Jump to content

รถหน้าส่าย

Recommended Posts

ผมอยากทราบว่ารถวิ่งมาได้10000 กิโลเวลาขับแล้วหน้าส่ายซ้ายทีขวาที ผมนำไปเข้าศูนย์รัตนาะิเบตเขาบอกว่าซ่อมไม่ได้และนำไปเข้าศูนย์ สุรศักย์ เขาบอกว่าเป็นมาตรฐานของรถรุ่นนี้มีใครเป้นแบบนี้ไหม

ใช่รู้สึกร่อนๆป่าวครับ ควบคุมได้แต่มันไม่นิ่ง

ของผมเป็นครับ ใส่ค้ำหน้าบน อันนึง ช่วยได้เยอะเลย

ใช่รู้สึกร่อนๆป่าวครับ ควบคุมได้แต่มันไม่นิ่ง

ของผมเป็นครับ ใส่ค้ำหน้าบน อันนึง ช่วยได้เยอะเลย

เด๋วผมจะลองบ้าง ว่าแต่ใส่ของอะไรครับ

ยังไม่เคยเป็นนะครับ 110,000 โลแล้วก็ยังนิ่งไม่มีอะไรให้หวาดเสียวครับ หาต้นตอให้เจอดีกว่าครับ เดี๋ยวจะบานปลาย

ตามพี่คนนี้ไปครับ

เช็คลมยาง

เช็คศูนย์ล้อ

รถแค่หมื่นโลเอง ไม่น่าจะมีอะไรเสียหายมาก

ลมยางอ่อนไปหรือป่าว ลองเช็คดูนะครับง

เมื่อไหร่พวกช่างปากหมาจะหมดไปจากศูนย์สักที

มีหน้ามาตอบไปได้ว่า มันเป็นมาตรฐานของรถรุ่นนี้

ของผมแสนห้าหน้ายังนิ่ง หมายถึงหน้าคนขับนะครับ

ตอนนี้ลูกหมากก็เริ่มหลวมแล้ว เตรียมตัวเสียตัง!

เช็คลมยาง

เช็คศูนย์ล้อ

รถแค่หมื่นโลเอง ไม่น่าจะมีอะไรเสียหายมาก

ลมยางอ่อนไปหรือป่าว ลองเช็คดูนะครับง

เมื่อไหร่พวกช่างปากหมาจะหมดไปจากศูนย์สักที

มีหน้ามาตอบไปได้ว่า มันเป็นมาตรฐานของรถรุ่นนี้

ของผมแสนห้าหน้ายังนิ่ง หมายถึงหน้าคนขับนะครับ

ตอนนี้ลูกหมากก็เริ่มหลวมแล้ว เตรียมตัวเสียตัง!

ผมเป็นตั้งแต่ออก0เลยอะพี่ตี้ ไม่รุจะทำยังไงเลยหาอะไรมายัดเพิ่มเลย

ใช่ครับรู้สึกร่อนๆควบคุมไม่นิ่งตั้งแต่ออกมาใหม่ๆเลย เวลาขับต้องเหนื่องกับการต้องควบคุมพวงมาลัย เผลอไม่ได้เลย ปกติถ้ากินข้างใดข้างหนึ่งน่าจะแก้ง่าย (ผมเป็นห่วงอาการนี้มากเพราะว่ามันอันตรายเวลาขับบนทางด่วนจะเป้นมาก)

และผมมีอีกอาการนึงเวลาเบรคจะมีเสียงดังใต้ท้องรถอันนี้เหมือนกันเข้าศูนย์บอกว่าน้ำมันเบรคพอออกจากศูนย์ก็เป็นอีก อาการนี้เป็นตลอดไม่ว่าจะเริ่มออกตัวหรือวิ่งไปนานๆ

ขอบคุณน่ะครับสำหรับคำแนะนำดีๆของเพื่อนๆ