Jump to content

Recommended Posts

อาทิตย์ที่14 ลองเลย

ว่าแต่ ถ้าไปคนเดียว จ่ายครึ่งป๊ะ

นี่ตีความไม่แตกนะ เค้าไม่ได้ลดครึ่งราคา เค้ามา 2 จ่าย 1 ย่ะ เดี๋ยวไล่ไปฝึกภาษาไทยกับราชบัณฑิตยสถานเลย

มา 1 จ่าย 1

มา 2 จ่าย 1

มา 3 จ่าย 3

มา 4 จ่าย 4

มา 5 จ่าย 5

555 สงวนสิทธิ์มาแค่ 2 ห้ามเกิน ก๊ากๆๆ

คาดการ์ณว่าช่วงนี้ น้ำชา ยอดคงพุ่ง

ตื่นมา ส่งไปล่ะ 1 msg เพื่ออั๊ยยะโฟนห้า แห่งชาติ

:0046: บริ๊งๆเลย เผื่อฟลุ๊คบ้างไรบ้าง

ผิดรูป

อาทิตย์ที่14 ลองเลย

ว่าแต่ ถ้าไปคนเดียว จ่ายครึ่งป๊ะ

ไปด้วยยยยยยพี่พร พี่น้ำพริก

เมื่อวานเปลี่ยนแตรเอง ผลคือน็อตขาเหล็กเบอร์12 โคตรแข็งเลยครับพี่

สุดท้ายต้องไปบีควิก

ผม : พี่ครับเปลี่ยนแตรให้หน่อย ผมเอาของมาให้ล่ะ

ช่าง : ของ FD ผมเปลี่ยนไม่เป็นอ่ะครับ ไม่รู้อยู่ตรงไหน

หัวหน้า : (ตะโกนมา) บอกเค้าไปเปลี่ยนได้ 200 แล้วพี่แกก็แว็นซ์มอไซด์หายไป

ผม : ??????

ช่าง : เอาไงดีพี่ผมเปลี่ยนไม่เป็น

ผม : ผมทำเป็นแต่เครื่องมือไม่เอื้อ(ผมมีแต่เบอร์ 10) งั้นผมขอยืมตัว T เบอร์12 ล่ะกัน แล้วเด๋วน้องช่วยผมจับ

ช่าง : เด๋วกันชนหักนะพี่

ผม : เออ ไม่หักหรอกช่างมัน

เปลี่ยนเสร็จช่างบอก ขอบคุณมากครับพี่ ผมเพิ่่งรู้แตรรุ่นนี้มันอยู่ตรงนี้......คิดในใจ มันเป็นช่างได้ไงว้าาาา

ผลคือผมไม่โดน 200 เพราะยืมเครื่องมือช่างเปลี่ยนเอง + สอนช่างเปลี่ยน :0115:

ขอบคุณน้ำพริกก่ะคุณสามเรื่องคำแนะนำ HDD ครับ สงสัยมันจะต้องส่งมันกลับบ้านเก่าแล้วแหละครับ แต่ดีว่ายังพอหาโปรแกรมไปดึงข้อมูลออกมาได้เกือบทั้งหมด

แต่จะเสร็จตอนไหนเนี่ย :0024: ตั้ง 1TB อีกอย่าง HDD ลูกนี้ประกัน 5 ปี โชคดีไป

นี่มันระดับ ไม่ได้นอนละมั้งนพ :0080:

ไปอยู่กะไอ่ดิวได้ ขานั้นก้อไม่นอน

ขอบคุณน้ำพริกก่ะคุณสามเรื่องคำแนะนำ HDD ครับ สงสัยมันจะต้องส่งมันกลับบ้านเก่าแล้วแหละครับ แต่ดีว่ายังพอหาโปรแกรมไปดึงข้อมูลออกมาได้เกือบทั้งหมด

แต่จะเสร็จตอนไหนเนี่ย :0024: ตั้ง 1TB อีกอย่าง HDD ลูกนี้ประกัน 5 ปี โชคดีไป

ถ้า HDD เสียส่วนมากเกิดจาก BAD Sector ลองใช้โปรแกรม HDD Regenerator ลองหามาใช้ดูครับ

