Jump to content

อยากเห็น FD สวยๆใน southen zone คับ

Recommended Posts

• Replies 2.7k
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

Top Posters In This Topic

Popular Posts

Tonycotton

ตีความหมายผิดนะครับ ยังไงผมขอโทดด้วยนะครับ อาจจะขอโทดช้าไปมาก   ยังไงผมก็ยังยืนยันรถแต่ละคันภาคใต้สวยๆทั้งนั้น และผมยังยืนยันคำเดิม ว่ารถแต่ละคันโหดครับ สวยซะผมสู้ไม่ได้   เข้าใจผิดนะครับ ผมจะไ

Tonycotton

ขอโทดด้วยนะครับ ประโยคที่ผมพิมพ์ไปนั่นยังยืนยันเหมือนเดิมครับ ผมไม่ได้ดูหมิ่นหรือเหยียดยามอะไรในการแต่งรถเลย   ผมเองว่ารถตัวเองสวรถท่านอื่นไม่ได้ด้วยซ้ำ ยังไงผมขอโทดด้วยนะครับ ถ้าทำไม่พอใจ

kitsanu

สวัสดีคับ .. รถเด็กในหม๋อง จาก อ.ปลายพระยา จ.กระบี่   ชื่อ ไผ่ คับ ยินดีที่รู้จักทุกคนค๊าบ ..   ปล. รถผมยังไม่เสดเลย เห็นรูปรถคนอื่นมาเต็มทั้งนั้นอิจฉาๆ แอบอายตัวเองนิสหน่อย :P . แต่อยากลงเผื่อ

อาทิตย์หน้าไปแข่งรถที่ตรังครับ เพื่อนๆคนไหนสะดวกมั่ง

........ตอนนี้ที่ถามๆกัน ก็ 4 คันครับ....ลองดูครับเผื่อใครว่าง...สนามตรังน่าจะ 210 ม.....

........ตอนนี้ที่ถามๆกัน ก็ 4 คันครับ....ลองดูครับเผื่อใครว่าง...สนามตรังน่าจะ 210 ม.....

วันนี้ของคุณพีค เวลาดีมาก

สนามตรังแข่งที่สนามกีฬาครับ เป็น 201 เมตร ครับ ช่วงเบรคก็สั้นคับ ถนน 2 เลนส์แบ่งครึ่ง มากันมั้ยครับทีมสงขลา มีอะไรโทรมาสอบถามได้เลยครับ ยินดีให้คำตอบได้คับ ส่วนตัวผมอยู่ กทม ครับตอนนี้ ลงเครื่องกลับตรังวันอาทิตย์หกโมง ถ้าทันพี่ๆมาแข่ง ก็จะไปเยี่ยมเยือนครับ ยังไงโทรมาได้เลยครับ 0866894430 เบิ้มครับ ยินดีต้อนรับพี่ๆทุกคนครับ

สนามตรังแข่งที่สนามกีฬาครับ เป็น 201 เมตร ครับ ช่วงเบรคก็สั้นคับ ถนน 2 เลนส์แบ่งครึ่ง มากันมั้ยครับทีมสงขลา มีอะไรโทรมาสอบถามได้เลยครับ ยินดีให้คำตอบได้คับ ส่วนตัวผมอยู่ กทม ครับตอนนี้ ลงเครื่องกลับตรังวันอาทิตย์หกโมง ถ้าทันพี่ๆมาแข่ง ก็จะไปเยี่ยมเยือนครับ ยังไงโทรมาได้เลยครับ 0866894430 เบิ้มครับ ยินดีต้อนรับพี่ๆทุกคนครับ

ขอบคุณมากนะครับเบิ้ม พอจะทราบมั้ยว่าวันอาทิตที่ตรังล้างรถที่ไหนได้บ้างครับ เส้นทางลำบากทีมงานอยากล้างเนื้อล้างตัวก่อนวิ่งอะครับ

............ขอบคุณมากเลยครับ.... :)  :)

มาแล้วคับ ตามคำเรียกร้องจากท่านยมบาล (หัวหน้ามาร) พี่หนึ่งของเรา

ของเล่นใหม่คับ OBD 2 + Smart phone เหลือใช้จากคนอื่น (เค้าไปซื้อ I phone 5 กันหมดแล้ว)

ตอนนี้บลูทูธยังไม่เปิดนะคับเลยไม่ได้เชื่อมต่อ

เสียบตรงนี้นะ

เปิดบลูทุธแล้วเจอเลย จับคู่กันเลยนะ ให้มันคุยกันก่อน 555 (เดี๋ยวจะคุยกันไม่รู้เรื่อง)

สตาร์ทเครื่องแล้ว ยังไม่ได้ขับนะ

1 อุณหภูมิเครื่อง

2 รอบเดินเบา

3 ตำแหน่งคันเร่ง

4 อุณหภูมิของอากาศที่ manifold

5 แรงดันอากาศที่ดูดเข้าเครื่องวัดที่ manifold เหมือนเดิม

6 แรงดันไฟฟ้า

ลองเอาไปขับดู (ได้แค่นี้นะลองในหมู่บ้าน)

