Jump to content

อยากเปลี่ยนเบาะ recaro(ก๊อป)

Recommended Posts

พอดีมีโปรแกรมอยากจะเปลี่ยนเบาะสู้ราคาของแท้ไม่ไหว เลยจะใส่ของก๊อปมีร้านไหนแนะนำมั่งใหมครับ

ขอบคุณครับ

ถ้าก็อปผมแนะนำเล่น Bride ไต้หวันดีกว่าครับ เพราะ Bride Japan สมัยก่อนนู้นเคยเปิดโรงงานผลิตในไต้หวันแล้วเกิดมหาการ์พลิคสิทธิ์กับทางอเมริกาเอาไปจดลิคสิทธิ์เสียก่อน ไปๆมาๆ bride เลยมีสองเจ้า เป็น bride ธรรมดา กับ bride japan ส่วน bride made in taiwan นั้นก็เปรียบได้เทียบเคียงกับคำว่า OEM แหละครับ

สรุปแล้วก็แนะนำให้ถอย Bride ดีกว่า ไม่งั้นถ้ารัก Recaro จริงๆ ลองมองมือสองนะครับ พวก SR3 หรือ SR4 พวกนี้ราคาจะไม่แรงเท่ากับรุ่นอื่นๆ แถมหาง่าย แต่ต้องหาติดรางมาด้วยนะครับไม่งั้นโดนค่ารางอีก

รอท่านผู้รู้่แนะนำต่อไปจ้า

เห้นด้วยครับ Brideของแท้กับของTaiwanแทบจะไม่ต่างกัน

เคยซื้อของTaiwanมาจะใส่ แล้วได้ของแท้มา เลยใส่ของแท้แทน

แล้วเอามาเทียบกัน แทบไม่ต่างกันเลยคร้าาาาาบ

RECARO Copy อย่าไปใช้เลยครับ

เบาะเดิมยังดีกว่าเยอะ

เห็นด้วยอย่างแรงครับ ไม่งั้นก็ bride ไตัหวันอีกเสียงครับ

เห้นด้วยครับ Brideของแท้กับของTaiwanแทบจะไม่ต่างกัน

เคยซื้อของTaiwanมาจะใส่ แล้วได้ของแท้มา เลยใส่ของแท้แทน

แล้วเอามาเทียบกัน แทบไม่ต่างกันเลยคร้าาาาาบ

ถ้าก็อปผมแนะนำเล่น Bride ไต้หวันดีกว่าครับ เพราะ Bride Japan สมัยก่อนนู้นเคยเปิดโรงงานผลิตในไต้หวันแล้วเกิดมหาการ์พลิคสิทธิ์กับทางอเมริกาเอาไปจดลิคสิทธิ์เสียก่อน ไปๆมาๆ bride เลยมีสองเจ้า เป็น bride ธรรมดา กับ bride japan ส่วน bride made in taiwan นั้นก็เปรียบได้เทียบเคียงกับคำว่า OEM แหละครับ

สรุปแล้วก็แนะนำให้ถอย Bride ดีกว่า ไม่งั้นถ้ารัก Recaro จริงๆ ลองมองมือสองนะครับ พวก SR3 หรือ SR4 พวกนี้ราคาจะไม่แรงเท่ากับรุ่นอื่นๆ แถมหาง่าย แต่ต้องหาติดรางมาด้วยนะครับไม่งั้นโดนค่ารางอีก

ตามนี้เลยครับ ^^

เบาะ Recaro ก๊อปปี้นี่ เวลาปรับเบาะ มันไม่เวิร์คมากๆ ไม่เคยใช้ แต่เคยไปนั่งรถเพื่อนมา ไม่แนะนำ

แต่เบาะ Bride นี่ แทบจะไม่รู้ว่าอันไหน จีิง อันไหนปลอม

ตามนี้อีกเสียงคับ....ผมเคยลอง RECARO SR3 ก๊อปของเพื่อนบอกได้เลยว่าไม่เวิร์คคับ ผมเลยกัดฟันซื้อ SR3 แท้มือ2 มาใส่ตอนคับ EK เนื้อผ้า ทรงเบาะ ดีกว่าเยอะคับ

