Jump to content

Recommended Posts

ตามที่สัญญากันไว้ครับ นี้เป็นส่วนหนึ่งนะครับขอรูป ที่ถ่าย@ เมืองทอง

@ คุณป้อง รูปไลท์ลงแผ่นแล้วนะครับพรุ่งนี้เจอกัน :D :D @ น้องกอล์ฟ รถกำลังจะหล่อใหญ่แล้วเอาใจช่วย นะครับ

@โอ็ต พรุ่งนี้มากี่โมงโทรมาก่อนขอบ่ายๆ ละกัน พอดีงานเข้า ที่ ม.รังสิตครับ :ph34r::lol: @ P'arm รอบหน้ามาเลยนะพี่ ;)

@ รอคุณพุ อยู่นะ ^ ^ @ ขอบคุณพี่โบ้ พี่เกรียง และพี่ๆ ทุกคน ในงานนะครับ ใจดี เป็นกันเอง ผมมีความสุขมากครับ :lol:

Type R Racing ตัวแข่ง คู่ + โป้ง Choon คุณป้อง K20A แดง ขอบคุณนะครับที่ ไว้ใจ กับ ชุดแต่งตัวแข่งของผม นะครับ

ข้างบนนี้ใครเอย คนหล่อกว่า ในรูปเยอะเลย

โชว์ เจ้าของรถกันหน่อยนะ *-* คุณป้องซุ่มเงียบตั้งนาน 55+

รถที่ผมชอบ คงเป็น ที่เบอร์ 70 และ 6 มากเลย คนขับเทพมาก รถ ทำมาดีเข้าโค้งไม่หลุดเลย

สุดท้ายครับ

---จริงๆมีเยอะกว่านี้ แต่ พอดีพบปัญหา เอารูปรถพวก ผม ไปลงขายชุดแต่ง ไม่ได้ว่ารถผมสวยแต่ มันไม่ได้ขอ นี้สิ ผมไม่ชอบอย่างมากครับ เข้า มาเก็บรูปในคลับเราแล้ว Copy ไปคาดหน้า www. ชื่อร้านเลย ขอความกรุณาด้วย ครับว่า ไปทำรถตัวเอง ให้ดีแล้วลงรูป เป็นของร้านภูมิใจกว่าเยอะ นะ <_< <_< ---

• Replies 540
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

Top Posters In This Topic

น้องเรา ของขึ้นแล้วว่ะ :angry:

สวยๆ ตีโป่งแบบคันแดงเลยน้อง แจ่ม B)

:angry: :angry: :angry: เดียว จัด ครับพี่เอก ^ ^ ตามที่คุยขอ 9*9 ก็พอละ 55+ ยางไม่มีใส่แล้ว

โหดเหมือนเดิมน้องบูมสวยมาก...^^

ปล.หาฝา TYPE R. สวยๆให้หน่อยดิ..!

ขอบคุณครับพี่อู๊ด เดียว ว่างๆ นัด รวมตัว Type R ตัวแข่งกันดีมะพี่ ถ่ายรวมกัน @ เมืองทอง ขอเป็นสักวันเสาร์-อาทิตย์ เดือน ธ.ค สักวัน

ฝา Type R เดียว โทรมาหลังไมค์ครับพี่ชาย

บูมไปดูใน Link http://www.civicclub...php/topic/5749-ccth-honda-day-live-night-race-17-11-12/ นี้นะ พี่เขาถ่ายรถบูมสวยม๊ากกกก ;)

ขอบคุณครับพี่อาร์ม ที่ชี้เป้า พี่กรถ่ายรูปสวยมากเลย

.

โปรเจคใหม่ กำลังมาแล้วพี่ ^-^

เห็น มีพี่ PM ขอดูหลัง ตามคำขอครับ :ph34r: :ph34r:

ถ้าพี่คนไหนว่างๆ แวะมาดู ช่วยตอบทีนะครับ พอดีผม มีเรื่องปรึกษา หน่อยว่า กันชน Type R แท้ไม่เปลงแก้ม +แก้ม Type R แท้นี้ ใส่ ล้อหน้า 9 ออฟ+20 ได้ไหม ? ขอบคุณครับ

ใส่ได้หมดแหละน้อง ใจป่าว ง่ายๆ เอาหลังมาใส่หน้าเล่นๆดู (ถอดเองที่บ้าน แต่ต้องใช้แม่แรง 2ตัวอย่างน้อย) แล้วจะรู้ว่ามัน เป็นไง

