Jump to content

*สอบถามผู้รู้เรื่องการติดตั้งอุปกรณ์อื่นๆกับ Pioneer AVH-P4350DVD

Recommended Posts

Pioneer AVH-P4350DVD

เรื่องของเรื่อง คืออยากติดตั้งเองในวันหยุดครับ

แต่ไม่รู้ว่าต้องเสียบที่ช่องไหนอย่างไรท้ายเครื่อง

เลยมีเรื่องอยากสอบถามพี่ๆเพื่อนๆดังนี้

1. tv จูนเนอร์ใช้ของยี่ห้ออะไรดีครับ เสียบช่องไหนอย่างไรครับ

2. กล้องมองหลังแบบไหนดีครับ (อยากได้แบบแยกจากไฟส่องป้าย กท.) เสียบช่องไหนอย่างไรครับ

3. การต่ออินเทอเฟทครับ (พอดีสายแจ๊คสีดำคล้ายๆหูฟังมันหลุดออกมาเลยไม่รู้เสียบช่องไหน แต่กดปุ่มที่พวงมาลัยแล้วมีสัญญาณกระพริบที่กล่องเวลากด) เสียบช่องไหนอย่างไรครับ

ภาพตัวอย่างจากด้านหลังเครื่องผมครับ

รบกวนด้วยครับ ขอบคุณล่วงหน้า

Pioneer AVH-P4350DVD

เรื่องของเรื่อง คืออยากติดตั้งเองในวันหยุดครับ

แต่ไม่รู้ว่าต้องเสียบที่ช่องไหนอย่างไรท้ายเครื่อง

เลยมีเรื่องอยากสอบถามพี่ๆเพื่อนๆดังนี้

1. tv จูนเนอร์ใช้ของยี่ห้ออะไรดีครับ เสียบช่องไหนอย่างไรครับ

ถ้าเป็นของ pioneer เอง ก็เสียบเข้าช่องอุปกรณ์เสริมของมันเองได้เลย แต่ถ้าเป็น ยี่ห้ออื่นก็ต้องเข้าทาง vidio in ครับ

2. กล้องมองหลังแบบไหนดีครับ (อยากได้แบบแยกจากไฟส่องป้าย กท.) เสียบช่องไหนอย่างไรครับ

กล้องมองหลัง ก็เสียบเข้าช่อง camera ได้เลยครับ

3. การต่ออินเทอเฟทครับ (พอดีสายแจ๊คสีดำคล้ายๆหูฟังมันหลุดออกมาเลยไม่รู้เสียบช่องไหน แต่กดปุ่มที่พวงมาลัยแล้วมีสัญญาณกระพริบที่กล่องเวลากด) เสียบช่องไหนอย่างไรครับ

ต่อเข้าช่อง W/R ครับ

ภาพตัวอย่างจากด้านหลังเครื่องผมครับ

รบกวนด้วยครับ ขอบคุณล่วงหน้า

รายการที่ 3 ดำเนินการแล้วเสร็จใช้งานได้สมบูรณ์ครับ

เหลือรายการที่ 1 กับ 2 ต้องหาข้อมูลเพิ่ม

หากท่านไหนมีข้อแนะนำบอกได้นะครับ

• 10 months later...

แบ่งปันครับ

รายการที่ 1. ผมใช้ digital tv tuner dvb-t2 ใช้งานมาราวๆ 4 เดือน ดีมากครับ ถ้าอยู่ในเมือง คมชัด happy มาก

รายการที่ 2. ติดตั้งกล้องแล้ว แต่กล้องไม่ทำงานเมื่อเข้าเกียร์ถอยหลัง เมื่อตั้งค่าวิทยุเลือกให้กล้องเป็นแบบ AUTO หน้าจอจะค้าง

ต้องใช้แบบ manual โดยกดเลือกกล้องที่หน้าจอ (น่าเบื่อมากแทนที่เข้าเกียร์ถอยจะทำงานเลย ต้องมาเลือกเองอีก)

ท่านใดทราบ แนะนำด้วยครับ

แบ่งปันครับ

รายการที่ 1. ผมใช้ digital tv tuner dvb-t2 ใช้งานมาราวๆ 4 เดือน ดีมากครับ ถ้าอยู่ในเมือง คมชัด happy มาก

รายการที่ 2. ติดตั้งกล้องแล้ว แต่กล้องไม่ทำงานเมื่อเข้าเกียร์ถอยหลัง เมื่อตั้งค่าวิทยุเลือกให้กล้องเป็นแบบ AUTO หน้าจอจะค้าง

ต้องใช้แบบ manual โดยกดเลือกกล้องที่หน้าจอ (น่าเบื่อมากแทนที่เข้าเกียร์ถอยจะทำงานเลย ต้องมาเลือกเองอีก)

TV Tuner ของยี่ห้อไหนครับ เท่าไรครับ 

รถวิ่ง ภาพล้มไหมครับ 

ตอนนี้ ใช้แบบ analog ชัด บ้าง ไม่ชัดบ้าง อยู่ว่าจะลองเปลี่ยนดูบ้าครับ

• 2 weeks later...

แบ่งปันครับ

การเซ็ทกล้องมองหลังของ pioneer จะมีให้เลือกว่าใช้ไฟ 12v เข้า หรือ กราว เข้า เราต้องเลือกให้ถูกกับสายที่เราต่อเข้าด้วยครับ ถ้าเลือกถูกแล้วคงเป็นปัญหาที่ตัวเครื่องแล้ว

• 3 weeks later...

TV Tuner ของยี่ห้อไหนครับ เท่าไรครับ 

รถวิ่ง ภาพล้มไหมครับ 

ตอนนี้ ใช้แบบ analog ชัด บ้าง ไม่ชัดบ้าง อยู่ว่าจะลองเปลี่ยนดูบ้าครับ

ไม่ล้มครับ หลุดคือหลุด ส่วนมากดูได้ตลอดครับ ขึ้นอยู่กับพื้นที่ครับ โดยรวมประทับใจครับ

กล่องสีดำครับ http://images.fystore.com/i/35/NEW-40km-h-speed-maximum-Mobile-Digital-Car-DVB-T2-MPEG4-Digital-TV-tuner-high-Speed-H-264-Receiver-Box-For-Russia-p179485.jpg.middle.jpg

การเซ็ทกล้องมองหลังของ pioneer จะมีให้เลือกว่าใช้ไฟ 12v เข้า หรือ กราว เข้า เราต้องเลือกให้ถูกกับสายที่เราต่อเข้าด้วยครับ ถ้าเลือกถูกแล้วคงเป็นปัญหาที่ตัวเครื่องแล้ว

เดี๋ยวลองเลือกดูครับ

ต้องขอโทษด้วยครับที่ไม่ได้โทรไปหา วุ่นๆครับ

ขอบคุณมากครับพี่พร