Jump to content

ติดสติกเกอร์เวปโน้นขอระบายหน่อยครับ

Recommended Posts

เรื่องของเรื่องมีอยู่ว่าเพื่อนของผมติกสติกเกอร์เวปโน้นอยู่(ความจริงก็เป็นสมาชิกสองเวปเหมือนๆพวกเรา)เหตุเกิดเมื่อเช้าที่ทางด่วนรามอินทรา อาจณรงค์ขาเข้า ขณะรถติดมองไปด้านข้างก็เจอfd สีดำข้างหลังน่าจะแต่งRR เพราะมีไฟแดงตัดหมอกติดข้างหลัง ติดสติกเกอร์เวปเรา ก็ไม่คิดว่ามีอะไร จู่ๆเขาก็ขับมาปาดหน้าเฉยๆ ซึ่งเพื่อนๆผมก็ได้แต่ขับงงว่าทำไมมันเกิดอะไรขึ้นหรือว่าเป็นเพราะติกสติกเกอร์ต่างค่ายกันต้องทำกันอย่างงี้ด้วยเหรอทีเขียนมายาวๆไม่มีอะไรเพื่อนมันฝากมาระบายว่าติดสติกเกอร์ต่างกันก็ไม่ใช่ศัตรูกันไม่ทักทายกันก็ขับกันดีๆก็ได้ขอมาเล่าเรื่องแค่นี้นะครับ

• Replies 51
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

Top Posters In This Topic

Popular Posts

นายตาต่ำ

ผมขอมาชี้แจงครับ คงต้องรบกวนฝากพี่ชิตไปขอโทษเพื่อนพี่ด้วยครับ เมื่อเช้าตอนเกิดเหตุผมกะแล้วว่าน่าจะโดนว่าแน่นอน ขอชี้แจงดังนี้ รถfmFDเพื่อนพี่สีขาวผมเจอบ่อยครับ เคยทักและเคยจับด้วย ซึ่งเหตุการณ์ในเช้าน

Tommie

นั่นไง ออกทะเลมาที่ผมแล้ว   เดี๋ยวปลายๆเดือนออกให้ครับ เดี๋ยวอาทิตย์นี้สรุปเงินก่อน จะได้เบิกต่อ   เรื่องสติกเกอร์นี้ผมเห็นด้วยนะครับ จะติดสติกเกอร์อะไรอย่างไปใส่ใจครับ อย่าสร้างความบาดหมางให้ก

Tommie

เดี๋ยวจะยาวไป ก่อนโพสท์ อ่านให้จบทุกข้อความก่อนนะครับ เดี๋ยวจะกลายเป็นปล่อยไก่กันไปเป็นเล้า   เรื่องราวไม่เข้าใจในอารมณ์และการขับขี่ที่เกิดขึ้น ดูเหมือนเป็นเรื่องสติกเกอร์ ปาดกัน แต่มาเฉลยแล้วที่ตา

น่าจะมีเลขทะเบียนนะครับ :0018:

แต่

คงต้อง รอ เจ้าตัวมาอธิบายละครับ แต่ผมว่าคงไม่มีอะรไรมากหรอกครับ อาจจะเผลอๆ เพราะ พฤติกรรมการขับรถ แต่ละท่านไม่เหมือนกันจริงๆครับ

หรือไม่ก็ไม่ได้ตั้งใจจะปาดละมั้งครับ แต่จังหวะรถ มันพาไปก็เป็นได้ ^^

ปล.แต่จริงๆน่าให้เพื่อนพี่ ชิต มาอธิบาย(โพส)ด้วยตนเองนะครับ ผมว่า เพราะก็เป็นสมาชิค เวปนี้เช่นกัน มันจะ ตรงมากกว่าครับ (ไม่ใช่อะไรครับ)

กลัว เรื่องจะเข้า พี่นะครับ ^^ เพราะผมว่า เจ้าตัวทั้งสองฝ่ายน่าจะรู้เต็ม อกว่า ณ ตอนนั้น เกิดอะไรขึ้น จังหวะ รถเป็นอย่างไร น่ะครับ ^^

