Jump to content

ถามเรื่องล้อครับ 17x8 ออฟ 38 กับ 17x7.5 ออฟ 38 ครับ

Recommended Posts

ถามเรื่องล้อครับ 17x8 ออฟ 38 กับ 17x7.5 ออฟ 38 ครับ ยาง donlop 215/45 ช่วงล่างเดิม ๆ ตัวไหนใส่ได้ครับไม่ติดครับผม อยากรู้จริงครับ หรือว่าใช้ตัวไหนดีครับ

ที่บอกมาตัวใหญ่สุด ออฟ 38 หน้า 8 ผมว่าน่าจะยังใส่ได้นะคับ ถ้ายางที่เลือกมาไม่ใช่หน้า Oversize :)

หน้าแปด ออฟ 38 นี่จำได้ว่ามาตรฐานเลย กับ FD ที่เจอขูดซุ้มก้อพวกยางแก้มใหญ่ Oversize น่ะ ยางแก้มหลบผ่านสบายๆครับ

ใส่อยู่ ออฟ 38 หน้า 8 ยาง 225/45 ไม่ติดครับ :) จัมพ์แรงๆมีเฉี่ยวพุกบ้างนิดๆครับ

17 8 ออฟ 38 รัดยาง (แก้มหลบ 215 45 )ใส่ได้สบายๆ ครับ ต่อให้ออฟ 33 ยังชิวครับผม

คอนเฟิร์ม ผมลองมาหมดแล้ว

ต่อไปเรื่องยาง ครับ ใช้ยี่ห้อไหนดีครับ และขอทราบราคาคร่าว ๆ ด้วยครับผม

AD08 / RE11 ครับ ยางจะ Over Size ดูเต็มซุ้ม สวยเหมือนขอบ 18 เลย

เรื่องล้อลองดูกระทู้นี้ก่อนตัดสินใจซิครับ ไหนๆก็จะเสียเงินแล้ว ราคาคงไม่ต่างกันมากกับที่คุณดูไว้

http://www.civicclubthailand.com/board/index.php/topic/4397-ce28n-17x9/

มาช่วยตัดสินใจอีกเสียงครับ

17*8 ออฟ 38 สวยกว่า กว้าง 7 ครึ่งครับ ใส่ 215 ผ่านสบายครับ ถ้า 225 ก็ได้อยู่แต่ !! จะดูเต็มซุ้มสวยกว่า 215 อิอิ

ถ้าเอาสบายใจ 215 ก็ได้ครับ แต่ยางมันจะดึงๆนะ ถ้า 215 ใส่ออฟ 35 ก็ไม่น่าติด

แต่ถ้าใส่ 225 ก็ดูเรื่อง ยี่ห้อยางนิดนึงแบบแก้มหลบๆ น่าจะชัวว์ กว่าครับ

• 2 weeks later...

ตระกูล GR แก้มหลบครับ

จะมีพวกยางSport ที่แก้มจะตั้งๆหน่อยเพราะโครงสร้างยางออกแบบให้แก้มมีความแข็งแรงกว่า น่าจะเพื่อลดการบิดตัว

เวลาใส่ต้องลดขนาดหน้ายางนิดนึงจะสวยครับ

มาช่วยตัดสินใจอีกเสียงครับ

17*8 ออฟ 38 สวยกว่า กว้าง 7 ครึ่งครับ ใส่ 215 ผ่านสบายครับ ถ้า 225 ก็ได้อยู่แต่ !! จะดูเต็มซุ้มสวยกว่า 215 อิอิ

ถ้าเอาสบายใจ 215 ก็ได้ครับ แต่ยางมันจะดึงๆนะ ถ้า 215 ใส่ออฟ 35 ก็ไม่น่าติด

แต่ถ้าใส่ 225 ก็ดูเรื่อง ยี่ห้อยางนิดนึงแบบแก้มหลบๆ น่าจะชัวว์ กว่าครับ

เพิ่มเติม 215 กับ 225 ราคาต่างกันพอสมควร ถ้า 215 ก็จะดึง ๆ นิด ๆ สวยอยู่ครับ

ตระกูล GR แก้มหลบครับ

จะมีพวกยางSport ที่แก้มจะตั้งๆหน่อยเพราะโครงสร้างยางออกแบบให้แก้มมีความแข็งแรงกว่า น่าจะเพื่อลดการบิดตัว

เวลาใส่ต้องลดขนาดหน้ายางนิดนึงจะสวยครับ

ถามต่อครับพี่ ถ้าใส่ยางทั่วไปโดนที่แก้มยางธรรมดา ()ไม่ใช่แก้มหลบ จะมีผลอะไรไหมครับ ขอบคุณครับ

ถามต่อครับพี่ ถ้าใส่ยางทั่วไปโดนที่แก้มยางธรรมดา ()ไม่ใช่แก้มหลบ จะมีผลอะไรไหมครับ ขอบคุณครับ

โอกาสขูดซุ้มมันก้อมากขึ้นคับ

เวลาลงหลุมหรือขึ้นสะพานลงสะพาน จะดัง ฟืดๆนั่นแลท่าน

นี่คือใช้กับแมกระดับออฟล้นเทพนะคับ แมกออฟไม่เกิน 40-38 ไม่ต้องหลบมากก้ ผ่านสบายคับ

เวลาลงหลุมหรือขึ้นสะพานลงสะพาน จะดัง ฟืดๆนั่นแลท่าน

นี่คือใช้กับแมกระดับออฟล้นเทพนะคับ แมกออฟไม่เกิน 40-38 ไม่ต้องหลบมากก้ ผ่านสบายคับ

ครับผม

• 3 weeks later...

7 7.5 กับ 8 วิ่งอืดต่างกันมั๊ยครับ ยาง215

7 7.5 กับ 8 วิ่งอืดต่างกันมั๊ยครับ ยาง215

แน่นอนคับ ยางยิ่งโครงสร้างยางแบบเทพ คือ พวกสปอร์ต Oversize มันจะ อืด หนึบ ติดถนน รู้สึกได้เลยคับ :D