Jump to content

Recommended Posts

พุ่งนี้เอา DAHON ใส่ HONDA มาโลตัสนะคับ

ของยังไม่ได้เลยครับพี่เอ๋ ได้ประมาณสิ้นเดือนครับ ไปจองมาในงาน A day bike fest ที่แอร์พอร์ตลิงค์มักกะสันอ่ะครับ

มันเป็นรุ่น 2014 เลยช้าหน่อยครับ เดี๋ยวได้แล้วเอาไปปั่นคู่ก่ะ Chev ครับ

ระทึกกลางดึก ไฟไหม้ถัดไปสองซอย มองเห็นท้องฟ้าสีแดง ไฟฟ้าถูกตัดขาด ไซเรนแผดเสียงสนั่น ขณะนี้เพลิงสงบแล้ว ไฟมาล่ะ นอนต่อ

Edited by aae3039

อยู่บ้านตัวเองยังจะไม่รอดนะคับ

แถวบ้านผมเคยมีแบบนี่สมัยเด็กๆ ก้อวิ่งไปดูกะเพื่อนๆ โกลาหลมาก

พอไฟมอดๆ ที่เห็นจำมาติดตาคือ คนที่ไม่ใช่เจ้าของบ้านรุมช่วยเอาของกลับบ้านตัวเอง

หยิบกันอย่างกะช๊อบของฟรี เรามองแล้วก้อยังไม่เข้าใจ เค้าเอาไปทำอะไรของเปียกๆ

เค้าอาจจะช่วยเอาไปเก็บรักษาก็ได้

ไปช่วยไรล่ะ มองหลังบ้านเห็นอยู่ใกล้ๆเลย เสียงปั้มดับเพลิง เสียงปะทุดังเปรี๊ยะๆ ทำไรไม่ถูกละ ในความมืดคว้าเป๋าตังค์กะกุญแจรถถือไว้เตรียมเผ่นล่ะ

เค้าอาจจะช่วยเอาไปเก็บรักษาก็ได้

ไปช่วยไรล่ะ มองหลังบ้านเห็นอยู่ใกล้ๆเลย เสียงปั้มดับเพลิง เสียงปะทุดังเปรี๊ยะๆ ทำไรไม่ถูกละ ในความมืดคว้าเป๋าตังค์กะกุญแจรถถือไว้เตรียมเผ่นล่ะ

ถ้าลืมคว้ากุญแจบ้าน ก็ออกไม่ได้นะครับ

เจอกันบ่ายสามจ้า อาบน้ำก่อน

กลับหกโมงนะ ไปรับวรัญดอนเมือง เทอหนีไปดำน้ำภูเกต

วันนี้ รถติดนรกมากเลย พระราม5 เหมือนคนขับรถไม่เป็นมาเจอกันกลุ่มใหญ่

ติดทุกเม็ด ทุกมุม ช่องที่ควรจะไหลก้อติด เลนพิเศษคอสะพานยาวจนเป็นเลนปกติ

กลายเป็นติดสะสมทั่วทุ่งบางศรีเมือง อั่ยย่ะ เพลียได้อีกชีวิตเริ่มบัดซบเมื่อในละแวกบ้านเริ่มขาดวินัยกันแล้ว

ไม่เคารพตัวเอง ยอมทำในสิ่งที่ผิดเพื่อเอาตัวรอดโดยไม่คำนึงถึงเพื่อนรว่มทาง น่ากลัว  :0100:

กรุงเทพอากาศเย็นกว่าลำปางอีก

สามวันกับ 1600 กว่าโล

:P

ฆ่าสัตว์ไปอีกเกือบหมื่นชีวิต (แมลงติดหน้ารถ ล้างกันชนไป 3 รอบ)

เจอแต่คนขับรถได้ คนขับรถเป็นน้อยมาก พอเจอพวกเค้าก็นึกถึงตอนเราลงถนนครั้งแรกไว้

แต่

ทำไมมันเยอะจังหว่า

งานเยอะ ช่วงนี้ อากาศก็เปลี่ยน รักษาสุขภาพกันด้วยนะครับ  ด้วยรักและเป็นวงๆ ครับทุกท่าน

งานเยอะ ช่วงนี้ อากาศก็เปลี่ยน รักษาสุขภาพกันด้วยนะครับ ด้วยรักและเป็นวงๆ ครับทุกท่าน

วงๆนี่โดนัทป่าวคับพี่ตั้ม

วงๆนี่โดนัทป่าวคับพี่ตั้ม

ไม่ใช่ครับ เป็นยางรถยนต์

แหม่ จัดเร็วเลยนะครัช มาไม่ทัน ว่าจะสอย วงๆ ซะหน่อย

อย่าช้าครับป่า อิอิ