Jump to content

ขอถามเรื่องฝากระโปรงเจาะรูครับ

Recommended Posts

ขอรบกวนผู้รู้ช่วยให้ความรู้หน่อยนะครับ

.....

รถของผม FD 2011 ครับ ต้องการเปลี่ยนฝากระโปรงหน้าใหม่เป็น

ฝา คาร์บอน MTR(มีรู) จึงอยากถามว่า

1.ถ้าเราใส่แล้ว เวลาที่ฝนตกเนี่ย น้ำมันจะไหลเข้ามาในส่วนของเครื่องยนต์ใช่มั้ยครับ

2.ถ้าน้ำมันไหลเข้ามาแบบนี้ แล้วเรามีวิธีการยังไงในการแก้ไขครับ

3.ไอที่เค้าเรียกว่า การเดินรางน้ำ นี่มันคืออะไร ทำยังไง

รบกวนช่วยตอบด้วยนะครับ ไม่ค่อยจะมีความรู้ซักเท่าไหร่แต่อยากจะเปลี่ยนน่ะครับ

ถ้าไม่ชอบให้น้ำไหลเข้าห้องเครื่องก็ต้องใส่รางน้ำครับ แต่ของผมไม่ใส่นะให้มันระบายความร้อนครับ

ถ้าไม่อยากให้น้ำเข้าต้องใส่รางน้ำครับ มันเป็นแผ่นที่่บังคับน้ำที่ลงมาว่าให้ไหลไปลงตรงไหนครับ แต่ผลก็คือการระบายความร้อนที่ลดลงครับ

ถ้าไม่ชอบให้น้ำไหลเข้าห้องเครื่องก็ต้องใส่รางน้ำครับ แต่ของผมไม่ใส่นะให้มันระบายความร้อนครับ

ถ้าไม่อยากให้น้ำเข้าต้องใส่รางน้ำครับ มันเป็นแผ่นที่่บังคับน้ำที่ลงมาว่าให้ไหลไปลงตรงไหนครับ แต่ผลก็คือการระบายความร้อนที่ลดลงครับ

ขอบคุณมากครับ...แล้วส่วนใหญ่นี่ ทางร้านที่ขายฝากระโปรงเค้าจะทำรางน้ำมาให้เราอยู่แล้วใช่มั้ยครับ

ขอบคุณมากครับ...แล้วส่วนใหญ่นี่ ทางร้านที่ขายฝากระโปรงเค้าจะทำรางน้ำมาให้เราอยู่แล้วใช่มั้ยครับ

แล้วแต่ร้านอะครับ แต่ถ้าร้านดีๆก็จะมีให้ แต่ราคาก็จะสูงขึ้นนิดครับ

ตาม นี้เลยครับ ผมก็ใส่อยู่ แบบ มีรางน้ำครับ

แล้วแต่ร้านอะครับ แต่ถ้าร้านดีๆก็จะมีให้ แต่ราคาก็จะสูงขึ้นนิดครับ

ช่ายเลยครับ ถ้าร้านดีๆ ก้อจะมีให้ แต่ราคาก้อเพิ่มไปนิดนึงครับ

อยู่คอนเหรอครับ

ผมบ้านอยู่คอน(ร่อนพิบูลย์)

ผมอยู่ทุ่งสงครับ...ไม่ไกลกันนะ

ของผมก็ถอดรางน้ำออก ช่วงนี้โดนฝนแทบทุกวันเลย ก็ยังไม่เป็นอะไรคับ แต่ระยะยาวไม่รุเหมือนกัน.....

ห้องเครื่องจะเลอะกว่าเดิมมั้ยอ่ะ

ผมใส่ฝาชิปสปอร์ต รูใหญ่มากๆตรงกลางฝาเลย ผมว่าช่วงหน้าฝนห้องเครื่องดูสะอาดดีคับเพราะน้ำเข้าไปชะล้างแทบทุกวัน - -" แต่ฤดูอื่นๆจะสกปรกไวกว่าเดิมคับ

จะเปลี่ยนฝาหน้าหรือครับ

ตั้งใจว่ายังงั้นครับ อยากเปลี่ยนเป็น MTR คาร์บอน ลาย2 อ่ะครับ

ของผมก็ถอดรางน้ำออก ช่วงนี้โดนฝนแทบทุกวันเลย ก็ยังไม่เป็นอะไรคับ แต่ระยะยาวไม่รุเหมือนกัน.....

ถอดออกทำไมอ่ะครับ เพื่อระบายความร้อนให้ดีขึ้นหรอครับ...แต่หน้าฝนๆยังงี้ ผมว่าน่าจะใส่ไว้เนอะ

ห้องเครื่องจะเลอะกว่าเดิมมั้ยอ่ะ

นั่นสิ จะเลอะหรือป่าวนะ

ผมใส่ฝาชิปสปอร์ต รูใหญ่มากๆตรงกลางฝาเลย ผมว่าช่วงหน้าฝนห้องเครื่องดูสะอาดดีคับเพราะน้ำเข้าไปชะล้างแทบทุกวัน - -" แต่ฤดูอื่นๆจะสกปรกไวกว่าเดิมคับ

เอ่า ตกลงเอา รางออกในหน้าฝน มันทำให้สะอาดขึ้นหรือนี่

ผมอยู่ทุ่งสงครับ...ไม่ไกลกันนะ

วันที่30นี่ไดัข่าวว่าทีสนามฟุตบอลร่อนมีการแข่งรถกันหรือครับ

พอดีว่าพรรคพวกโทรมาหาให้ไปร่วม มีตติ้ง กันพอได้ข่าวมั้ยครับ

วันที่30นี่ไดัข่าวว่าทีสนามฟุตบอลร่อนมีการแข่งรถกันหรือครับ

พอดีว่าพรรคพวกโทรมาหาให้ไปร่วม มีตติ้ง กันพอได้ข่าวมั้ยครับ

ไม่อ่ะครับ...ผมเพิ่งเข้าร่วม เว็บนี้ได้ไม่นาน อ่ะครับ