ปล.2 แต่ยังไงใช้รถใช้ถนน ก็เบาๆให้อภัยกันละกันครับ ไม่ว่าจะในคลับนอกคลับ หรือ รถทั่วไปบนถนน หนักนิดเบาหน่อย ปล่อยผ่านไปละกันครับ :0085:

ผมเจอบ่อยครับพี่ชิต ผมจะพยายามไม่เข้าใกล้ กลัวควบคุมอารมณ์ตัวเองไม่อยู่ 555+

ก็ตามที่พี่ชิต บอกมาล่ะครับ เพื่อนๆพี่ๆ ต่างคนต่างอยู่

ที่มันไม่ดี ไม่ใช่ตัวเวป แต่เป็นที่ตัวคน ไม่กี่คน

เพราะฉะนั้น

ป๋าทอม ทำสติกเกอร์คลับ เพิ่มเถอะครับ

ผมเจอบ่อยครับพี่ชิต ผมจะพยายามไม่เข้าใกล้ กลัวควบคุมอารมณ์ตัวเองไม่อยู่ 555+

ก็ตามที่พี่ชิต บอกมาล่ะครับ เพื่อนๆพี่ๆ ต่างคนต่างอยู่

ที่มันไม่ดี ไม่ใช่ตัวเวป แต่เป็นที่ตัวคน ไม่กี่คน

เพราะฉะนั้น

ป๋าทอม ทำสติกเกอร์คลับ เพิ่มเถอะครับ

เห็นด้วยครับน้องเก๋ น้องทอมมี่ทำเพิ่มเถอะ

งานถวายพระผมก็เห็นสติ๊กเกอร์เวปโน้นมานะ ไม่ติดของเราด้วย ชื่นชมเป็นบางบุคคล

น่าจะมีเลขทะเบียนนะครับ :0018:

แต่

คงต้อง รอ เจ้าตัวมาอธิบายละครับ แต่ผมว่าคงไม่มีอะรไรมากหรอกครับ อาจจะเผลอๆ เพราะ พฤติกรรมการขับรถ แต่ละท่านไม่เหมือนกันจริงๆครับ

หรือไม่ก็ไม่ได้ตั้งใจจะปาดละมั้งครับ แต่จังหวะรถ มันพาไปก็เป็นได้ ^^

ปล.แต่จริงๆน่าให้เพื่อนพี่ ชิต มาอธิบาย(โพส)ด้วยตนเองนะครับ ผมว่า เพราะก็เป็นสมาชิค เวปนี้เช่นกัน มันจะ ตรงมากกว่าครับ (ไม่ใช่อะไรครับ)

กลัว เรื่องจะเข้า พี่นะครับ ^^ เพราะผมว่า เจ้าตัวทั้งสองฝ่ายน่าจะรู้เต็ม อกว่า ณ ตอนนั้น เกิดอะไรขึ้น จังหวะ รถเป็นอย่างไร น่ะครับ ^^

ปล.2 แต่ยังไงใช้รถใช้ถนน ก็เบาๆให้อภัยกันละกันครับ ไม่ว่าจะในคลับนอกคลับ หรือ รถทั่วไปบนถนน หนักนิดเบาหน่อย ปล่อยผ่านไปละกันครับ :0085:อย่างที่บอกแต่แรกละครับเพื่อนมันมาเล่าด้วยความงงงงผมมาบอกเล่าต่อเฉยๆไม่มีอะไรผมอยากจะเสริมต่ออีกนิดหนึงถึงเราจะไม่ชอบตาหนวดเหมือนกันแต่เราอย่ามาทะเลาะกันเรื่องสติกเกอร์ไม่เหมือนกัน

วันก่อนผมก็เคยเจอรถแปะติกเกอร์เวปนั้นปาดหน้า ตรงคอสะพานที่ข้าไปทางด่วนพระราม 2

(ถ้าถามหาเจ้าตัวน่าจะรู้ตัว CIVIC สีเทาโพลิส ปาดหน้า SI สีขาว เพราะ SI สีขาว แถวพระราม 2 มีผมคันเดียวนี่แหละ)

