Jump to content

เสียงแจ๊ดดดดดด..ตอนสต๊าร์ตรถ

Recommended Posts

ไม่ทราบว่ามีใครเจอเสียงแบบนี้มั๊ยครับ...?แก้ไขยังไงครับ..? ขอบคุณครับ.

เป็นยังไงอะคับ :0113:

เป็นตอนเครื่องติดแล้ว เป็นตอนบิดกุญแจเลย....ฯลฯ

เป็นตอนที่กำลังบิดกุญแจ..ก่อนรถจะติดครับ.

เคยเป็นครับ แต่นานๆที เคยมีคนโพสแล้วว่าเกิดจากอะไรแต่ผมจำไม่ได้

เฟืองไดร์สต๊าส หรือ ไม่ก็ เฟืองที่ติดกับเครื่องเริ่มสึก ทำให้ ฟันเฟือนของทั้งคู่ืเข้าแนบกันไม่สนิท ก็ส่งผลให้เกิดเสียได้ครับ

ถ้า ส่งเสียงบ่อย ๆ แนะนำ ให้เข้าร้านไดร์ ถอดดูที่เฟืองไดร์สต๊าสก่อนเลยครับ ก่อน ที่ จะสต๊าสรถได้ไม่ เพราะเฟืองมานเสียหมด

ไม่ทราบว่ามีใครเจอเสียงแบบนี้มั๊ยครับ...?แก้ไขยังไงครับ..? ขอบคุณครับ.

ถ้าเสียงเหมือนช้อตๆ ตอนบิดกุญแจ ผมก็เคยเป็นครับ

ผมเคยเป็นถามศูนย์แล้ว เขาบอกว่าเวลาเราสตาร์ท ไม่บิดไปให้สุดเลย บิดแบบกั๊กๆ ไว้เลยมีเสียง

เขาให้เราบิดให้สุด จากนั้นก็จะไม่เป็นครับ ตั้งแต่นั้นมาก็ไม่เป็นครับ จะเป็นก็ต่อเมื่อบิดกุญแจไม่สุดเท่านั้นครับ

ลองดูน่ะครับ ไม่รู้ว่าใช่แบบเดียวกันหรือเปล่า :) :) :)

อาการ ไม่รู้จะเหมือนของผมป่าวนะ

ผมเป็นตอนเช้าก่อนออกรถไปทำงานหน่ะครับ ผมเองก็บิดกุญแจสุดนะครับ แต่มันมีเสียงดัง แจ็ดดด !!!! ครับ ไม่รู้ว่าเป็นอะไร เป็นบางวันด้วยนะครับ

หรือว่าไดสตาร์ท จะมีปัญหาแล้ว

ถ้าเสียงเหมือนช้อตๆ ตอนบิดกุญแจ ผมก็เคยเป็นครับ

ผมเคยเป็นถามศูนย์แล้ว เขาบอกว่าเวลาเราสตาร์ท ไม่บิดไปให้สุดเลย บิดแบบกั๊กๆ ไว้เลยมีเสียง

เขาให้เราบิดให้สุด จากนั้นก็จะไม่เป็นครับ ตั้งแต่นั้นมาก็ไม่เป็นครับ จะเป็นก็ต่อเมื่อบิดกุญแจไม่สุดเท่านั้นครับ

ลองดูน่ะครับ ไม่รู้ว่าใช่แบบเดียวกันหรือเปล่า :) :) :)

ของผมก็เป็นครับ เป็นตั้งแต่ออกรถมาวันแรกๆ เด๋วนี้ก็มีบ้างแต่นานๆที สงสัยจะเป็นอย่างที่ว่าๆบิดกุญแจไม่สุด

ผมไม่เคยเป็น แต่เคยอ่านเจอนะ เค้าบอกว่าหน้าอะไรสึกสักอย่างตอนสัมผัสกัน...?

แต่ของผมเป็นตั้งแต่ออกป้ายแดงมาเลยครับ ไม่น่าจะสึกนะ ^_^ น่าจะเป็นกรณีข้างบนมากกว่า