Jump to content

นายยุทธศักดิ์ แสงคำ ถ้ายังอยู่ในคลับ ออกมาโชวความเป็นลูกผู้ชายด้วยครับ (จากบ้านหลังเก่

Recommended Posts

ขออนุญาตเล่าเรื่องเลยครับ มันแค่เงินไม่กี่บาท แต่มันเสียความรู้สึก ให้ทุกคนได้เห็นการกระทำของคนในคลับเรา

เรื่องมีอยู่ว่าผมได้ขายล้อ Lenso 17" สีดำ ให้กับ นายยุทธศักดิ์ แสงคำ ซึ่งผมไม่ทราบชื่อยูสเซอร์เนม

เพราะเค้าไม่เคยโพสมาเลยโทรมาหาผม ผมก็ขายในราคา 7500 แล้วผมจะไปส่งของให้และตกลงกันว่าค่าส่งเก็บปลายทาง

แต่แล้วหลังจากที่ผมไปที่บริษัทส่งของของเอกชนแห่งนึง ซึ่งต้องขับรถไปไกล ลางานสอนจากที่มหาลัย บริษัทให้จ่ายเงินค่าส่งตั้งแต่ต้นทาง (ไม่มีการเก็บปลายทาง) เป็นจำนวนเงินแค่ 560 บาท

และผมก็โทรไปบอกผู้ชายสุดแมนคนนี้ว่าให้โอนค่าส่งให้ด้วย เค้าก็รับปากยินดี ว่าจะโอน

หลังจากนั้นผมก็ไปมาเลเซ๊ย 2 วัน ก่อนไปยังส่งข้อความบอกให้เค้าโอนค่าส่งให้ด้วย

2 วันผ่านไป ผมกลับมาไทย โทรหาเค้าทันที เพราะยังไม่มีเงินเค้าเข้าที่ข้อความผมเลย เค้าบอกว่า "ล้อจะไปเอาคืนนี้ เด๋วผมจะโอนให้" วันนั้นก็เงียบไม่มีอะไรเกิดขึ้น

วันรุ่งขึ้นผม โทรไป 3-4 ครั้ง และให้แฟนโทรไปอีก 4 ครั้ง ไม่มีการตอบกลับ ไม่มีการโทรกลับ ผมเลยส่งข้อความไปบอกว่า "ตกลงจะไม่โอนใช่ไหม ผมสละเวลามาส่งของให้คุณ แล้วคุณก็ได้ล้อฟรีๆจากพี่ตรีไปสองเส้นอีก" (พี่ตรีเป็นคนน้ำใจงามมากเลยครับ แกให้ยางสองเส้นฟรีๆ ถ้าใครมาซื้อล้อผม พี่ตรีให้ยางฟรีๆ เค้าก็ไปรับเรียบร้อย)

หลังจากนั้นก็เงียบจนถึงวันนี้ ล่าสุดผมส่งข้อความไปขออนุญาติเอาชื่อของคุณประจานให้คนในคลับได้รู้

เงินมันไม่กี่บาทหรอกครับ

แต่ความเป็นสุภาพบุรุษคำไหนคำนั้นมันออกมาจากปากคุณเอง กะเงินแค่ไม่กี่บาทคุณยังให้กับน้ำใจที่ผมและพี่ตรีให้คุณไม่มีเลยซักนิดเดียว แสดงให้เห็นถึงการศึกษาว่ามันไม่ได้ช่วยอะไรเลย

ผมสงสาร "พ่อแม่" คุณนะที่มีลูกคิดแบบนี้

ผมเสียความรู้สึกมากๆ ห่อของเองอย่างดี ไปส่งให้เอง ได้ยางฟรี และผมสงสารที่ล้อชุดแรกในชีวิตผมที่ต้องไปตกอยู่กับคนแบบนี้

ขอบคุณทุกท่านที่รับฟังครับ

อาจารย์รูฟ

ชื่อของเค้าคือ

นายยุทธศักดิ์ แสงคำ

100/555 แจ้งวัฒนะ 10 ทุ่งสองห้อง หลักสี่ กทม 10210

090-1015936

คุณเป็นลูกผุ้ชายรึปล่าว? ใครที่ขายของให้กับบุคคลท่านนี้ระวังไว้ด้วยนะครั

และผมหวังว่าถ้าคุณมาโพส อะไรคงไม่แก้ตัวอีกนะครับ เพราะคุณผิดเต็มๆงานนี้

โอว...อาจารย์รูฟจัดเต็มเลย ถ้าเป็นตามนี้จริงก็ไม่ไหวนะครับ แต่ยังไงผมก็หวังว่าจบได้ด้วยดีนะครับ เอาใจช่วยครับ

โอว...อาจารย์รูฟจัดเต็มเลย ถ้าเป็นตามนี้จริงก็ไม่ไหวนะครับ แต่ยังไงผมก็หวังว่าจบได้ด้วยดีนะครับ เอาใจช่วยครับ

ขอบคุณครับพี่เนศ ขออนุญาตจัดนิดนึงนะ

อย่างที่อาจารย์บอก มันเสียความรู้สึก

ครับ สุดๆเลย เหมือนเหนื่อยฟรี

มีข้อแก้ตัวก็ฟังไม่ขึ้นนนะแบบนี้

ครับใช่เล

เห็นชื่อแวปแรก ต๊กกะใจ ชื่อเดียวกับผมเลย

555 ดีนะคนละนามสกุล

ยังไงขอให้ตามให้ได้นะครับจารย์ ปล. เสกิ๊ต ยังไม่ลืมนะ แต่มันไม่มีเวลาจริงๆ นะจารย์

เซ็งแทนจาร์ยรูฟ ซื้อขายมีอะไรก็บอกกันตรงๆ จะได้ไม่เสียเวลา และล้อก็ไม่ได้น้ำหนักเบาๆ ยังแอบดีใจที่ขาย ล้อออกซักทีมาเจอคนแบบนี้อีกน่าเบื่อที่สุด

ชื่อที่อยู่ ชัดเจนขนาดนี้...หวังว่าคุณคงไม่สามารถได้ซื้อของจากคลับนี้ได้อีก...แค่เงินไม่กี่บาทกับน้ำใจคนที่ขายให้คุณ เทียบไม่ได้เลย ..

เป็นกำลังใจให้ครับ อาจารย์รูฟ

รีบโอนให้แล้วก็บอกกล่าวเหตุผลไปว่าติดอะไร แบบนี้ยังมีเพื่อน ๆ ออกมาชมมากว่า

ยังไงก็เอาใจช่วย อ.รูฟ ครับ...

เหอเงินไม่กี่บาทไม่น่าทำกัน เอาใจช่วยครับน้องรูฟ

พูดได้คำเดียวว เลวส๊าดดดดดด ไม่เจอกะตัวไม่รู้จริงๆ ใจเขาใจเรา ออกมาMan Man รีบไปโอนเงิน แล้วออกมาขอโทษ จะได้จบไวๆ