เห็นว่าเค้าใช้ GVN 53 เหมือนกับเราไปถึง Ver. 4.x แล้วอ่ะครับ

Edited by devil_102

เดี๋ยวถามพี่โป่งเลย ให้โป่งไปสืบให้ เพื่อนท่านอยู่ ESRI