Jump to content

Civic FD Sport Pearl Room

Recommended Posts

ทักทายค๊าบบบ

แต่ละท่านวิ่งกันไปกี่โลแล้วครับ

ของผมไม่ใช่ Sport Pearl แต่วิ่งไปแล้วจะ 90,000 แล้วครับ ใช้มา 2 ปีกว่าๆ

แต่ละท่านวิ่งกันไปกี่โลแล้วครับ

5/7/55 อายุรถ 6 เดือนครึ่ง วิ่งไป 7075 กม. ครับ

ไม่ใช่ Sport Pearl อายุ9เดือน วิ่งจริง 7 เดือน รับรถได้อาทิตย์เดียวน้ำท่วมซะงั้น จอดหนีน้ำไป 2 เดือน 555

ซัดไป 17804 โลครับ

มารายงานตัว บ้านหลังใหม่ด้วยคนครับ

ยินดีที่ได้รู้จักครับ ชื่อป๊อบ ครับ

ตอนนี้ขับ น้องมุก มา 9 เดือนกว่าๆละครับ วิ่งไป 13,xxx กว่าละ

คาดว่า 1-2 อาทิตย์นี้จะพาน้องมุก ไปแต่งตัวใหม่ซะหน่อย ไว้เรียบร้อยแล้วจะมาปะรูปให้ดูนะครับ

พาน้องมุก กับน้องวิคมาแนะนำตัวครับ เพิ่งเปลี่ยนป้ายน้องมุกสดๆร้อนๆเลย

แฝดคนละสี ^^

รถชื่อ "น้องมุก" เหมือนกันเลย แถมทะเบียนยังเกือบเหมือนกันอีกนะครับ ผิดไป 1 ตัวเลข อิอิ (บ้านผมก็มีทะเบียน 2881 ตอนนี้น่าจะ 8 คันละครับ เป็น Honda ซะ 6 คัน ไม่ซ้ำรุ่นเลยด้วย อิอิ)

ฝากรูปน้องมุกไว้ด้วยครับ ก่อนแปลงโฉม อาทิตย์หน้า อิอิ

รถชื่อ "น้องมุก" เหมือนกันเลย แถมทะเบียนยังเกือบเหมือนกันอีกนะครับ ผิดไป 1 ตัวเลข อิอิ (บ้านผมก็มีทะเบียน 2881 ตอนนี้น่าจะ 8 คันละครับ เป็น Honda ซะ 6 คัน ไม่ซ้ำรุ่นเลยด้วย อิอิ)

ฝากรูปน้องมุกไว้ด้วยครับ ก่อนแปลงโฉม อาทิตย์หน้า อิอิ

แปลงกายเป็นอะไรอ่ะพี่ป๊อบ น้องมุกผม 5 เดือนกว่าๆ วิ่งไป 2,xxx โลเอง

ไม่ค่อยได้ใช้อ่ะครับ ความรู้สึกเหมือนเวลาขับเร็วๆแล้วรถมันเด้ง ไม่มั่นใจเลย

พ่อเอาไว้ขับไปทำงานอย่างเดียวเลย ขับเรื่อยๆ ชิวๆ 555

ส่วนผมก็ขับสีดำมากกว่าครับ มุดๆมั่นใจดี จะ 3 ปี พฤษจินี้ วิ่งไป 52,xxx เอง

แปลงกายเป็นอะไรอ่ะพี่ป๊อบ น้องมุกผม 5 เดือนกว่าๆ วิ่งไป 2,xxx โลเอง

ไม่ค่อยได้ใช้อ่ะครับ ความรู้สึกเหมือนเวลาขับเร็วๆแล้วรถมันเด้ง ไม่มั่นใจเลย

พ่อเอาไว้ขับไปทำงานอย่างเดียวเลย ขับเรื่อยๆ ชิวๆ 555

ส่วนผมก็ขับสีดำมากกว่าครับ มุดๆมั่นใจดี จะ 3 ปี พฤษจินี้ วิ่งไป 52,xxx เอง

ไปเจอชุดแต่งสวยมากมา เลยว่าจะเปลี่ยนหน้า หลัง ซ้าย ขวา

จะเหลือความเป็น Sport Pearl แค่ ล้อ สปอย์เลอร์หลัง กับป้าย Sport Pearl ละมั๊ง 555

(จะโดนให้ออกจากกลุ่ม Sport Pearl มั๊ยเนี่ย 555)

เดี๋ยวเสร็จแล้วจะเอารูปมาลงให้ดูละกัน อิอิ

• 2 weeks later...