นั่นไง ออกทะเลมาที่ผมแล้ว :P

เดี๋ยวปลายๆเดือนออกให้ครับ เดี๋ยวอาทิตย์นี้สรุปเงินก่อน จะได้เบิกต่อ :D

เรื่องสติกเกอร์นี้ผมเห็นด้วยนะครับ จะติดสติกเกอร์อะไรอย่างไปใส่ใจครับ อย่าสร้างความบาดหมางให้กันและกันเพียงเพราะสติกเกอร์เลยครับ

เข้าใจว่า มันมีลึกๆกันบ้างแหละ แต่คิดว่าปล่อยไปเถิดนะคับ รกใจปล่าวๆนะ อยู่กันสบายๆเถอะครับ

กรุณาอย่าปาดหน้าผมนะครับ ผมคนใจร้อน เห็นช้างตัวเท่าหมู มักควบคุมตัวเองไม่ค่อยไำด้ แถมปราศจากความยับยั้งตั้งใจอีกต่างหาก อ่ะ

:0208: :0208:

จิงๆๆ แล้วรถผมก้อมี ติ๊กเกอร์จากหลายกลุ่มมาก สกัดหลายกลุ่ม แต่การขับรถ ไม่เคยสนใจนะว่าคัยจะอยู่กลุ่มไหน

ผมว่าอยู่ที่ นิสัย สันดาน ส่วนตัวมากกว่าคับ มันบังเอิญว่าเค้าติดติ๊กเกอร์อันเดิมอยู่มั้ง เค้าอาจไม่รู้จักติ๊กเกอร์เวบใหม่ก้อเปงได้นะคับ

civic เหมือนกัน ก้อเพื่อนๆๆกันหมดละคับ อย่าไปถือสาเรย ปล่อยวาง กะนิสัยแย่ๆของคนในยุคปัจจุบันนี้บ้างก้อดีนะคับ :0026:

ถ้าเรื่องให้ทาง ผมยังคงให้ทางทั้ง 2 เวปคับ เพราะเพื่อนผมบางคนก็ยังติดเวปเก่าอยู่แต่ก็มาเล่นเวปนี้เป็นหลัก และคาดว่าหลายๆท่านที่เล่นเวปนี้เป็นหลัก ยังไม่มีสติ๊กเกอร์เวปนี้เหมือนกัน

ส่วนเรื่องบีบแตรทัก ผมจะทักแต่เฉพาะสติ๊กเกอร์เวปนี้ และกลุ่มโซนของผมเอง เพราะยังไงก็รู้ว่าเป็นพวกเดียวกัน ถึงยังไม่มีสติ๊กเกอร์ก็ตาม ^^

ผมว่าปล่อยวางเถอะครับ...เจอเยอะแยะแบบปาดหน้าแบบนี้ทั้งที่มี สติกเกอคลับต่างกันและไม่ต่างกัน ..มันขึ้นกับนิสัยคนขับมากกว่า

ผมติดสติกเกอร์CCTH บีบแตร ทัก CFDT แต่ไม่ได้รับการทักกลับผมก็ยังเฉยๆ ทั้งๆที่เข้าก็หันหน้ามาดู แต่ผมก็ไม่รู้ว่าเขาจะคิดอะไรรึป่าว

"กลัวเขาคิดว่าผมบีบแตรไล่เขานะสิ คิดต่างมุม กลับผม"

สังคมแตกแยกพอแล้วใช้รถเหมือนๆกัน อย่าใส่ใจเลยครับ คนใช้รถ ใช้ถนน ร้อยพ่อพันแม่ ปลูกจิตสำนึกหมดทุกคนไม่ได้หรอกครับ ปาดไปเถอะ เดี๋ยววันหน้าก็โดนยิงตายเองหล่ะครับ แต่ทั้งหมดทั้งมวลต้องฟังความทั้งสองข้างถ้ามีรูปถ่ายหรือติดกล้อง dvr ก็จะช่วยยื่นยันได้ครับ