อันนี้หน้าสองคับ ตั้งจริงได้ตัง 7 หน้าเลย 7x6 = 42 เกจ โอ้แม่เจ้า!!!! เอาค่นี้ก่อนดูไม่หมด

1 Engine load

2 Mass Air Flowrate อันนี้ปริมาณอากาศที่ไหลเข้า manifold

3 Oxygen sensor อันนี้บอกเป็นแรงดันไฟฟ้าอะ

4 ความเร็ว วัดจาก GPS

5 ความเร็ว วัดจาก OBD

6 Trip distance วันระยะทางคับ เหมือนของที่ติดรถมาแหละ

หลังจากทดสอบก็ไวดีนะ ไม่ได้ช้าอย่างที่ใครบอกมา รอบเครื่องไวกว่าที่ติดมากับรถเสียอีก

ยังไงโทรมาสอบถามได้คับยินดี ส่วนถ้าจะอาบน้ำปะแป้งก่อนเข้าสนาม ถ้ามาจากในเมืองก่อนถึงสนามประมาณ 1 กิโลมีร้านล้างรถอยู่ในปั้มคับ มีร้านกาแฟให้น่ังคอย รถก็ไม่ค่อยเยอะมากคับ มีอะไรโทรมาได้เลยคับเด่วผมช่วยติดต่อให้คับ

ลองเอาไปขับดู (ได้แค่นี้นะลองในหมู่บ้าน)

อันนี้หน้าสองคับ ตั้งจริงได้ตัง 7 หน้าเลย 7x6 = 42 เกจ โอ้แม่เจ้า!!!! เอาค่นี้ก่อนดูไม่หมด

1 Engine load

2 Mass Air Flowrate อันนี้ปริมาณอากาศที่ไหลเข้า manifold

3 Oxygen sensor อันนี้บอกเป็นแรงดันไฟฟ้าอะ

4 ความเร็ว วัดจาก GPS

5 ความเร็ว วัดจาก OBD

6 Trip distance วันระยะทางคับ เหมือนของที่ติดรถมาแหละ

หลังจากทดสอบก็ไวดีนะ ไม่ได้ช้าอย่างที่ใครบอกมา รอบเครื่องไวกว่าที่ติดมากับรถเสียอีก

ขอบคุณมากเลยน้องรายละเอียดแน่นดี ช่วยเซ็คราคาให้พี่ซะชุดนะน้องเอาเหมือนน้องทุกอย่างเดี๊ยวสายๆพี่โทรหานะครับรบกวนหน่อย

ยังไงโทรมาสอบถามได้คับยินดี ส่วนถ้าจะอาบน้ำปะแป้งก่อนเข้าสนาม ถ้ามาจากในเมืองก่อนถึงสนามประมาณ 1 กิโลมีร้านล้างรถอยู่ในปั้มคับ มีร้านกาแฟให้น่ังคอย รถก็ไม่ค่อยเยอะมากคับ มีอะไรโทรมาได้เลยคับเด่วผมช่วยติดต่อให้คับ
 ไม่แน่วันเสาร์อาจจะไปนอนตรังซะคืนก่อน แล้วผมค่อยโทรหานะครับ พอดีพาพริตตี๊ไปด้วย 2 คน

ไม่แน่วันเสาร์อาจจะไปนอนตรังซะคืนก่อน แล้วผมค่อยโทรหานะครับ พอดีพาพริตตี๊ไปด้วย 2 คน

....................หรอย........... :)  :)

ไหรโช่หล่าวนิ ออกสื่อแบบนี้

มาแล้วคับ ตามคำเรียกร้องจากท่านยมบาล (หัวหน้ามาร) พี่หนึ่งของเรา

ของเล่นใหม่คับ OBD 2 + Smart phone เหลือใช้จากคนอื่น (เค้าไปซื้อ I phone 5 กันหมดแล้ว)

ตอนนี้บลูทูธยังไม่เปิดนะคับเลยไม่ได้เชื่อมต่อ

เสียบตรงนี้นะ

เปิดบลูทุธแล้วเจอเลย จับคู่กันเลยนะ ให้มันคุยกันก่อน 555 (เดี๋ยวจะคุยกันไม่รู้เรื่อง)

สตาร์ทเครื่องแล้ว ยังไม่ได้ขับนะ

1 อุณหภูมิเครื่อง

2 รอบเดินเบา

3 ตำแหน่งคันเร่ง

4 อุณหภูมิของอากาศที่ manifold

5 แรงดันอากาศที่ดูดเข้าเครื่องวัดที่ manifold เหมือนเดิม

6 แรงดันไฟฟ้า

เอารุ่นที่ลิ้งค์กะ 3310 ได้มีป่าวครับ (ขำๆเด้อบ่าว)

แดดมันร้อนอะน้องเลยต้องหาตัวช่วยคลายความร้อนลงหน่อย

ผู้ชมทางบ้าน แนะนำอย่าให้เด็กอ่านนะครับ