Jump to content

@~~เฉาก๊วย & Black FD~~@

Recommended Posts

ไม่ได้เสริม ไม่ได้เข้าเวปเลยคับผมช่วงนี้ แถมรถยังไม่ได้ล้างมาเดือนกว่าแล้วค้าบ 55

คันนี้ไม่น่าเชื่อว่าไม่เสริมครับ...ขอรูปภายในหน่อย ^_^

คันนี้ไม่น่าเชื่อว่าไม่เสริมครับ...ขอรูปภายในหน่อย ^_^

ภายในเลอะเทอะมากคับคุณบอล ไว้ล้างแล้วทำความสะอาดสักหน่อยแล้วค่อยถ่ายดีกว่าคับ อิอิ

เสริมความเป็น Type R ครับพี่  :P

อยากเห็นความหล่ออะครับ

เรามะมีไรเสริมเลยอ่าาา  อัพรูปพลางๆก่อน

มองไม่ได้เลย สะท้อนแสงตาใกล้จะบอดละ เงามากๆเลยครับ

ไม่ได้เสริม ไม่ได้เข้าเวปเลยคับผมช่วงนี้ แถมรถยังไม่ได้ล้างมาเดือนกว่าแล้วค้าบ 55

ขนาดนั้นเลยหรอครับ

ใกล้ครบทั้งคันแล้วมั้งพ่อบอล

ภานนอกเหลือแค่ฝาหลังกับหางแท้ก็จบแล้วครับ......มีลูกแล้วค่าใช้จ่ายมากขึ้น  ดีที่ว่าลูกกินนมแม่ไม่งั้นต้องโดนค่านมอีก  :0212: 

อยากเห็นความหล่ออะครับ

ยังไม่ได้ส่งทำสีเลยพี่ ไม่มีเวลาเลย ขนาดรถก็ไม่ได้ล้างมาเกือน 1 เดือนแล้วครับ   :wacko:

เปิดประเด็นนิด    เพื่อนๆ พี่ๆ ใช้ FD ค่าน้ำมันตกเดือนละเท่าไรกันคับ

ของผม เดือนละ 5,000 บาท

ปล. ถ้าทำแบบพี่บอล ประหยัดขึ้นเยอะไหมครับ   สนใจๆ   หรือ ติดแก๊สดี  :ph34r:

เปิดประเด็นนิด    เพื่อนๆ พี่ๆ ใช้ FD ค่าน้ำมันตกเดือนละเท่าไรกันคับ

ปล. ถ้าทำแบบพี่บอล ประหยัดขึ้นเยอะไหมครับ   สนใจๆ   หรือ ติดแก๊สดี  :ph34r:

ผมติดแก้ส เดือนน้อยกว่า 5000

ภานนอกเหลือแค่ฝาหลังกับหางแท้ก็จบแล้วครับ......มีลูกแล้วค่าใช้จ่ายมากขึ้น  ดีที่ว่าลูกกินนมแม่ไม่งั้นต้องโดนค่านมอีก  :0212: 

บอลไดัฝาหน้ามาเท่าไรคับ

ติดแก๊สประหยัดกว่าเยอะมาก แก๊ส 600 บาท  วิ่งได้ 400 โล / น้ำมัน 1000 บาท  วิ่งได้ 300-350 ถ้าวิ่งเยอะก็ติดแก๊สเถอะ วิ่ง 12,000-15,000 โลก็ได้ทุนคืนแล้วครับ

ทำสีแล้ว ? ชี้เป้าด้วยครับ คริ คริ

ครับของผมได้มาเป็นสีดำ สภาพใส่ได้เลยแต่เนื่องจากเป็นฝาที่เจ้าของเก่าเบิกมาจากพี่เชษฐ์ ก็เลยไม่มีฉนวนกันร้อน ลูกยาง และสติ๊กเกอร์ติดมาด้วยเหมือนฝามือ 2 ยุ่นอะครับ

เป้าถ้าให้ชี้ตอนนี้เห็นว่าจะมีแต่เป้ากางเกงอะครับอาจารย์ 5555

เปิดประเด็นนิด เพื่อนๆ พี่ๆ ใช้ FD ค่าน้ำมันตกเดือนละเท่าไรกันคับ

ปล. ถ้าทำแบบพี่บอล ประหยัดขึ้นเยอะไหมครับ สนใจๆ หรือ ติดแก๊สดี :ph34r:

ลืมตอบน้องสองไปเลย ถ้าให้ประหยัดที่สุดก็ lpg ครับ แต่เรื่องการบำรุงรักษาไม่แน่ใจครับ แต่น่าจะต้องพิเศษกว่าใช้น้ำมันแน่ๆ

คือจริงๆรถคันเก่าที่ผมใช้อยู่อีกคันก็ lpg ปัญหาที่เจอก็เรื่องช่วงล่างที่ต้องรับน้ำหนักของแก๊สอยู่ตลอด และเครื่องโทรมเร็วครับ น้ำมันเครื่องถ่ายทุก 5,000 โล แต่ทุกวันนี้วิ่งแทบไม่ออก กำลังอัดตกมากน่าจะผลมาจากเรื่องความร้อน ถ้ารถติดๆนี่แอร์ทำความเย็นไม่ได้เลยห้องเครื่องร้อนมาก

civic ก็เลยไม่ติดแก๊ส แต่หันไป E85 แทน จากที่ใช้งานอยู่ก็โอเคครับ ไม่ถูกถึงขั้น lpg แต่ก็ยังคุ้มกว่าน้ำมันชนิดอื่น ของแถมที่ได้คือรถวิ่งดีกว่าเดิมน่าจะด้วยปั๊มติ๊กแรงดันทุรังสูง ทำให้แตะ 200+ อยู่บ่อยๆ 555++ แต่พอแตะบ่อยๆมันก็ไม่ประหยัด....เคยขับแบบประหยัดๆ ไม่ใช้ความเร็วเกิน 120 น้ำมัน 1 ถัง ไม่เกิน 1,000 บาทในตอนนั้น ขับได้เกือบ 500 กิโลเมตรครับ

ลองถามดูหลายๆคนถึงข้อดีข้อเสียว่าเรารับจุดไหนได้แล้วตัดสินใจดูครับ เพราะที่บอกมานี่ก็ไปเปรียบเทียบรถคันเก่าซึ่งมันไม่เหมือนกันอยู่แล้ว ^_^

ครับของผมได้มาเป็นสีดำ สภาพใส่ได้เลยแต่เนื่องจากเป็นฝาที่เจ้าของเก่าเบิกมาจากพี่เชษฐ์ ก็เลยไม่มีฉนวนกันร้อน ลูกยาง และสติ๊กเกอร์ติดมาด้วยเหมือนฝามือ 2 ยุ่นอะครับ

เป้าถ้าให้ชี้ตอนนี้เห็นว่าจะมีแต่เป้ากางเกงอะครับอาจารย์ 5555

ถามพี่เชษก่องคับ อิอิ ขอบคุณคับ