Jump to content

ถามคนเคยใช้ผ้าเบรค EBC สีเหลือง

Recommended Posts

กำลังจะเปลี่ยนผ้าเบรค เล็ง EBC สีเหลืองไว้

ใครเคยใช้แล้วบ้าง เป็นอย่างไรบ้าง

เบรคจับดีมั้ย ทั้งขณะร้อนและเย็น เสียงดังมั้ย กินจานมั้ย ฯลฯ

ใช้อยู่ครับพี่เสือ พอดีมันติดมากับคาลิปเปอร์ F50 ครับ

เรื่องประสิทธิภาพผมไม่รู้จะตอบไงดี อธิบายไม่ถูก

แต่เสียงเงียบสนิทเลยครับ ถ้าเทียบกับผ้าเบรค Brembo กับ project Mu ที่เคยใช้มา คนละเรื่องเลย เรื่องเสียง

รถไม่ค่อยได้ใช้ ยังไงรอท่านอื่นมาเสริมอีกที เห็นมีหลายคนใช้ตัวนี้อยู่เหมือนกัน

ใช้กับคาลิปเปอร์ aston martin DB9 ผ้าเบรคเดิม STD ตอนนี้เหลือ 3 มิลแล้ว ถึงเวลาต้องเปลี่ยน

อยากได้ เงียบ หนึบร้อน-เย็น เรื่องฝุ่นต้องทำใจ ตอนนี้วิ่งไปกลับ กรุงเทพ-แพร่ ล้อจากเงาเป็นดำสนิท

ราคาเป็นปัจจัยรองครับ ที่มองอีกตัวเป็นของ stoptech street แต่ยังไม่ได้เช็คของว่าจะมีตรงรุ่นรึเปล่า

ผมเพิ่งใส่มาพี่

ตอนนี้ระยะ bed in มีเสียงบ้าง แต่น้อยกว่า ATS เยอะเลย

คนขายว่าพอสักระยะจะเงียบ ตอนนี้ใช้ไปเรื่อยๆอะพี่ รถไม่ค่อยได้ขับเลยช่วงนี้

ใส่ได้ 200 โลเเล้วครับ

ใช้ดีครับ confirm เต็ม 10 ให้ 9 ครับ

ผมใช้มา 3 ครั้งแล้วครับ เสียงจะมีตอนผ้าใกล้หมดครับ

ที่สำคัญไม่ค่อนกินจานด้วยครับ ถ้าเทียบกับ project mu และ Mugen tpye S ครับ

ผมใช้อยู่ครับพี่เสือ

เบรคจับดีมากครับ ผมว่ามันคุมน้ำหนักง้ายดี ทั้งขณะร้อนและเย็น วิ่งสนามได้เหมือนผ้าเบรคซิ่งราคาแพงๆครับ

เสียงดังมีบ้างครับ เวลาผ้าเบรคสกปรกวิธีแก้คือทำความสะอาดเบรคก็หายครับ

ไม่ค่อยกินจานเท่าไหล่ครับ ถ้าใช้งานปกติแต่ถ้าเบรคหนักๆอาจมีบ้างแต่น้อยครับ

เค้ามีรุ่นที่ใส่กับ BREMBO GT 6pots MONOBLOC ด้วยป่ะครับ ผ้าเบรคตอนนี้ดังเเล้วครับ ใกล้หมดเต็มทน โทรถามเเบมแท้ร้านTOON ราคากระแทกใจเลยครับ อยากไว้เป็นตัวเลือกสุดท้าย T T

มีพี่ๆท่านใดทราบบ้างมั้ยเอ่ย

เค้ามีรุ่นที่ใส่กับ BREMBO GT 6pots MONOBLOC ด้วยป่ะครับ ผ้าเบรคตอนนี้ดังเเล้วครับ ใกล้หมดเต็มทน โทรถามเเบมแท้ร้านTOON ราคากระแทกใจเลยครับ อยากไว้เป็นตัวเลือกสุดท้าย T T

มีพี่ๆท่านใดทราบบ้างมั้ยเอ่ย

ไม่ทราบว่าเป็น Caliper แบบนี้หรือป่าว

ถ้าเหมือนในรูปมีครับ