Jump to content

เตือนภัยสภาพท้องถนนขาขึ้นจากใต้

Recommended Posts

ระวัง!!! เดินทางจากประจวบ เข้า กทม. แถวกุยบุรี มีถนนเป็นหลุม มีรถยางแตก 7 คันแล้ว

ข้อมูลจาก น.ส.พ.อินไซด์ตำรวจ วันที่ 9/10/55

ขอบคุณครับ สำหรับข้อมูลดีๆ ว่าเเต่ไม่มีการซ่อมเเซมหรอครับ

มันเป็นตั้งแต่สมัยผมเรียนอะครับน้องเบิร์ด ผมก็ไม่เข้าใจ ปัจจุบันผมก็ไม่ค่อยอยากจะขับรถกลับบ้านซักเท่าไร เพราะเคยเจอระเบิด 2 ล้อ ที่ อ.หลังสวน จ.ชุมพร ครับ

มันห่วย!!! มาเป็นสิบปีแล้ว ไม่เคยคิดจะทำให้มันดี ช่วงอื่่นหรือฝั่งขาล่องถนนก็ดีอยู่ แต่ขาขึ้นแถวจุดนี้ ไม่ไหวจริงๆ หน่วยงานที่เกี่ยวข้อง คนที่รับผิดชอบคงห่วย!!!

เหมือนเคยเจอในพันทิป กรณีคล้ายๆ กันแบบนี้ รถยากแตกกันทีหลายคันเลย

แถมไม่ไกลจากตรงนั้นก็มีร้านปะยาง *0*

ตอนนี้จากสี่แยกตัวเมืองประจวบมุ่งหน้ากุยบุรี มีการทำทางแต่แค่ระยะสั้นๆเองครับ

ที่เหลือแย่มากๆ ช่วง กุยบุรีนี่ ทางแย่สุดๆ ยิ่งตรงที่มีด่านชั่งของทางหลวงที่อยู่บนเขา ข้างทางขายสัปปะรดเยอะ ตรงนี้ยิ่งเน่า พังมันทุกเลน

แย่ละผมต้องไประนองช่วงปลายเดือนนี้ ต้องระวังให้มากละ แต่เส้นนี้ไม่เคยมีดี ซ่อมแล้วก็พัง

ผมโดนมาแล้วครับ มีหลุมใหญ่ๆติดกัน 3 หลุม ตรงทางโค้ง แถวทับสะแก ผมหลบได้ หลุมแรก แต่ลงเต็มๆ 2-3 ยางระเบิด แม็กแตก ตอนกลางดึก ตี 2 พ่อและแม่ที่นั่งหลับอยู่ก็ตกใจตื่นกัน ผมหลาบและจำแล้วกับการเดินทางตอนกลางคืน

พังหลายจุดเลยตาต้น ขาลงไม่เยอะเท่าไร

แต่ขาขึ้นนี้หลายจุดนรกเลยล่ะ

รถวิ่งทางไกลนะคุณตี๋ จะให้วิ่งช้าก็เมื่อไหร่จะถึง วิ่งเร็วก็หลบหลุมไม่ทั่นล่ะ เฮ้อกลุ้ม :0026:

เส้น นครสวรรค์ ตากฟ้าอีกหนึ่งเสียงคราปปปป ทางโคตระ.....มากกก กว่า 10 ปีแล้วทางไม่เคยมีคำว่าดี

เพิ่งผ่านมาสดๆร้อนๆ ขอบอกว่าทาง here มาก ขับไปกำแพงมาเมื่อคืนวาน เล่นเอาเครียดทีเดียว

ตอนนี้จากสี่แยกตัวเมืองประจวบมุ่งหน้ากุยบุรี มีการทำทางแต่แค่ระยะสั้นๆเองครับ

ที่เหลือแย่มากๆ ช่วง กุยบุรีนี่ ทางแย่สุดๆ ยิ่งตรงที่มีด่านชั่งของทางหลวงที่อยู่บนเขา ข้างทางขายสัปปะรดเยอะ ตรงนี้ยิ่งเน่า พังมันทุกเลน

ใช่เลย

ผมต้องไปใต้ประมาณต้นเดือนหน้าที่ชุมพรพอดี คงต้องเลือกไปกลางวันจะได้เห็นจุดบกพร่อง

ของ่ทางหลวง คงพอจะช่วยเห็นอะไรได้บ้างครับ

อันตรายมาก

หลายๆเส้นทาง ถนนก็เป็นหลุมตลอด ขนาดเส้นวงแหวนตะวันตก ทำเสร็จใหม่ๆ ก็เป็นหลุมอีก

แบบนี้้ฟ้องทางหลวงได้หรือป่าวครับ ไม่ดูแล สภาพถนนให้ดี

ทางช่วงนั้นแย่จิงจิงครับ ผมเคยขับกลับจากบางสะพาน ชิดขวาจนล้อขวาจะกินหญ้าอยู่แล้วครับ (-_-)