Jump to content

วันนี้ไปใส่สเปเซอร์มาครับ

Recommended Posts

วันนี้ผมได้ไปใส่สเปเซอร์ย่านรามอินทรามาครับ จากออฟเดิม35 วันนี้ได้ไปรองสเปเซอไปอีก4มิลครับผม(เฉพาะล้อหลังนะคับ ล้อหน้ายังไม่กล้าใส่กลัวจะติดซุ้มคับ) รู้สีกว่าล้อยื่นมากว่าเก่านิดๆกำลังสวยเรยคับ :0148: ผลจากการรองมามาไม่มีติดซุ้มครับ :D

ปล. ช่วงล่างเดิมๆครับ

แจ่งเลยครับที่ไม่ติด

ว่าแต่พี่ล้อกว้างเท่าไหร่ครับ

เท่ากับเหลือ ออฟ 31 ถูกมั้ยครับ

เก็บเป็นข้อมูล

วันนี้ผมได้ไปใส่สเปเซอร์ย่านรามอินทรามาครับ จากออฟเดิม35 วันนี้ได้ไปรองสเปเซอไปอีก4มิลครับผม(เฉพาะล้อหลังนะคับ ล้อหน้ายังไม่กล้าใส่กลัวจะติดซุ้มคับ) รู้สีกว่าล้อยื่นมากว่าเก่านิดๆกำลังสวยเรยคับ :0148: ผลจากการรองมามาไม่มีติดซุ้มครับ :D

ปล. ช่วงล่างเดิมๆครับ

CE ชุดเก่าผม หน้า 8+33 รองออกมา 5มิล เหลือ 8+28 ชิวๆ

ลองดูขำๆได้คับ เผ่ืออยากให้ล้นออกมาอีก ^^

ดีใจด้วยครับ ถ่ายมาให้ชมมั่งนะ

ได้คับ เดี๋ยวจะถ่ายมาให้ดูวันนี้ฝนตก เรยไม่ได้ถ่ายครับ

แจ่งเลยครับที่ไม่ติด

ว่าแต่พี่ล้อกว้างเท่าไหร่ครับ

เท่ากับเหลือ ออฟ 31 ถูกมั้ยครับ

เก็บเป็นข้อมูล

กว้าง8ครับ ออฟเดิม35 ใส่ไปอีก4มิลเหลือ31คับผม

CE ชุดเก่าผม หน้า 8+33 รองออกมา 5มิล เหลือ 8+28 ชิวๆ

ลองดูขำๆได้คับ เผ่ืออยากให้ล้นออกมาอีก ^^

คับผม ตอนนี้ยังอยากลุ้นใส่อีก6มิลครับ แต่ก่อยังเสียวๆอยู่ 555+

คับผม ตอนนี้ยังอยากลุ้นใส่อีก6มิลครับ แต่ก่อยังเสียวๆอยู่ 555+

อยากรู้ต้องลองคับ ไม่มีอะไรเสียหาย ติดก็ถอดออก ^^

อยากรู้ต้องลองคับ ไม่มีอะไรเสียหาย ติดก็ถอดออก ^^

ตอนนี้ยีงคิดอยากจะโหลดอยู่คับ กลัวเปลี่ยนสปิงแร้วติดอ่าคับ เรยอยากจะเปลี่ยนสปริงก่อนแร้วค่อยว่ากันใหม่อ่าคับ^^

ตอนนี้ยีงคิดอยากจะโหลดอยู่คับ กลัวเปลี่ยนสปิงแร้วติดอ่าคับ เรยอยากจะเปลี่ยนสปริงก่อนแร้วค่อยว่ากันใหม่อ่าคับ^^

โหลดติดแน่ครับ

ของผมก็คล้ายกันเลย ล้อ off+38 รอง spacer 7mm ครับ ช่วงล่างด้านหลังความสูงเท่า standard ( เปลี่ยนโชคมา แต่ใช้สปริงเดิม )

ก็ไม่ติดครับ จะติดเวลาเลี้ยวขึ้นที่จอดรถสูงๆ จะเฉี่ยวๆน็อตหลังที่ยึดกับชนครับ

ท่านไดมีล้อหน้ามาแนะนำบ้างครับ กว้าง เท่าไหร่ ออฟเท่าไหร่ ดูเต็มๆแล้ะไม่ติด

ลงรูปให้เป็นแนวทางครับ

หน้า 35 หลัง 31 ช่วงล่างเดิมหมดครับ นั่ง5 ไม่ติดครับ

ล้อหน้าดุ้งไปหน่อยนะคับ

ไม่ต้องครับสามารถใช้น็อตเดิมได้เลยครับ

แต่ผมไม่แน่ใจถ้ารอง6mm ขึ้นไปต้องเปลี่ยนรึป่าวครับ

รอท่านอื่นเพิ่มเติมครับ

• 2 months later...

2.0 ติดแก๊สแล้วก้นห้อย

จะรองสเปเซอร์ได้ไหม...

งบน้อยยังไม่อยากเปลี่ยนโช๊ค สปิง

บ้านอยู่รามอินทรา แนะนำร้านด้วยครับ

ว่าแต่...สู้ร้านพรเทพได้หรือเปล่าครับ

2.0 ติดแก๊สแล้วก้นห้อย

จะรองสเปเซอร์ได้ไหม...

งบน้อยยังไม่อยากเปลี่ยนโช๊ค สปิง

บ้านอยู่รามอินทรา แนะนำร้านด้วยครับ

ว่าแต่...สู้ร้านพรเทพได้หรือเปล่าครับ

อันนี้น่าจะหมายถึงสเปเซอร์รองสปริงโช๊ค ใช่มั้ยครับ ของเจ้าของกระทู้เค้าสเปเซอร์รองล้ออะครับ