แนะนำให้รันใน DOS นะพี่ ของผม HDD เสียโคลนฮาร์ดดิสก็ไม่ได้ ใช้ตัวนี้ทำดู หายครับกลับมาโคลนฮาร์ดดิสได้ปกติ เพราะตอดตรงที่มันมีWin แท้อยู่เลยต้องโคลนเอา

นี่มันระดับ ไม่ได้นอนละมั้งนพ :0080:

ไปอยู่กะไอ่ดิวได้ ขานั้นก้อไม่นอน

แหะ ยังไม่ได้นอนครับพี่ ง่วงโคตรๆ โปรแกรมมันให้ recovery ได้ที่ละ Folder มันก็เลยต้องนั่งเฝ้าตลอด เซ็งจิต

ถ้า HDD เสียส่วนมากเกิดจาก BAD Sector ลองใช้โปรแกรม HDD Regenerator ลองหามาใช้ดูครับ

แนะนำให้รันใน DOS นะพี่ ของผม HDD เสียโคลนฮาร์ดดิสก็ไม่ได้ ใช้ตัวนี้ทำดู หายครับกลับมาโคลนฮาร์ดดิสได้ปกติ เพราะตอดตรงที่มันมีWin แท้อยู่เลยต้องโคลนเอา

ขอบคุณมากครับ ตอนนี้ใช้โปรแกรม GetDataBack.For.FAT&NTFS.v4.01 มันก็ใช้ได้อยู่เดี๋ยว ดึงไฟล์ออกมาเท่าที่ได้ก็จะเอาไปเคลมแระครับ

ตาต้นต้องหมายถึง ไฟล์ทำอาหารที่ภรรยาเก็บสะสมมาตั้งแต่รุ่นคุณยายแน่ๆ :0025:

เมื่อวานเปลี่ยนแตรเอง ผลคือน็อตขาเหล็กเบอร์12 โคตรแข็งเลยครับพี่

สุดท้ายต้องไปบีควิก

ผม : พี่ครับเปลี่ยนแตรให้หน่อย ผมเอาของมาให้ล่ะ

ช่าง : ของ FD ผมเปลี่ยนไม่เป็นอ่ะครับ ไม่รู้อยู่ตรงไหน

หัวหน้า : (ตะโกนมา) บอกเค้าไปเปลี่ยนได้ 200 แล้วพี่แกก็แว็นซ์มอไซด์หายไป

ผม : ??????

ช่าง : เอาไงดีพี่ผมเปลี่ยนไม่เป็น

ผม : ผมทำเป็นแต่เครื่องมือไม่เอื้อ(ผมมีแต่เบอร์ 10) งั้นผมขอยืมตัว T เบอร์12 ล่ะกัน แล้วเด๋วน้องช่วยผมจับ

ช่าง : เด๋วกันชนหักนะพี่

ผม : เออ ไม่หักหรอกช่างมัน

เปลี่ยนเสร็จช่างบอก ขอบคุณมากครับพี่ ผมเพิ่่งรู้แตรรุ่นนี้มันอยู่ตรงนี้......คิดในใจ มันเป็นช่างได้ไงว้าาาา

ผลคือผมไม่โดน 200 เพราะยืมเครื่องมือช่างเปลี่ยนเอง + สอนช่างเปลี่ยน :0115:

มายืมของพี่ก็ได้ ขอน้ำแก้วเดียว หรือ เอ าตัง200 ไปซื้อประแจได้เลย

มายืมของพี่ก็ได้ ขอน้ำแก้วเดียว หรือ เอ าตัง200 ไปซื้อประแจได้เลย

นั่นสิทำไมไม่โทรหา ฮีโร่วะแมน :lol:

จะไปในทันใด จะตรงไปจะใกล้ไกล :0198:

:D ตอนแรกเค้าจะคิดผม 200 อ่ะพี่พร พี่ทอม พูดจบมันก็แว๊นซ์มอไซด์หายไปไหนไม่รู้

ผมกับช่างเลยช่วยกันเปลี่ยนเอง ก็เลยไม่โดนค่าเปลี่ยน 200 อ่ะพี่ :0055: