Jump to content

ล้างแอร์แบบไหนดีครับ

Recommended Posts

แนะนำให้ล้างครับ  เดี๋ยวนี้มีระบบที่ทันสมัย  แบบไม่ต้องถอดตู้คอนโซล  และล้างแบบอัตโนมัติ  โดยที่ศูนย์โตโยต้าทุกแห่งได้บรรจุเข้าในโปรแกรมเป็นแพคเกจ  ล้างทุกเป็นเลขคี่ตั้งแต่ -30000 50000 70000  เป็นมาตรฐานครับ

ของฮอนด้ากำลังทำโปรแกรมนี้

ราคาไม่แพง  น้ำยาล้างเป็นของ 4Air  มีระบบอบโอโซนด้วย

กลิ่นเหม็นอับหายไป

ตอนนี้มีบางคาร์แคร์ที่มีการล้างแอร์  แนะนำให้เป็นแบบออโตนะครับ  ระบบจะมีเซนเซอร์ป้องกันหัวฉีดชนกับครีบระบายที่เป็น Fin บางๆ  นะครับ

หากล้างมือควบคุมไม่ดี  หัวฉีดชนครีบล้มเสียหาย  ประสิทธิภาพตู้แอร์จะเสียไปครับ

เขามีการถ่ายรูปก่อนล้างหลังล้างเปรียบเทียบให้ดูด้วย

ดีครับ 

แล้วร้านในห้องซื้อขาย ตรง พระราม 3 ดีไหมครับ เห็นถูกกว่าศูนย์ 3 เท่าได้ 

หรือมีที่แนะนำอีกครับ

• 1 month later...

เสริมข้อมูลของศูนย์โตโยต้าให้

โตโยต้าเซ็ตรวมอยู่ใน Package ล้างแอร์ที่ 30000, 50000 , 70000 ( ทุก ๆ 20000 โล หลังจาก 30000 โล เป็นต้นไป )

ล้างแบบออโต ไม่ถอดคอนโซล   รวมในโปรแกรมการเข้าตรวจสอบรถตามระยะทางครับ

ฮอนด้ายังไม่เซ็ต

เสริมข้อมูลของศูนย์โตโยต้าให้

โตโยต้าเซ็ตรวมอยู่ใน Package ล้างแอร์ที่ 30000, 50000 , 70000 ( ทุก ๆ 20000 โล หลังจาก 30000 โล เป็นต้นไป )

ล้างแบบออโต ไม่ถอดคอนโซล   รวมในโปรแกรมการเข้าตรวจสอบรถตามระยะทางครับ

ผมเคยดู VDO ของศูนย์โตโยต้า  วิธีการล้าง  มีการถ่ายรูป ก่อน หลัง เปรียบเทียบให้ดู  เป็นการล้างแบบไม่ถอดคอนโซล  ใช้เวลารวมทั้งหมดทุกอย่าง 2 ชั่วโมง

ฮอนด้ายังไม่เซ็ต

แนะนำให้ล้างแบบไม่ถอดคอนโซลครับ

เพิ่งล้างไป เดือนที่แล้ว เลขไมล์ที่ 25000 กม ล้องแอร์ อบโอโซนของศุนย์ อุดมสุข เรียบร้อยดี แอร์สดชื่นขึ้นเยอะแบบรู้สึกได้ครับ

:D ผมว่าล้างเถอครับไม่ต้องถอดตู้ก็ได้ อย่างน้อยๆก็เอาสิ่งสกปรกออกบ้างละครับ่

ดีกว่าอยู่เปล่าๆ :D

ผมเพิ่งไปล้างมาเหมือนกันรอบที่แล้วนี้เอง รู้สึกเหมือนกลิ่นเหม็นเปรี้ยว ตอนเปิดแอร์ตอนแรก จะหายไปนะครับ  ผมล้างที่ศูนย์ H บางเขน ล้างแบบไม่ถอดตู้ครับ