Jump to content

Recommended Posts

แอบติดเลยครับพี่จุ๊บ ใส่ถังโดนัทเนียนๆอีกนานกว่าจะรู้ๆ อิอิ

ไม่เสี่ยงดีกว่าครับ เสียวโว้ย อิอิอิ

AC 300 Premium + shark 180 HP + Donut 54 Litres

FD 2010 E AT AS เพิ่งติดเสร็จตอน 4 ทุ่มวันนี้เลยครับ เท่าที่ลอง วิ่งไม่ต่างจากน้ำมัน อัตราเร่งดี ไม่มีสะดุด หรือว่ารอบตกให้เห็นครับ ปรกติทุกอย่าง

ติดที่แจ้งวัฒนะมาครับ

ผมสนใจชุดนี้อยู่ครับ ไม่ทราบว่าค่าเสียหายเท่าไหร่ครับ

หาร้านที่ บริการหลังการขายดีๆ สำคัญเลยนะครับ เพราะโดนมากับตัว :blink:

ช่ายแล้วคับ โดนมาเหมือนกัน

เรื่องร้านติดนี่นานาจิตตังเลยครับ

มาตรฐานและความคาดหวังของคนเราไม่เท่ากันครับ

ง่ายสุดคือมาเก็ฐข้อมูลแล้วไปดูก่อนติดเองครับ แน่นอนสุด...

ผมติดของ ER ODB ครับ ที่่ร้าน Hiway โพธิ์แก้วครับ ได้มาคือ

1. ชุดหัวฉีด ER

2. หม้อต้มของ ER 200HP

3. ถังแคปซูล 58 ลิตร

ติดมาตอนประมาณ 18,XXX โล ตอนนี้ประมาณ 70,XXX โลแล้วครับ รถ Civic 1.8E AT(AS) Modulo 2010 ครับ

ตอนนี้ขับมีอาการ แอร์ตัดรอบตกครับ คิดว่าเข้าศูนย์ ล้างลิ้นปีกผีเสื้อ ตั้งวาวล์ Reset CPU เปลี่ยนกรองแก๊ส จูนแก๊สใหม่ น่าจะดีขึ้นครับ

คุณบอยลองแช่ความเร็ว 90-100 ในย่ายนี้ดูครับ ว่าสะอึกไหม?...

ของผมเป็นครับไม่ทราบว่าเป็นที่อะไรครับ

AC Stage 200 เป็นรอบแรกตอนติดมาใหม่ๆ แล้วไปใหh ศูนย์ TEHO จูนให้หายครับ

แต่ตอนนี้กลับมาสะอึกอีกแล้ว -*-"

ไม่ทราบว่าถ้าเพิ่มเบอร์ของหัวเทียนจะหายหรือป่าวครับ

ของผมเป็นครับไม่ทราบว่าเป็นที่อะไรครับ

AC Stage 200 เป็นรอบแรกตอนติดมาใหม่ๆ แล้วไปใหh ศูนย์ TEHO จูนให้หายครับ

แต่ตอนนี้กลับมาสะอึกอีกแล้ว -*-"

ไม่ทราบว่าถ้าเพิ่มเบอร์ของหัวเทียนจะหายหรือป่าวครับ

จัด IK20L เลยเป้ อิอิ

จัด IK20L เลยเป้ อิอิ

มาเข้าอาไรก้องนี้ เอารถดมแก๊ส แล้วเหรอ เสี่ย ??

มาเข้าอาไรก้องนี้ เอารถดมแก๊ส แล้วเหรอ เสี่ย ??

