Jump to content

อยากเห็น FD สวยๆใน southen zone คับ

Recommended Posts

ฝากหน่อยครับ เพื่อนใครเห็น สปริงโหล S-TECH ใส่กับโจ็ก FD2 ช่วยบอกผมด้วยนะครับ รู้สึกว่ารถมันสูงเกินอะครับเวลามุดไม่ค่อยจะหรอยซักเท่าไร

• Replies 2.7k
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

Top Posters In This Topic

Popular Posts

Tonycotton

ตีความหมายผิดนะครับ ยังไงผมขอโทดด้วยนะครับ อาจจะขอโทดช้าไปมาก   ยังไงผมก็ยังยืนยันรถแต่ละคันภาคใต้สวยๆทั้งนั้น และผมยังยืนยันคำเดิม ว่ารถแต่ละคันโหดครับ สวยซะผมสู้ไม่ได้   เข้าใจผิดนะครับ ผมจะไ

Tonycotton

ขอโทดด้วยนะครับ ประโยคที่ผมพิมพ์ไปนั่นยังยืนยันเหมือนเดิมครับ ผมไม่ได้ดูหมิ่นหรือเหยียดยามอะไรในการแต่งรถเลย   ผมเองว่ารถตัวเองสวรถท่านอื่นไม่ได้ด้วยซ้ำ ยังไงผมขอโทดด้วยนะครับ ถ้าทำไม่พอใจ

kitsanu

สวัสดีคับ .. รถเด็กในหม๋อง จาก อ.ปลายพระยา จ.กระบี่   ชื่อ ไผ่ คับ ยินดีที่รู้จักทุกคนค๊าบ ..   ปล. รถผมยังไม่เสดเลย เห็นรูปรถคนอื่นมาเต็มทั้งนั้นอิจฉาๆ แอบอายตัวเองนิสหน่อย :P . แต่อยากลงเผื่อ

ฝากหน่อยครับ เพื่อนใครเห็น สปริงโหล S-TECH ใส่กับโจ็ก FD2 ช่วยบอกผมด้วยนะครับ รู้สึกว่ารถมันสูงเกินอะครับเวลามุดไม่ค่อยจะหรอยซักเท่าไร

มีแต่โจ๊กหมู่ก่อนได้หม้าย เจอมาหน้าสวนนิ

เบิกใหม่เลย

ตอนนี้มีลิ้น กะกระจังหน้า ฝาหน้า MTR ของคุณเจมส์จะขายอยุ่สนใจมั้ยครับ งาน ร้าน showcase สวยงามมาก ดูของได้ที่อู่ครับ

อู่ไหนหรือครับพี่ติ่ง

ขายคับขาย สนใจชิ้นไหนติดต่อมาเลยคับ 084 9636718

ขอไอดีไลน์ ด้วยได้หรือเปล่าครับ คุณเจมส์

มีคาดหน้า TWIN CAM ของคันน้ำเงิน RAY RACING WHEEL ของคันขาว js 2012 ผม 2-3 ตัว แค่นั้นเองครับ รอบนี้ไม่มีไลน์ๆคับ ปล. MTR หล่ออยู่แล้วครับ เก็บรายละเอียดให้ครบๆจะดูดีกว่านะครับกับการที่จะต้องไปตั้งต้นใหม่เจ็บตัวเปล่า B)

ขอบคุณมากครับ อดีตถึงปัจจุบัน คำแนะนำดีๆไม่เคยเปลี่ยน อิอิ

อู่ไหนหรือครับพี่ติ่ง

อู่ช่างเศียรครับ ราคาตกลงกะเจ้าของเองเลย คุณกันเองไม่ต้องผ่านคัยครับ กำหนดการ มารขาว กะ มารน้ำเงินหลังเขา ออกจากอู่พรุ่งนี้ครับ วันเสาร์เรามาเก็บรูปกัน ไม่ทราบว่าเพื่อนๆคนไหนว่าง เจอกันที่ปั้มเซลล์ สายเอซีย รวมพลหนึ่งทุ่ม มุ่งหน้าไป สนาม songkhla international speed way

ประโยคสุดท้าย มีอะไรในใจรึเปล่าน้อง แต่ว่าจริงนะไม่รู้จะแค้กไปทำไหร

ตื่นๆๆๆๆมีเรื่องแล้ว

ขอไอดีไลน์ ด้วยได้หรือเปล่าครับ คุณเจมส์

ขอบคุณมากครับ อดีตถึงปัจจุบัน คำแนะนำดีๆไม่เคยเปลี่ยน อิอิ

แอกจากเบอร์มือถือเลยคับ

.....น็อตล้อ เอาบล็อกลมขันได้มาย...อิอิ....

ปล..ฝาจุกลมแนะนำซื้ออัน 10 บาทใส่ที่เป็นรูปเนีย. :) ครับ...ไม่อย่างนั้นหาย.....

.....น็อตล้อ เอาบล็อกลมขันได้มาย...อิอิ....

