Jump to content

Recommended Posts

เฮ้อ! เช้านี้ทำไมน่าเบื่อจัง นั่งเซงอยู่ออฟฟิส เบื้ยเลี้ยงก็ไม่ได้ (มาบ่นให้ฟังกัน  :P )

เซงเหมือนกัน เงินเดือนเพิ่งจ่าย ยังไม่ถึงอาทิตย์เบิกกันอีกแล้ว เข้างานสิบเอ็ดโมง นั่งปัดโทสับกันทั้งวัน ตกเย็นตั้งวง

สามคนไหนมั้งอ่ะพี่พร 

:0184:

ใช่ๆ ตอนนี้พยายามกายภาพบำบัดให้กับตัวเองอยู่ กลัวเป็นแบบถาวร

ต้องไปนวดผ่อนคลาย

เซงเหมือนกัน เงินเดือนเพิ่งจ่าย ยังไม่ถึงอาทิตย์เบิกกันอีกแล้ว เข้างานสิบเอ็ดโมง นั่งปัดโทสับกันทั้งวัน ตกเย็นตั้งวง

พี่เอ๋ แบบนี้มันคล้ายๆผมเลยนะเนี่ย 55

:0184:

ต้องไปนวดผ่อนคลาย

อยากไปเหมือนกัน แต่กลัวจะอันตรายกว่าเดิม  :P

ไปละ วันนี้กด Whey รสแตงโม ชื่นจัย ไม่ยกเวทไม่ได้ละ ต้องสักนิด

เดี๋ยวมันไปสะสมที่พุง

ไปละ วันนี้กด Whey รสแตงโม ชื่นจัย ไม่ยกเวทไม่ได้ละ ต้องสักนิด

แว้ มีรสแตงโมด้วย แหล่มอ่ะ อยากกิน  :D

รีวิว เปลี่ยนซิลเพลาขับตัวที่ติดกับเกียร์และซิลคันเกียร์ 

พอดีเมื่อวานไปเปลี่ยนน้ำมันเกียร์ ได้มีโอกาสสำรวจใต้ท้องรถ ก็เจอนี่เลยรอยน้ำมันซึมออกมา

ช่างก็เลยสันนิษฐานว่าซิลเพลาขับรั่ว พอเปิดดูก็เจอซิลคันเกียร์รั่วด้วย  :0006:

ซิลเพลาขับรั่ว

ซิลคันเกียร์รั่ว

มาถึงขั้นตอนรื้อๆถอดๆ

เพลาขับหลุดมาทั้งยวง  :0026:

ซิลเจ้าปัญหา ตัวใหญ่ซิลเพลาขับ ตัวเล็กซิลคันเกียร์

ถอดเปลี่ยน ค่าอะไหล่รวมค่าแรงและตั้งศูนย์ ก็พอประมาณไม่ถึงกับเลือดอาบ ผมซ่อมอู่ข้างนอกนะไม่ได้ซ่อมศูนย์

ถ้าซ่อมศูนย์คงไม่ได้รูปมาให้ชมอย่างแน่นอนและอาจมีอะไหล่บางตัวหายไปหรือโดนสับเปลี่ยนและเงินเหรียญในรถอาจหายไปบ้างเล็กน้อย  ;)

นานๆจะได้ดูใต้ท้องรถซะที คนที่รถเข้าศูนย์ประจำคงไม่มีปัญหาช่างศูนย์เขาจะตรวจเช็คให้เรา

แต่ผมไม่เข้าศูนย์มานานละก็ต้องดูเอง พลาดไปอาจเสียเงินครั้งใหญ่ เห็นก่อนซ่อมก่อนเสียเงินไม่มาก  :D

กล่องไฟหรี่เบรค เมื่อไหร่จะได้ฤกษ์ผลิต :0142:

มีอยู่เดี๋ยวอาทิตย์เอาไปให้ ทำเป็นทวง ยังไม่ข้ามปีเลย  :0184:

แตงโมเช้าๆ ระวังหดนะขอรับ

กล่องไฟหรี่เบรค เมื่อไหร่จะได้ฤกษ์ผลิต :0142:

จะเอาของกระผมหรือของต้นซังขอรับ

นานๆจะได้ดูใต้ท้องรถซะที คนที่รถเข้าศูนย์ประจำคงไม่มีปัญหาช่างศูนย์เขาจะตรวจเช็คให้เรา

แต่ผมไม่เข้าศูนย์มานานละก็ต้องดูเอง พลาดไปอาจเสียเงินครั้งใหญ่ เห็นก่อนซ่อมก่อนเสียเงินไม่มาก  :D

ไปอู่ไหนมาขอรับ

แตงโมเช้าๆ ระวังหดนะขอรับ

จะเอาของกระผมหรือของต้นซังขอรับ

ไปอู่ไหนมาขอรับ

ของพี่เอ๋เถอะครับ ถ้าเลือกได้ ของพี่เอ๋เทพกว่าเยอะ

อู่ปากซอยโชคชัยร่วมมิตรครับ พอดีอยู่ใกล้ที่ทำงาน 

ของใครก้อได้คับผมเสี่ย 555 ไม่เกี่ยงสี :0006: ตอนนี้เปิดแช่ยาวๆ กลัวบอดเร็ว

อู่ตาต้น DD automag << รู้ดีกว่าคนเข้าไปอีก

สอบถามหน่อยครับ กำลังสนใจชุดนี้ มันใส่กับโคม1.8 ได้เลยไหมครับ

GENUINE Philips 6000K HB4 9006 CANBUS Xenon HID Slim Ballast Conversion Kit

ป๋าทอม H แดงล้อยังมีอีกมั๊ย ของเดิมถูกงัดไป 2 อัน ถ้ามีเอา 4 อันเลยครับผม (อาทิตย์นี้คงได้ไปแน่)

พี่อู๊ดแจ้งข่าว คาดข้างไม่สามารถนะครับ อาทิตย์นี้

น้องพึ่งบอกว่าสติกเกอร์ดำมีไม่พอ แต่ สติกเกอร์ล้อมีคับ ทำให้แล้ว :D

พี่อู๊ดแจ้งข่าว คาดข้างไม่สามารถนะครับ อาทิตย์นี้

น้องพึ่งบอกว่าสติกเกอร์ดำมีไม่พอ แต่ สติกเกอร์ล้อมีคับ ทำให้แล้ว :D

ไม่เป็นไรครับได้แค่ไหนเอาแค่นั้น อาทิตย์บ่ายเจอกัน นัดแมนติด H แดงไว้ด้วย

จะผ่านคืนนี้ยังไงข้างกายไม่มีคนอยู่
อยากบอกให้รู้ใช้เพียงแตงกวามันหักเธอ
Vibrate ก็ใช้ได้นานมีที่ชาร์จอีกต่างหาก
ไม่ทรมานและไม่หักใน

http://www.youtube.com/watch?v=huekkkYAv_g