ใจไม่ได้ติดยี่ห้อไหนนะแค่แบบอย่างได้เบาะสวยๆดูมีสไตล์มาไว้ในรถอ่ะครับ

ส่วน Bride งานใต้หวันประมาณเท่าไรครับ

ขอบคุณครับ

recaro กอป หลังแข็ง ต้อง ยี่ห้อ 3มงกุฎ อ่ะครับ งานไทย แต่เห็นเค้าว่าคุณภาพดีมากๆครับ ใช้สนามแข่งได้

ผมใช้อยุ่ครับ เค้าว่าผ่านมาตราฐานfiaไม้รุจิงเปล่านะครับ

ใจไม่ได้ติดยี่ห้อไหนนะแค่แบบอย่างได้เบาะสวยๆดูมีสไตล์มาไว้ในรถอ่ะครับ

ส่วน Bride งานใต้หวันประมาณเท่าไรครับ

ขอบคุณครับ

ไต้หวันน่าจะหมื่นกลางอัพนะครับ ลองเชคพวกร้านในเนตมีหลายเจ้าครับลองเปรียบเทียบดู ถ้าเป็นไปได้นะครับ ลองนั่งก่อนซื้อจะดีมาก เพราะเราต้องอยู่กับมันไปอีกนาน เอาสบายเราไว้ก่อน แต่อยากจะแนะนำว่ากัดฟันอีกหน่อยถอย Bride ตัว Std ก็ได้ครับเป็นหลังผ้าธรรมดา ผมซื้อ Bride Brix2 มาสองต้นๆเองครับ แล้วก็มาหารางเอาเอง แต่รุ่นนี้ปีกสูงมากกกกกก เบาะแคบมากกกกกก มีเพื่อนอวบๆ (นน. 85+) คนนึงนั่งรถผมบ่นตลอดทางเนื่องจากนั่งหนีบ oo ตลอด ท่านั่งนี่สำรวมมาก เนื่องจากขาขวากะขวาซ้ายมันชิดกันจนไม่มีอากาศจะหายใจ 5555

อีกอย่างใส่เบาะพวกนี้นะครับ แน่นอนว่าจะต้องเจอกับ

1. วิสัยทัศน์ช่วงแรกจะไม่ค่อยชินตานะครับ เพราะมันเตี้ยกว่าเดิม

2. อันนี้ ประสพการณ์ตรง ผบ. คนข้างๆบ่นแน่ๆจ้า 55+ ไหนจะลุกยากเอย, เมื่อยคอเอย, นั่งไม่สบายเอย เยอะแยะตามมาครับ สิ่งที่ทำได้คือหูทวนลมซะ 555+

3. สูบบุหรี่บนรถน้อยลง กลัวไหม้ และ กลัวเหม็นครับ

4. จะลุกจะนั่ง ตัวเองลำบากไม่สนขอให้ไม่โดนปีกเป็นพอ

มีอีกเยอะแยะคิดไม่ออกครับ แต่สิ่งที่ได้ทดแทนคือ มันหล่อมว๊าก นั่นเอง ^^

หวังว่าจะให้ข้อแนะนำอะไรเพิ่มเติมได้นะก้าบบบบ

เสริมๆ

ถ้าไม่อยากได้แพง แต่อยากได้เบาะซิ่งของแท้ลองมอง East Bear, Vision ยี่ห้อพวกนี้นะครับ ใช้ได้เหมือนกันและราคาก็ไม่แรงเท่าไหร่ครับ

ไม่งั้นก็เอาพวก bride มือสองก็ได้ครับ หมื่นกว่าๆ แต่ใช้แล้วมั่นใจกว่านะครับ เวลาเกิดเหตุ เบาะมันไม่พับเองเหมือน recaro ก๊อปนะครับ

ผมซื้อมา9500บาทพร้อมตัวประกบข้างใหม่แกะกล่องเลยครับ

ถามหน่อยครับ RECARO SPG ตัวนี้ใช้ขับนานๆ มีเมื่อย มีเจ็บก้นบ้างหรือป่าวครับ ดูแล้วฟองน้ำบางมาก

