Jump to content

Recommended Posts

• Replies 51
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

Top Posters In This Topic

ส่วนมากก็ได้แค่นี้ละครับ แต่มีบ้างเจ้าไปเอาช่องฟุตบอลของเวียดนามมาให้บริการสมาชิก ดูได้เหมือนของทุย แต่ทนฟังพากเสียงเวียดนามน่ะ

ส่วนมากก็ได้แค่นี้ละครับ แต่มีบ้างเจ้าไปเอาช่องฟุตบอลของเวียดนามมาให้บริการสมาชิก ดูได้เหมือนของทุย แต่ทนฟังพากเสียงเวียดนามน่ะ

เจ้าที่ใช้อยู่ต้องเสียค่าจานเพิ่ม 1,500 บาทครับถึงจะดูได้

1,500 ไม่แพงเท่าไหร่ ปัญหาฟังไม่รู้เรื่องนี้แหละครับ

dreambox ณ ปัจจุบันหลังจากทรูทำการเข้ารหัสใหม่ ยังไม่สามารถเจาะเข้าระบบได้นะครับ ต้องรอต่อไป

ส่วนใหญ่ถ้าคอบอล ณ ตอนนี้ ก็ต้องซื้อจานเพิ่ม 1 ใบ หันไปรับดาวเทียม Vinasat1

ก็สามารถรับชมดาวเทียม VTC, K+ ของเวียดนามได้แล้ว รับชม HD ได้ครบ 12 ช่อง และได้รับชมเกือบทุกช่องที่หายไปจากทรู ดูบอลพรีเมียร์ลีกได้(เสียงผมไม่ซีเรียสครับ แค่ภาพกับได้ยินชื่อนักเตะก็โอเคล่ะ) ที่เหลือก็รอทีมแฮคเจาะเครือข่ายทรู ต่อไป :0207:

เซ็งอยู่ ทุกวี่วัน จะไปพึ่งพา GMMZ ก็งอลตอนยูโร จะหันไปหาเฮียฮ้อ ก็ไม่ได้ติดบอลสเปนเลยยอมดูโนเลจด์ต่อไป เดือนละ 100

เซ็งอยู่ ทุกวี่วัน จะไปพึ่งพา GMMZ ก็งอลตอนยูโร จะหันไปหาเฮียฮ้อ ก็ไม่ได้ติดบอลสเปนเลยยอมดูโนเลจด์ต่อไป เดือนละ 100

เหมือนกันเลยอ่า.... :)

ตอนนี้....ที่บ้านขึ้นคำว่า "scambled" ทุกช่องเลยอ่า ยังไม่มีเวลาเอากล่องไปให้ร้านดู ตอนนี้เลยดู DTV แทนไปก่อน <_<

เรื่องเจาะท่าจะยาก ได้ข่าวว่า บริษัท Samsung ของเกาหลี เป็นคนวางระบบป้องกัน

เห็นเค้าบอกว่าถ้าใครเจาะระบบได้ จะคืนค่าวางระบบ ที่ ทรู จ่ายไป 2,000 ล้าน ทั้งหมด .....

หมายเหตุ: ถ้าข้อมูลผิดขออภัยครับ ...... ไทยไม่แพ้ชาติใดในโลก

เรื่องเจาะท่าจะยาก ได้ข่าวว่า บริษัท Samsung ของเกาหลี เป็นคนวางระบบป้องกัน

เห็นเค้าบอกว่าถ้าใครเจาะระบบได้ จะคืนค่าวางระบบ ที่ ทรู จ่ายไป 2,000 ล้าน ทั้งหมด .....

หมายเหตุ: ถ้าข้อมูลผิดขออภัยครับ ...... ไทยไม่แพ้ชาติใดในโลก

ไทยไม่แพ้ชาติใดในโลก

:0202: :0202:

เหมือนกันเลยอ่า.... :)

ตอนนี้....ที่บ้านขึ้นคำว่า "scambled" ทุกช่องเลยอ่า ยังไม่มีเวลาเอากล่องไปให้ร้านดู ตอนนี้เลยดู DTV แทนไปก่อน <_<

เป็นเหมือนกันเลยคับ

ต้องดูผ่าน net ไปก่อน ช่วงนี้

:0023:

เป็นเหมือนกันครับกำลังจะหาอะไรมาดูแทนดีนะ

Dreambox ที่บ้านตอนนี้เป็นง้อยไปแล้วค้าบบบบ :0172:

ใครดูไม่ได้เลย ลองติดต่อเจ้าที่ใช้บริการอยู่เลยครับ

อย่างน้อยก็ดู ทรูโนเลจแพ็กเกจ + DTV ไปก่อน 50-100/เดือนเอง

โปรชายสี่ ตอนนี้โดนตรวจสอบกันอยู่นะครับ รู้สึกว่าจะเริ่มติดกันยากๆแล้ว

ตอนนี้ถ้าจะ แงะ ทุยได้ รอ 3 ปี ให้หมดสัญญาก่อนไม่งั้น โดนยึดเงินคืน

วงในทำกันได้นะครับเพราะรุ้ว่าเป็น v5 แต่รอต่อไปก่อนดีกว่า

Dreambox ไปต่อจานดำที่บ้านแทนแล้วครับ และกลับไปเป็นลูกค้าทรูเช่นเดิม ระบบใหม่ถ้าจะเจาะรหัสยากนะครับ เห็นหลายคนว่ามาอีกที

โปรชายสี มันเป็นชื่อเรียก โดยมี หัว หนึ่งคน ไปทำการติดต่อ ทรู ขอติด 4 จุด ซึ่งเสียค่าบริการ เท่าไรจำไม่ได้ แล้วจุดที่ 2 3 4 จ่ายเพิ่มเดือนละ 600 กว่าๆ ถ้าจำไม่ผิด แต่ตอนนี้ ถ้าหัวจะทำต้อง มีทีวีที่บ้าน 4 เครื่อง และ 4 จุด เพราะถ้ามีไม่ครบแล้วขอติด เขาจะยกเลิกสัญญา หรือตอนนี้ใครที่ติดไปแล้วกำลังโดนไล่เบี้ย ให้ต่อสัญญาใหม่ครับ แพงกว่าเดิมถ้าจำไม่ผิด แล้ววันดีคืนดีตอนนี้ ก็ไล่จี้โทรมาหาหัว ว่าจะขอเซ็คกล่องที่บ้านเป็นระยะๆ ด้วย

มันมีวิธีดู กล่องฝัน ตัวใหม่ กล่องหนึ่งประมาณ 6000 ปลายๆ แล้วเดือนละ 300 ดูผ่าน IP ได้เลย ของมีน้อยเข้ามาน้อยมาก จึงอยู่ในวงแคบๆครับ