Jump to content

ขอบคุณครับ ขอบคุณพี่พรมากๆครับ

Recommended Posts

รบกวนหน่อยครับ วิทยุไม่ติด กดล็อครถไม่ได้

คือผมไป ติดไฟส่องเท้า แล้วไฟเก๋ง ภายในรถดับหมด ก้เลยเช็คเจอฟิวส์ตัว22(กล่องฟิวส์ใต้กระโปรงหหน้า)ขาด ก็เปลี่ยนฟิวส์ไปไฟเก๋งก้ติด แต่เจอปัญหาใหญ่ วิทยุไม่ติด กดล็อครถไม่ได้ เงียบเลย ลองสตาร์ทเครื่อง วิ่ง พอจอดแล้วดับเครื่อง ไมล์ค้างที่ 2000 รอบ เช็คฟิวส์ที่เกี่ยวกับระบบเสียงแล้วไม่ขาด(กล่องฟิวส์ใต้กระโปรงหหน้าเบอร์17 และกล่องฟิวส์ใต้คอนโซลหน้าเบอร์35)

เพื่อนๆ มีใครเคยเป็นมั่งครับ แล้วมีวิธีแก้ไขยังไงครับ รบกวนด้วยครับ

ขอบคุรทุกท่านครับเดี๋ยวอาทิตย์นี้จะเอาเข้าศูนย์ครับ

ปล.อาการนี้เคยเป็นมาแล้วครั้งนึง เกิดจากการต่อ ชุดปรับคันเร่งไฟฟ้า แล้วช็อต เข้าศูนย์โดนค่าเสียหายไป 400 บาท แต่ลืมถามว่าแก้ตรงไหน :sm28:

เปลี่ยนฟิวส์ เบอร์ 23 หน้ารถครับ

ไม่อยากตอบหน้ากระทู้ เพราะส่วนมากผมจะอยู่ที่ CIVICCLUBTHAILAND.COM

ขอบคุณพี่พรมากๆครับ จัดการตามที่พี่บอก ตอนนี้ใช้ได้แล้วครับ (คู่มือทำแสบมากบอกว่าเป็นฟิวส์สำรองผมเลยเอามาใช้แทนตัว22ที่ขาด) ขอบคุณจริงๆครับพี่

เจ้าเบอร์ 23 นี่ เล่นผมไปจุกเหมือนกัน ตอนต่อโมวิทยุเอาสาย Audio ออกมา

ประกอบเสร็จตอนค่ำๆ เปิดเทส ดับทั้งแผง รถเอ๋อๆไปเลย แอบเซ็งเพราะต้องรื้อแก้อีก

ได้พี่พรโทรมาบอกตอนสี่ทุ่ม หลังจากนั้นไม่เกิน 10 นาที หลับสบาย :P

จำแม่นเลยคราวนี้

photo-5.jpg?_r=1337183649

พี่พร คือ พี่ชายที่แสนดีของทุกๆคน นับถือน้ำใจพี่มากๆครับ สุดๆครับพี่คนนี้

ผมว่าทางเว็บน่าจะมีห้องหรือปักหมุดสรรเสริญ ยกย่องเชิดชูคนดีศรีเว็บของเรานะครับ อิอิ

ปล.ทุกวันนี้ผมยังไม่เคยลืมเหตุการณ์ในวันที่พี่พรช่วยเหลือเลย ถ้าไม่ได้พี่พรคงจะแย่มากเลยทีเดียว

กด Like ให้เลยครับ ที่่แห่งนี้ มีพี่ๆ เพื่อนๆ ใจดี ให้ความรู้ ให้ข้อมูลดีๆมากมายครับ