Jump to content

ขอความรู้เรื่องชุดแต่งหน่อยครับ

Recommended Posts

รถผมเป็นโฉมแรก ถ้าจะเอากันชน และกระจังหน้าตัว MC มาใส่ ต้องแปลง หรือเปลี่ยนอะรัยบ้างครับ ???

ขอบคุณครับ ^^

แต่ต้องเปลี่ยน กันชน+กระจัง พร้อมกัน ใช่มั้ยครับ ???

แล้วแก้มข้าง โคมไฟ ฝากระโปรง ไม่ต้องเปลี่ยน ใช่มัย้ครับ ??

เยี่ยมเลยย .... ได้เวลาใช้ประกัน ให้คุ้มค่าแว้วววว อิอิอิ ^^

แต่ต้องเปลี่ยน กันชน+กระจัง พร้อมกัน ใช่มั้ยครับ ???

แล้วแก้มข้าง โคมไฟ ฝากระโปรง ไม่ต้องเปลี่ยน ใช่มัย้ครับ ??

ถ้าตามนี้ ก็ กันชน กระจัง ตระแกรง 3ช่องครับ หรือ ตระแกรงกลาง ด้านข้างก็ไฟตัดหมอกครับ

ส่วนอื่นไม่ต้องเปลี่ยนครับ

ถ้าตามนี้ ก็ กันชน กระจัง ตระแกรง 3ช่องครับ หรือ ตระแกรงกลาง ด้านข้างก็ไฟตัดหมอกครับ

ส่วนอื่นไม่ต้องเปลี่ยนครับ

ตะแกรงกลาง ใช้แบบเดียวกะตัว Type-R หรือเปล่าครับ เพราะถ้าเป็นกันชนMC มันจะไม่ได้เป็นแบบตะแกรง ใช่มั้ยครับ

ตะแกรงกลาง ใช้แบบเดียวกะตัว Type-R หรือเปล่าครับ เพราะถ้าเป็นกันชนMC มันจะไม่ได้เป็นแบบตะแกรง ใช่มั้ยครับ

คนละตัวกันเลยครับ จะเป็นตระแกรงแบบของ MC ครับ

สรุปคือ เปลี่ยนแค่กันชนหน้า กระจังหน้า ไฟตัดหมอก + ตะแกรง ครับ

ไหนๆ ก็เคลมละ..ไฟหน้าด้วยครับ ของ MC เป็นรมดำ

อย่าลืมไฟท้าย ด้วยครับ ครบๆ ไปเร้ยย อิอิ

จัดหนักเลย

ไหนๆ ก็เคลมละ..ไฟหน้าด้วยครับ ของ MC เป็นรมดำ

ของผมเป็น 2.0 เป็นรมดำรึป่าวครับ ดูไม่ค่อยออก

อย่าลืมไฟท้าย ด้วยครับ ครบๆ ไปเร้ยย อิอิ

อันนี้อยู่ในแผนมานานแล้วครับ ^^

ของผมเป็น 2.0 เป็นรมดำรึป่าวครับ ดูไม่ค่อยออก

อันนี้อยู่ในแผนมานานแล้วครับ ^^

2.0 ก่อน minor ยังไม่รมดำครับ

2.0 ก่อน minor ยังไม่รมดำครับ

ขอบคุงคับ .... จรดไว้ในรายการ ก่องง อิอิอิ

รถผมเป็นโฉมแรก ถ้าจะเอากันชน และกระจังหน้าตัว MC มาใส่ ต้องแปลง หรือเปลี่ยนอะรัยบ้างครับ ???

พี่ต้นจะแปลงโฉม

ขำตรงต้องใช้ประกันให้ครบ 55555555555

อยากถามผู้รู้ครับ ถ้าเราใส่แม็ก แล้วรถชนจนแม็กแตก ประกันจะให้แม็กเดิม0 หรือ แม็กที่เราไปเปลี่ยนมาครับ

แล้วประกันจะแยกออกมั๊ยว่าก็อปหรือแท้

ขำตรงต้องใช้ประกันให้ครบ 55555555555

อยากถามผู้รู้ครับ ถ้าเราใส่แม็ก แล้วรถชนจนแม็กแตก ประกันจะให้แม็กเดิม0 หรือ แม็กที่เราไปเปลี่ยนมาครับ

แล้วประกันจะแยกออกมั๊ยว่าก็อปหรือแท้

อยู่ที่ตอนเปลี่ยนแมก ได้แจ้งเพิ่มเบี้ยรึเปล่าอ่ะครับ ถ้าไม่ได้แจ้ง เขาก็ครอบคลุมในราคาแมกเดิม

แต่ถ้าแจ้ง ก็ต้องดูราคาที่แจ้งไว้ครับ เช่น เราซื้อแมกก๊อปมา หาใบเสร็จแก้ราคาเป็นแท้ แล้วยื่นเพิ่มเบี้ยไปก็ไม่เป็นไรครับ

พี่ต้นจะแปลงโฉม

ถามเผื่อไว้ก่องอ่ะ .... เด๋วไว้เข้าที่เข้าทาง จะได้เคลมประกันปายยย อิอิอิ

• 2 months later...

คนละตัวกันเลยครับ จะเป็นตระแกรงแบบของ MC ครับ

ตะแกรง ตรงกลาง ของ MC หาซื้อได้ที่ไหนครับ ???

ตะแกรง ตรงกลาง ของ MC หาซื้อได้ที่ไหนครับ ???

เบิกศูนย์เลยคร้าบบบบ

เบิกศูนย์เลยคร้าบบบบ

ตะแกรงตรงกลางที่เป็นรูรังผึ้งเหมือนของ Type-R ที่ศูนย์ก้อมีหรอครับ ???

ตะแกรงตรงกลางที่เป็นรูรังผึ้งเหมือนของ Type-R ที่ศูนย์ก้อมีหรอครับ ???

ของศูนย์ไม่มีแบบนั้นครับ มีแต่แบบเดิมๆ

เคยเห็นของร้านโซนิคมั้งครับถ้าจำไม่ผิดเขามีอยู่อะแบบคล้ายๆ Type R ลองหาดูครับ