ผมขอมาชี้แจงครับ คงต้องรบกวนฝากพี่ชิตไปขอโทษเพื่อนพี่ด้วยครับ เมื่อเช้าตอนเกิดเหตุผมกะแล้วว่าน่าจะโดนว่าแน่นอน ขอชี้แจงดังนี้ รถfmFDเพื่อนพี่สีขาวผมเจอบ่อยครับ เคยทักและเคยจับด้วย ซึ่งเหตุการณ์ในเช้านี้พอดีผมขับมาเลนซ้ายสุด เพื่อนพี่ขับอยู่เลนกลางครับ"และในเลยไหล่ทางซ้ายนั้นมีรถมิตซูสีทองขับคล่อมเลนอยู่"โดยผมได้กระพริบไฟให้เค้าเลือกว่าจะวิ่งเลนไหนเพราะด้านหน้าว่างมากครับ พอเค้าหลบซ้ายผมก็แซงขึ้นไป เป็นจังหวะที่รถเพื่อนพี่จะเปลี่ยนเลนมาเหมือนกัน แต่พอผมขับผ่านมิตซูปาเจโร่ เค้าบีบแตรใส่ผม ผมเลยชลอ ทำให้เพื่อนพี่ที่กำลัอเปลี่ยนเข้าเลนซ้ายต้องเบรค ซึ่งผมมองกระจกหลังและรอให้เพื่อนพี่ขับขึ้นมา เพื่อขอโทษ แต่เพื่อนพี่ไม่ได้ขับขึ้นมาครับ ผมคงต้องฝากขออภัยขออภัยเพื่อนพี่ผ่านทางนี้ด้วยครับ หวังว่าคงได้ทักทายเพื่อนพี่อีกเพราะเส้นนี้มีFDทั้งสองบ้านวิ่งกันพอสมควรครับ

ความคิดเห็นส่วนตัว คับพี่ เรื่องขับปาด!! ขับไม่มีมารยาท ขับแบบเลวๆ!!! เรื่องแบบนี้เกิดขึ้นได้กับรถทุกค่ายทุกยี่ห้อ ไม่อยากให้เกิดประเด็น เดี๋ยวสติ๊กเกอร์เว็ปโน้นบ้าง เว็ปนี้บ้าง ก็ไม่จบกันสักที ต่างคนต่างอยู่ดีกว่าคับ เอาเปนจําทะเบียน สีรถ มาประจานพวกขับรถแย่ๆดีกว่า เปนรายบุคคลน่าจะดีกว่า คับ

ยังไงเจ้าตัวก็มีอธิบายเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นเเล้ว ก็น่าจะเข้าใจกันทั้งสองฝ่ายนะครับ

ไม่มีใครอยากให้เกิดเหตุการณ์เเบบนี้หรอกครับ รักๆกันไว้

คู่กรณีออกมาอธิบายแล้วครับ ทุกอย่างน่าจะจบด้วยดีครับ

งัยก็พี่ๆน้องๆกันทั้งนั้น

เจ้าตัวมาชี้แจงแล้วครับ...ผมว่าอยู่ที่สถานการณ์ในตอนนั้นมากกว่าครับ ถ้าสถานการณ์บีบบังคับให้ต้องปาดหน้าคนอืน ผมก็คงต้องทำอย่างนั้น

ส่วนมากไม่เคยปาดใคร ใครรีบเชิญแซงได้เลย อภัยให้กันครับ...

กรุณาอย่าปาดหน้าผมนะครับ ผมคนใจร้อน เห็นช้างตัวเท่าหมู มักควบคุมตัวเองไม่ค่อยไำด้ แถมปราศจากความยับยั้งตั้งใจอีกต่างหาก อ่ะ

:0208: :0208:

เก็บอาการหน่อยพี่ อิอิ

มันเป็นเหตุสุดวิสัยครับ ผมเองก็เคยเจอเหตุการณ์คล้ายๆกัน

ส่วนเรื่องสติ๊กเกอร์หลายคนยังไม่มี บางทีเจอ เวปโน้นมาบีบแตรทักผมก็ทักกลับครับ

แต่บางคนอาจงงๆ ว่า ทำไมสติ๊กเกอร์เราไม่เห็นเหมือนของเค้า