Jump to content

ล้อ 17X7.5 Off35 รองสเปเซอร์ 6มิล จะติดไหม ต้องเปลี่ยนน็อตตัวผู้ไหมครับ

Recommended Posts

ไม่ติดครับ น๊อตผมเปลี่ยนนะ

ของผม 7.5 +38 รอง 5mm

จัดของพี่ีจ๋อมมาครับ แกแนะนำมาแบบนี้

ล้อ 17X7.5 Off35 รองสเปเซอร์ 6มิล จะติดไหม ต้องเปลี่ยนน็อตตัวผู้ไหมครับ

ผมเคยใส่ 17x7.5 off30 โหลด มีฟรืดๆเล็กน้อย ดังนั้นถ้า 7.5 off 35 รอง 6มิล = off29 คงมีโดนเล็กน้อยครับ ถ้าโหลดด้วยนะ

ไม่ติดครับ น๊อตผมเปลี่ยนนะ

ของผม 7.5 +38 รอง 5mm

จัดของพี่ีจ๋อมมาครับ แกแนะนำมาแบบนี้

น๊อตเปลี่ยนที่0หรือที่ใหนครับ ราคาเท่าใหร่ครับ

• 2 weeks later...

ข้างหน้าไม่ติดครับ ข้างหลังติดน็อตล้อนิดนึง ส่วนน็อตเกลียวยังเหลือพอสมควรเลยไม่ได้เปลี่ยนครับ

ข้างหน้าไม่ติดครับ ข้างหลังติดน็อตล้อนิดนึง ส่วนน็อตเกลียวยังเหลือพอสมควรเลยไม่ได้เปลี่ยนครับ

ขอบคุณที่เอามาแชร์กันคับ

ไม่ล้นครับ เด๋วพรุ่งนี้ถ่ายให้นะครับ ^o^

อยากรองสเปเซอร์เหมือนกัน กลัวติด รอดูรูปเหมือนกันนะ

ปล. เมื่อก่อนเห็นใส่ 18" ป่าอ่ะบอล

ปล2. สเปอร์เซอร์เท่าไหร่อ่ะ ใส่ร้านพี่จ๋อมหรอ

เมื่อก่อนใส่ 18 ครับ ตอนนี้ใส่ 17 ใส่ล้องานพี่จ๋อม CE28 17 7.5 35 มันดูหุบไปนิด

เลยสั่งสเปเซอร์ 6 มิล มาใส่ครับ หน้า หลังเลย หน้าต้องมีฮับ หลังไม่ต้องก็ได้ครับ

ก็ยังดูหุบไปนิด แต่จะลองโหลดให้อมล้อดูครับ เผื่อจะสวยขึ้นบ้าง เด๋วจะหารูปมาอีกทีพรุ่งนี้นะครับ

ปล. ล้อเลอะมากตอนนี้

หน้าขวา

หน้าซ้าย

หลังซ้าย

เด๋วอาทิตย์หน้า ปรับลงอีกหน่อย แล้วจะถ่ายให้ดูอีกรอบนะครับ ^o^ น่าจะอมกำลังดี เคยบรรทุก 5 คน อมกำลังดีเลยครับ

งานร้านพี่จ๋อมเหมือนกันคับ + ลายเดียวกัน + สีเดียวกัน + สเปคเดียวกันอีก.......ลงจาก 18 มาใส่ 17 เหมือนกันอีก 555++

ใจผมอยากได้ล้นๆนิดๆ ให้มันดูเต็มๆหน่อยครับ ดูเหมือนมันจะหุบๆไปหน่อย ...คิดอยู่ว่าจะรองสเปเซอร์หรือใส่อแดปเตอร์ดี...แต่ก็กลัวสั้น....

อยากใส่หลัง 9 นิ้วออฟ 25 จริงๆคงจะดูท้ายล้นๆสวยๆเลยทีเดียว....เสียดายตอนนั้นตัดสินใจเร็วไปนิส.....แต่พวกนี้ก็ต้องยอมรับว่าสลับยางลำบากจริงๆ..

.ถ้าสเปคที่ใส่นี้แบบนี้สบายๆ.....ไม่ต้องถอดยางสลับก็ได้ใช้รถวิ่งตวจ.บ่อยก็เงี้ย... ได้อย่างเสียอย่างจริงๆ....

เมื่อก่อนใส่ 18 ครับ ตอนนี้ใส่ 17 ใส่ล้องานพี่จ๋อม CE28 17 7.5 35 มันดูหุบไปนิด

เลยสั่งสเปเซอร์ 6 มิล มาใส่ครับ หน้า หลังเลย หน้าต้องมีฮับ หลังไม่ต้องก็ได้ครับ

ก็ยังดูหุบไปนิด แต่จะลองโหลดให้อมล้อดูครับ เผื่อจะสวยขึ้นบ้าง เด๋วจะหารูปมาอีกทีพรุ่งนี้นะครับ

ปล. ล้อเลอะมากตอนนี้

ล้อหน้า มีโดนบ้างมั้ยครับ

ขอบคุณครับ

ผมไม่ทั่วถึงเอง ขออภัยด้วยครับ

:D

• 4 weeks later...

17X7.5 Off35 อยากให้ล้นๆ เหมือนกัน สามารถรองสุดได้ขนาดไหน เเละถ้ารองมากๆมีผลกระทบอะไรป่าวครับ รบกวนผู้รู้ด้วยครับ

• 3 weeks later...

รองอยู่ครับ 17" 7.5 off 35 ตอนแรกรอง 6 มิล ไม่เปลี่ยนตัวผู้ขับไปขับมาน๊อตรูดครับ สาเหตุเพราะเกลียวเข้าไม่สุดครับ น๊อตมันหลวมๆแบะออกมา

เลยน่ากลัวมาก เลยต้องเปลี่ยนน๊อตตัวผู้ผมว่ารองแล้วควรเปลี่ยนนะตัวผู้ คิดแล้วยังเสียวเลยถ้าตอนนั้นน๊อตมันหลุดออกมาจะเกิดอะไรขึ้น