Jump to content

อยากรู้พี่ๆและเพื่อนๆ วิ่งแก็สเต็มถังจนตัดเป็นน้ำมันได้กี่กิโลเมตรกันครับ

Recommended Posts

ถ้าวิ่งค่อนข้างติดมาก เกือบๆ 400 Km. ประหยัดมากแล้วครับ คนอื่นวิ่งกันป้วนเปี้ยน 300 หรือไม่ถึง 300 Km. กันครับ

อ๋องัี้นปกติ จะได้เอาไปเช๊คระยะกับอู่อาทิตย์หน้ามีวิ่งไปภาคเหนือยาวๆเลย น่าลอง :)

ของผมถังโดนัท 54 ลิตร วิ่งถึงแค่เตือนให้เติมแก๊สครั้งแรก 420 กิโลเมตร ครั้งสอง 380 กิโลเมตร ไม่เคยลองวิ่งจนแก๊สหมดไม่รู้ว่ามันปกติหรือเปล่า วิ่งในเมืองรถติดค่อนข้างมากครับ

ของผมวิ่งอยู่ไม่เกิน 300 เองอะ ถังโดนัท 54 เหมือนกัน แต่อุปกรณ์แต่งเยอะ กรองเอยอะไรเอย อากาศเข้าเยอะก็กินเยอะมั้งครับ

ของผมวิ่งอยู่ไม่เกิน 300 เองอะ ถังโดนัท 54 เหมือนกัน แต่อุปกรณ์แต่งเยอะ กรองเอยอะไรเอย อากาศเข้าเยอะก็กินเยอะมั้งครับ

ถังโดนัท 54 ลิตร แต่พอเติมจริงๆมันจะได้ประมาณ 40 ลิตรเต็มถัง ทางพี่ที่ติดแก๊สให้เค้าบอกจะเติมได้แค่ 80% เท่านั้นครับ และผมลองวิ่งจนแก๊สหมดจะได้อยู่ที่ 39-40 ลิตรเหมือนกันครับ ผมวิ่งไปลำปางเติมแก็สเต็มถังที่กำแพงเพรช วิ่งใช้ CRUZE CONTROL บ้างตอนทางเรียบ วิ่งได้ 420 กิโลครับ คงไม่ดีไปกว่านี้ละ วิ่งต่างจังหวัด + ในเมืองที่รถไม่ติดมากได้ 350 กิโลครับ วิ่งในกรุงเทพอย่างเดียวเดี๋ยวชัดๆจะมาลงให้อีกที

ถังโดนัท 54 ลิตร แต่พอเติมจริงๆมันจะได้ประมาณ 40 ลิตรเต็มถัง ทางพี่ที่ติดแก๊สให้เค้าบอกจะเติมได้แค่ 80% เท่านั้นครับ และผมลองวิ่งจนแก๊สหมดจะได้อยู่ที่ 39-40 ลิตรเหมือนกันครับ ผมวิ่งไปลำปางเติมแก็สเต็มถังที่กำแพงเพรช วิ่งใช้ CRUZE CONTROL บ้างตอนทางเรียบ วิ่งได้ 420 กิโลครับ คงไม่ดีไปกว่านี้ละ วิ่งต่างจังหวัด + ในเมืองที่รถไม่ติดมากได้ 350 กิโลครับ วิ่งในกรุงเทพอย่างเดียวเดี๋ยวชัดๆจะมาลงให้อีกที

ผมวิ่งในเมือง หน้สปัดบอก 9 โลลิตร คำนวนแก๊สได้ โลละ 1.8 บาทอะ

ผมวิ่งในเมือง หน้สปัดบอก 9 โลลิตร คำนวนแก๊สได้ โลละ 1.8 บาทอะ

ประหยัดดีครับ ถ้าออกต่างหวัดมีเฮ น่าจะได้ 450 กิโลขึ้นไปได้นะครับ

ประหยัดดีครับ ถ้าออกต่างหวัดมีเฮ น่าจะได้ 450 กิโลขึ้นไปได้นะครับ

ผมว่ามันยังเปลืองกว่าคนอื่นอยู่นา

พี่เกรียง ปั้มที่พี่เติม Gas อาจจะไม่ดีก็ได้นะครับ

ตอนนี้ ผมตระเวน หาหลายๆปั้ม เพื่อจะเป็นปั้มประจำอยู่ครับ บางปั้ม เติม 500 เต็มถึง 40 Lite วิ่งได้ 380Km. เอง

แต่ปั้ม No Name ทั่วไปบางปั้ม เติม 500 วิ่งได้ 480Km เลยครับ ต่างกันเป็น 100Km.

ตอนนี้ปั้มที่เติมๆ นอกจาก World Gas แล้วก็จะเข้าพวก No Name ครับ สยามแก็ส ก็ดีนะครับ เติม 500 วิ่งได้ 440Km.

ตอนนี้ เติม Gas วิ่งเฉลี่ยๆ อยู่ที่ 430-480Km. ครับ

วิ่งทางเดิม คนขับคนเดิม ขับ 120-140 ครับ เส้นวงแหวน

ปกติขับ รอบนอกครับ เข้าใน กทม. แค่เสาร์อาทิตย์

พี่เกรียง ปั้มที่พี่เติม Gas อาจจะไม่ดีก็ได้นะครับ

ตอนนี้ ผมตระเวน หาหลายๆปั้ม เพื่อจะเป็นปั้มประจำอยู่ครับ บางปั้ม เติม 500 เต็มถึง 40 Lite วิ่งได้ 380Km. เอง

แต่ปั้ม No Name ทั่วไปบางปั้ม เติม 500 วิ่งได้ 480Km เลยครับ ต่างกันเป็น 100Km.