เพิ่งจับดมไปครับ จาได้เอาตังที่เหลือมาแต่งรถ

ติด AC ครับ ถังโดนัท 59ลิตร

ใช้แก๊สมาราวๆแสนโล

ติดสปริงแดงมาราวปีเศษ ใช้ดีแต่เตี้ยมาก

เวลาขับที่ขรุขระต้องระวังช่วงล่างเป็นพิเศษ

ยังไม่เคยเปลี่ยนกรองแก๊ส

จูนเองบ้างบางครั้ง เวลาอยากซน

โดยรวมตอนนี้แก๊สอืดกว่าน้ำมันแบบรู้สึกได้

แต่ไม่มากมาย ยังพอรับได้ครับ

เร่ื่องเสียงหัวฉีดผมไม่ได้ยินนะครับ

มีแต่เสียงเครื่องต๊อก ๆ อย่างเดียว

ณ ตอนนี้ประหยัดค่าน้ำมันไป ราวสองแสนบาทก็ถือว่าคุ้มค่าการลงทุนครับ

ใช้ AC รุ่นไหนครับ สายจูนราคาเท่าไร แล้วจูนยากไหมครับ

Set ER ODB +Donut 52ลิตร ไฮเวย์โพธิ์แก้วครับ

ตอนที่ติดรวมทุกสิ่งอย่างก็ 38,000

ติดตอน 6หมื่นโล ตอนนี้จะครบแสนโลและ ปกติดีทุกอย่าง

เคยลองความเร็วสูงสุดได้200กว่าๆเท่าน้ำมัน แต่จะขึ้นช้ากว่า

^^

AC 300 Premium + shark 180 HP + Donut 54 Litres

FD 2010 E AT AS เพิ่งติดเสร็จตอน 4 ทุ่มวันนี้เลยครับ เท่าที่ลอง วิ่งไม่ต่างจากน้ำมัน อัตราเร่งดี ไม่มีสะดุด หรือว่ารอบตกให้เห็นครับ ปรกติทุกอย่าง

ติดที่แจ้งวัฒนะมาครับ

พี่ครับบบ E AT AS เหมือนกัน รบกวนpm แนะนำร้านที่พี่ติดแถวแจ้งวัฒนะกับงบประมาณให้หน่อยได้ไหมคร้าบบบ กำลังหาร้านติดอยู่พอดีเลยครับ ขอบคุณมากๆคร้าบบบ

จูนใหม่ครับ 55+...

เดี๋ยววันพฤหัสนี้ัจะไปติดที่ URC เหมือนกันครับ AC premium เจ็บปวดกับค่าน้ำมันเหลือเกิน :0006:

มีเรื่องรบกวนถามหน่อยครับ ว่าเราเลือกเองได้ไหม ว่าจะใช้แก๊ส หรือ น้ำมัน

ขอบคุณทุกคำตอบครับ

URC Garage ครับ บริการดีมาก แต่คิวยาวไปนิด

Civic FD ติดกันเยอะน่าจะเป็นร้อยๆคันแล้วมั่ง

ตามนี้ ผมก็หนึ่งในนั้นเหมือนกันครับ..

เดี๋ยววันพฤหัสนี้ัจะไปติดที่ URC เหมือนกันครับ AC premium เจ็บปวดกับค่าน้ำมันเหลือเกิน :0006:

มีเรื่องรบกวนถามหน่อยครับ ว่าเราเลือกเองได้ไหม ว่าจะใช้แก๊ส หรือ น้ำมัน

ขอบคุณทุกคำตอบครับ

ติดเลยน้อง มาลองดูรถพี่ก็ได้ บ้านอยู่ติดกันขนาดนี้ .. ;)

URC Garage ครับ บริการดีมาก แต่คิวยาวไปนิด

Civic FD ติดกันเยอะน่าจะเป็นร้อยๆคันแล้วมั่ง

ตามนี้ ผมก็หนึ่งในนั้นเหมือนกันครับ..

ขอบคุณมากๆเลยคร้าบบบบบ

ติดเลยน้อง มาลองดูรถพี่ก็ได้ บ้านอยู่ติดกันขนาดนี้ .. ;)

พฤหัสนี้ไปติดแล้วครับพี่อ๊อด ขอเบอร์พี่ไว้ก่อนละกันครับ เผื่อมีไรต้องถามอ่ะ ขอบคุณครับ

พี่ๆคร้าบบบ พอดีอาทิตย์หน้าจะเอารถไปติดแก๊สแล้ว ไม่ทราบว่าพี่ๆพอจะแนะนำอุปกรณ์พวกกล่อง วาล์ว หรือหม้อรุ่นอะไรบ้างครับที่ให้การตอบสนองไม่ต่างจากน้ำมัน หมายความว่าเวลาเร่งทันทีหรือ kickdown แล้วสามารถตอบสนองได้ทันใจมั่งไหมครับ ขอบคุณมากๆคร้าบบบบ :0186:

ปล. ตั้งใจว่าจะไปติดถ้าไม่ URC ก็ J Autogas แถวแจ้งวัฒนะคร้าบบ