ปล..ฝาจุกลมแนะนำซื้ออัน 10 บาทใส่ที่เป็นรูปเนีย. :) ครับ...ไม่อย่างนั้นหาย.....

ว่ากันไป

ปล..ฝาจุกลมแนะนำซื้ออัน 10 บาทใส่ที่เป็นรูปเนีย. :) ครับ...ไม่อย่างนั้นหาย.....

อันละสิบบาทเป็นของแต่งคับ อันในรูปเป็นของเดิม

อันละสิบบาทเป็นของแต่งคับ อันในรูปเป็นของเดิม

แถวบ้านผมเค้ามีขายเป็นแผง มีให้เลือกหลายสีด้วย

..........ผมไปจอดบิ๊ก c มาโดนเลย หายไป 2 อัน เลยเดินไปซื้ออัน 10 บาทใส่ .....

S Tech ใส่ล้อหน้า 18*8 +32 หลัง 9 +45 ยาง 225/40 ติดไหมพี่ๆทีมงาน

S Tech ใส่ล้อหน้า 18*8 +32 หลัง 9 +45 ยาง 225/40 ติดไหมพี่ๆทีมงาน

ผมว่าเอามาเซ็ตโช๊คเดิม ที่พวกผมทำ แล้วเปลี่ยนสปริงหลังใหม่ตามสูตรของทางร้านผม ประหยัดกว่าเปลี่ยน s tech เยอะครับรับประกันไม่ติดแน่นอนครับ ถ้าจะคบสปริงแต่งอย่่างเดียวยังไงก็ติดแน่นอนครับ ขนาดคุณเจมส์ใส่ ss ยังติดเลยต้องเปลี่ยนสปริงหลังใหม่ครับ หน้าไม่ต้องทางร้านเค้ามีวิธี ไม่เจียซุ้มด้วย

S tech หน้าลงไป 1.3 นิ้ว หลัง ลง 1.1 นิ้ว และสปริงยังนิ่มอยู่คับค่า k น่าจะอยู่ที่ประมาณ 3 k ซึ่งไม่เหมือนพวกสตรัสปรับเกลียวทีี่สามารถปรับแข็งอ่อนและความสูงได้

อันนี้ล้อหน้าถ้าโหลดลงมาน่าจะมีเฉี่ยว ส่วนล้อหลังเกรงว่าจะติดถังน้ำมันคับถ้าไม่รอง spacer ผิดถูกยังไงสมาชิกแก้ไขให้ด้วยนะคับ

S tech หน้าลงไป 1.3 นิ้ว หลัง ลง 1.1 นิ้ว และสปริงยังนิ่มอยู่คับค่า k น่าจะอยู่ที่ประมาณ 3 k ซึ่งไม่เหมือนพวกสตรัสปรับเกลียวทีี่สามารถปรับแข็งอ่อนและความสูงได้

อันนี้ล้อหน้าถ้าโหลดลงมาน่าจะมีเฉี่ยว ส่วนล้อหลังเกรงว่าจะติดถังน้ำมันคับถ้าไม่รอง spacer ผิดถูกยังไงสมาชิกแก้ไขให้ด้วยนะคับ

ตามนี้เลยครับ คนนี้ข้อมูลเค้าแน่น เด่วจะติดต่อให้ไปกรีดยางจ้างหน่อย ยางน่าจะออกหรอย 5555

ผมว่าเอามาเซ็ตโช๊คเดิม ที่พวกผมทำ แล้วเปลี่ยนสปริงหลังใหม่ตามสูตรของทางร้านผม ประหยัดกว่าเปลี่ยน s tech เยอะครับรับประกันไม่ติดแน่นอนครับ ถ้าจะคบสปริงแต่งอย่่างเดียวยังไงก็ติดแน่นอนครับ ขนาดคุณเจมส์ใส่ ss ยังติดเลยต้องเปลี่ยนสปริงหลังใหม่ครับ หน้าไม่ต้องทางร้านเค้ามีวิธี ไม่เจียซุ้มด้วย

งั้นงบประมาณพร้อมเราไปกันเลยไหมครับ ตอนนี้อย่างกับขับ 4WD อยู่

ขอบคุณมากนะครับเพื่อนๆที่ดูแลกันเป็นอย่างดีเพราะว่าที่ผ่านมาพวกเราก็โดนกันเยอะลองถูกลองผิดกว่าจะมาถึงทุกวันนี้

งั้นงบประมาณพร้อมเราไปกันเลยไหมครับ ตอนนี้อย่างกับขับ 4WD อยู่

จะเข้ามาวันไหนบอกล่วงหน้านะครับ หรือจะมาคุยก่อน ทำไม่ทำค่อยว่ากัน ครับ

จะเข้ามาวันไหนบอกล่วงหน้านะครับ หรือจะมาคุยก่อน ทำไม่ทำค่อยว่ากัน ครับ

fdทำขับ4เลยอะสุดจริงๆ