:huh:

ถามหน่อยครับ RECARO SPG ตัวนี้ใช้ขับนานๆ มีเมื่อย มีเจ็บก้นบ้างหรือป่าวครับ ดูแล้วฟองน้ำบางมาก

ก็มีบ้างครับถ้าขับนานๆไปต่างจังหวัด ออกมาจากรถทีไรต้องบิดเอวทุกที่

อยากขับสบาย ก็ เบาะเดิม เย็บหนังสไตล์ VIP สิ หอยกาบบบ

นี่มันเบาะซิ่ง เบาะซิ่งอ่ะ Racing เน้นเพอฟอแมนซ์ อะครับ

55555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555

อยากขับสบาย ก็ เบาะเดิม เย็บหนังสไตล์ VIP สิ หอยกาบบบ

นี่มันเบาะซิ่ง เบาะซิ่งอ่ะ Racing เน้นเพอฟอแมนซ์ อะครับ

55555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555

ถามดูเฉยไอ่หอยหลอด

:0176:...

ไม่เคยได้นั่งรถไอ่เม่านานๆซักที

อยากรู้ว่าเจ็บก้นบ้างรึป่าว

ก็มีบ้างครับถ้าขับนานๆไปต่างจังหวัด ออกมาจากรถทีไรต้องบิดเอวทุกที่

ก็มีเล็งๆ หลังแข็งไว้เหมือนกันครับ

ไดคำตอบแบบนี้คงต้องคิดดูอีกที

:0166:

ก็มีเล็งๆ หลังแข็งไว้เหมือนกันครับ

ไดคำตอบแบบนี้คงต้องคิดดูอีกที

:0166:

มันปกติพี่ เชื่อต้น คนเรานั่งอยู่บนเก้าอี้โซฟาที่บ้านนานๆ ยังปวดก้นเลย

แม้กระทั่งเบาะเดิม เวลาขับนานๆ ทางไกล ก็ต้องจอดแวะปั๊ม ยืดเส้น ยืดสาย

ไม่มีเบาะที่แมร่งนั่งได้ 24 ชั่วโมง โดยไม่เจ็บ หรือ เมื่อยหรอก

ปล. ตอนต้นนั่งเครื่องบินไปญี่ปุ่น นั่งได้ 4 ชั่วโมง ก็ปวดก้นกบแล้ว มันกดทับอยู่ที่เดียวน่ะพี่

แต่ถ้าแบบ นั่งปุ๊บ แล้วไม่สบายแต่แรก ก็อย่าไปเอาเลย แค่นั้น

มันปกติพี่ เชื่อต้น คนเรานั่งอยู่บนเก้าอี้โซฟาที่บ้านนานๆ ยังปวดก้นเลย

แม้กระทั่งเบาะเดิม เวลาขับนานๆ ทางไกล ก็ต้องจอดแวะปั๊ม ยืดเส้น ยืดสาย

ไม่มีเบาะที่แมร่งนั่งได้ 24 ชั่วโมง โดยไม่เจ็บ หรือ เมื่อยหรอก

ปล. ตอนต้นนั่งเครื่องบินไปญี่ปุ่น นั่งได้ 4 ชั่วโมง ก็ปวดก้นกบแล้ว มันกดทับอยู่ที่เดียวน่ะพี่

แต่ถ้าแบบ นั่งปุ๊บ แล้วไม่สบายแต่แรก ก็อย่าไปเอาเลย แค่นั้น

ค๊าฟฟ ...

พี่ก็กลัวคนนั่งข้างบ่นตอนเราไปทริปกันนั่นแระ

เวลาขับไปเที่ยวไกลๆ ส่วนตัวพี่ทนได้อยู่แล้ว 555

:0134:

ค๊าฟฟ ...

พี่ก็กลัวคนนั่งข้างบ่นตอนเราไปทริปกันนั่นแระ

เวลาขับไปเที่ยวไกลๆ ส่วนตัวพี่ทนได้อยู่แล้ว 555

:0134:

งั้นลืม หลังแข็งเลย มันไม่ค่อยมีฟองน้ำอ่า ลำบากแน่นอน