แวะมาทักทายครับ

สุดสัปดาห์มีแผนไปเที่ยวไหนกันหรือเปล่าครับ เที่ยวกันให้สนุก และเดินทางปลอดภัยนะครับ

น้องมุก เปลี่ยนหน้าตาไปละครับ เดี๋ยวอาทิตย์นี้คงติดตั้งไฟอีกหน่อย แล้วจะแวะมาลงรูปให้ชมนะครับ :)

พาน้องมุกไปแต่งตัวเสร็จละครับ มาอัพเดทให้ดูกันครับ

มีรูปอีกนิด ที่ห้อง Show Room ลิ้งล่างนี้ครับ

http://www.civicclubthailand.com/board/index.php?showtopic=2749

สวยเลยพี่ป๊อบ แต่ข้างหน้าวิ่งต่างจิงหวัดหินมันไม่ดีดไปหาหม้อน้ำหรอพี่

หรือมันมีตะแกรงกั้นอยู่

สวยเลยพี่ป๊อบ แต่ข้างหน้าวิ่งต่างจิงหวัดหินมันไม่ดีดไปหาหม้อน้ำหรอพี่

หรือมันมีตะแกรงกั้นอยู่

มีจมูก (เหนือป้านทะเบียน) แล้วก็มีตะแกรงกั้นอยู่ครับ ไว้สำหรับดักยุงด้วย 5555+

แต่ขับต้องเริ่มระวังนิดนึง มีลิ้นเพิ่มขึ้นมา แต่ยังดีที่ไม่ต่ำมาก (ลองวัดแล้วเท่ากับลิ้น Mugen ก็ไม่ลำบากมาก)

25/7/55 Sport Pearl ของผมเพิ่งวิ่งไปแค่ 7777 km เองครับ ^^

ช่วงนี้เจอ Sport Pearl เยอะกว่า Civic FB แฮะๆ ที่ ม.ผมมีอยู่อีกคันนึง รวมของผมเป็น 2 คัน ไม่รู้เป็นคนในคลับรึป่าว ทะเบียน ฆก 2X8 เห็นจอดอยู่ที่ตึกมหาจักรีประจำ

และวันก่อนก็สวนกันตรงหลังสยามพารากอน ทะเบียน ญฮ XXXX หมวดเดียวกับของผมเลย

รถผมยังเดิมๆ อยู่เลยครับ แต่สเกิร์ตหน้านี่รอยด้านล่างเพียบ เนินกระโดดในจุฬาฯ นี่ มันช่าง... ขนาดเพื่อนผม FB เดิมๆ ไม่แต่ง ยังครูดเลยครับ

ตอนนี้มีโครงการแค่ เปลี่ยนเอาล้อของ FB มาใส่แทน กับเอา Projector ของ 2.0 มาใส่ ไม่ได้ทำไรเพิ่มเลยครับ ชอบขับรถเดิมๆ มากกว่า

25/7/55 Sport Pearl ของผมเพิ่งวิ่งไปแค่ 7777 km เองครับ ^^

ช่วงนี้เจอ Sport Pearl เยอะกว่า Civic FB แฮะๆ ที่ ม.ผมมีอยู่อีกคันนึง รวมของผมเป็น 2 คัน ไม่รู้เป็นคนในคลับรึป่าว ทะเบียน ฆก 2X8 เห็นจอดอยู่ที่ตึกมหาจักรีประจำ

และวันก่อนก็สวนกันตรงหลังสยามพารากอน ทะเบียน ญฮ XXXX หมวดเดียวกับของผมเลย

ของผม 10 เดือน วิ่งไป 13,xxx กว่า ก็ไม่เยอะมาก (หรือเปล่า อิอิ)

ผมก็ถ่ายตอน 9999 เก็บไว้เหมือนกันครับ

ของผม 10 เดือน วิ่งไป 13,xxx กว่า ก็ไม่เยอะมาก (หรือเปล่า อิอิ)

ผมก็ถ่ายตอน 9999 เก็บไว้เหมือนกันครับ

ผมถ่ายทุกเลขสวยแหละครับ :)

มีตั้งแต่ 000111, 000123, 000555, 001234, 005500, 007777

• 4 weeks later...
  • 2 months later...
  • 2 weeks later...

ทักทายครับ ตอนนี้รถผมกลายเป็นรถเดิมๆ แล้วละครับ สเกิร์ตถอดทำสีหมด ยังไม่มีเวลาไปใส่คืน

แล้วก็มีโครงการเปลี่ยนล้อเป็นล้อ 16 นิ้ว ลาย 10 ก้าน ปี 2010 ไม่ทราบว่าถ้านำมาใส่ จะดูตลกมั๊ยเนี่ย หรือแค่เอาล้อขาวไปทำสีเทาพอหว่า

• 1 month later...