ตอนนี้ปั้มที่เติมๆ นอกจาก World Gas แล้วก็จะเข้าพวก No Name ครับ สยามแก็ส ก็ดีนะครับ เติม 500 วิ่งได้ 440Km.

ตอนนี้ เติม Gas วิ่งเฉลี่ยๆ อยู่ที่ 430-480Km. ครับ

วิ่งทางเดิม คนขับคนเดิม ขับ 120-140 ครับ เส้นวงแหวน

ปกติขับ รอบนอกครับ เข้าใน กทม. แค่เสาร์อาทิตย์

โลละบาทเองเหรอ ไมถูกจังอะ รถทำไรบ้างครับ

ผมถังโดนัส 64 ลิตร เติม 600 วิ่งในเมืองติดๆได้ประมาณ 400กว่าๆ

วิ่งทางไกล(กลับเพชรบุรี) ได้ประมาณ 500 กว่า วิ่งประมาณ 120-140

เคยไปหัวหิน เติมเต็มไปแล้วกลับมาเติม 414โล เติมแก๊ซไป 400 บาท ตอนที่แก๊ซไม่ขึ้นมานะครับ

ล้อ 17โหลด P2R Ac plus นะครับ

ผม ถัง58ลิตร ล้อ 195/65/15 ขับลำลูกกา - อยุธยา วิ่งได้ประมาน 460 กม. ความเร็วก็แล้วแต่นะครับ ตอนเช้าไปทำงานก็120-140 ขากลับรถเยอะก็90-120 นะครับ

โลละบาทเองเหรอ ไมถูกจังอะ รถทำไรบ้างครับ

ตัวรถไม่ได้ทำอะไรเลยครับ

กรองเดิม ล้อเดิม คนขับคนเดิม แฟนคนเดิม...( ไม่เกี่ยวละ )

ที่ทำส่วนใหญ่มีแต่ช่วงล่าง เช่น สปริง...กันโคลง Rigid Collar เท่านี้เองครับ

บางจังหวะ... ซัดได้นี่ 150+ ครับ ไม่กล้าเกินกว่านี้ละ ล้อไม่ได้ถ่วงจี้มา ดิ้นๆชอบกล

ผม ถัง58ลิตร ล้อ 195/65/15 ขับลำลูกกา - อยุธยา วิ่งได้ประมาน 460 กม. ความเร็วก็แล้วแต่นะครับ ตอนเช้าไปทำงานก็120-140 ขากลับรถเยอะก็90-120 นะครับ

ของผมวิ่ง บางใหญ่ - อยุธยา... แล้วก็ บางใหญ่ - พระประแดง วิ่งเส้นวงแหวน

ปล. เติม Gas จาก Caltex วิ่งได้น้อยครับ เต็มถังวิ่งตัดได้ 360Km. เอง

ว่าจะไปเติม World Gas กับ Siam Gas ละครับ รู้สึกว่าวิ่งได้เยอะกว่าเยอะเลย

ตอนนี้ตัวเลือกที่ตัดออกก็ Caltex กับ PPT ครับ รู้สึกไม่ work

• 1 month later...

ผม ถัง 54 ลิตร ล้อ 215/45/R17 ขับพิษณุโลก-เพชรบูรณ์ เติมแก๊สเต็มถัง 40 ลิตร 560บาท วิ่งได้ 480 กิโลเมตร ความเร็ว 110-120 ทางไกลวิ่งยาว แซงบ่อย ตกกิโลละ 1.16 เองมันจูนแก๊สบางไปรึเปล่าครับ

ผม ถัง 54 ลิตร ล้อ 215/45/R17 ขับพิษณุโลก-เพชรบูรณ์ เติมแก๊สเต็มถัง 40 ลิตร 560บาท วิ่งได้ 480 กิโลเมตร ความเร็ว 110-120 ทางไกลวิ่งยาว แซงบ่อย ตกกิโลละ 1.16 เองมันจูนแก๊สบางไปรึเปล่าครับ

40 lite เต็มถังเหมือนกัน วิ่งได้ 460 km.ตัด

110-150 km/hr. บางใหญ่ -ท่าเรือ (กาญ)

40 lite เช่นกัน วิ่งได้ 430 km.ตัด

90-130 km/hr บางใหญ่ -วังน้อย (อยุธยา)

ไปเมืองกาญไม่ค่อยเบรค แต่ไปวังน้อย เดี๋ยวเร่ง เดี๋ยวเบรค

วิ่งประหยัดกันจัง โดยเฉพาะเจ้าของกระทู้ 690 km โอ้โฮ อะไรจะประหยัดปานนั้น วิ่งกันสบายใจไปเลย

ผมถัง 58 ลิตร วิ่งแบบประหยัด ๆ ความเร็วคงที่ที่ประมาณ 130-140 กรุงเทพฯ-บางสะพาน(ประจวบ) เต็มที่ที่ทำได้คือ 609 กม.

แต่ทั่ว ๆ ไปขับธรรมดาเฉลี่ย ๆ อยู่ที่ประมาณ 550-560 กม. หมดถังครับ

• 2 weeks later...