เพราะ ออฟ มันต่างกันแค่5มิลเอง

ส่วนใส่กันชนแท้ไม่แปลง เนี่ยขอผ่านเพราะไม่เคยใส่

โปรเจคหน้าติด โบเลยมั๊ยหรือว่า chargerดีล่ะ พี่ว่ามันแซดดดดดด ดี

ใส่ได้หมดแหละน้อง ใจป่าว ง่ายๆ เอาหลังมาใส่หน้าเล่นๆดู (ถอดเองที่บ้าน แต่ต้องใช้แม่แรง 2ตัวอย่างน้อย) แล้วจะรู้ว่ามัน เป็นไง

เพราะ ออฟ มันต่างกันแค่5มิลเอง

ส่วนใส่กันชนแท้ไม่แปลง เนี่ยขอผ่านเพราะไม่เคยใส่

โปรเจคหน้าติด โบเลยมั๊ยหรือว่า chargerดีล่ะ พี่ว่ามันแซดดดดดด ดี

ธ.ค หน้าจะมีข่าวดี นะพี่

ขอบคุณครับพี่อู๊ด เดียว ว่างๆ นัด รวมตัว Type R ตัวแข่งกันดีมะพี่ ถ่ายรวมกัน @ เมืองทอง ขอเป็นสักวันเสาร์-อาทิตย์ เดือน ธ.ค สักวัน

ฝา Type R เดียว โทรมาหลังไมค์ครับพี่ชาย

ดีเหมือนกันน้องบูมอยากดูรถตัวเองว่าจะสวยหรือป่าวน้อ

ตอนนี้ เตรียมเอารถเข้าไปตีโป้งแล้ว หน้า 9 ออฟ+20 หลัง 8 + 1 Adapter ออฟ +20 กันชนหน้า Type R แท้ไม่แปลงหู [อุปกรณฺ์ตัวแข่ง ถึงเวลาย้ายบ้านอีกแล้ว]

- ช่วงนี้ คงจะมีคนเห็นกันชนหน้าแตก แน่ เร็วๆนี้ครับ

เมื่อวาน เตรียม ย้ายแม็ก หน้า8 ไปหลังแล้วครับ ตอนนี้ใส่หน้า 9 วิ่งละ

หลัง8 ก้านไม่ค่อยแอ่น หลุมมันตื้นไป พี่ว่าลองหาแลก กว้าง9 ออฟ 0 หรือ20-25 ดีกว่า(ลายโหดๆ ไม่จำเป็นต้องเหมือนกันก็ได้นะ สะใจดี ใหนๆก็จะโป่งแล้ว) เผื่อมีใครเบื่อ หน้า8 หลัง 9 แล้วอยากใส่ 8 หน้า 8 หลัง แทน

เจอบนทางด่วน รถหล่อมากครับ

ขอบคุณครับพี่ ผมว่า รถพี่สะดุดกว่าผมนะครับ :D หลัง ครึ่งบาน เด่นมากเลย

ขอบคุณนะพี่ ที่รับทักตอนแรก กลัวว่าทักพี่ไป แล้ว ไม่เห็น ขับไปเลย :ph34r:

ขอบคุณครับพี่ ผมว่า รถพี่สะดุดกว่าผมนะครับ :D หลัง ครึ่งบาน เด่นมากเลย

ขอบคุณนะพี่ ที่รับทักตอนแรก กลัวว่าทักพี่ไป แล้ว ไม่เห็น ขับไปเลย :ph34r:

555 ทักซิครับ FD ด้วยกัน :D

หลัง8 ก้านไม่ค่อยแอ่น หลุมมันตื้นไป พี่ว่าลองหาแลก กว้าง9 ออฟ 0 หรือ20-25 ดีกว่า(ลายโหดๆ ไม่จำเป็นต้องเหมือนกันก็ได้นะ สะใจดี ใหนๆก็จะโป่งแล้ว) เผื่อมีใครเบื่อ หน้า8 หลัง 9 แล้วอยากใส่ 8 หน้า 8 หลัง แทน

เบิกใหม่ เท่าไร หรอพี่ชาย สักคู่ 1อ่ะ เอา 9เลย ตอนนี้ ใส่แล้ว รู้สึกว่ามันวิ่งนะเหมือนมันเกาะมากขึ้น [ไม่รู้ว่าคิดไปเองหรือเปล่า55+]

รู้งี้ผมใส่ หน้า 9 หลัง 9 นานละ

จากที่เห็นในภาพ

น้องยังใส่ ที่รอง สปริง อยู่ ถ้าเอาออก จะเหลือ 2 นิ้ว สอดละ พี่แชมป์ กำลังดูให้อยู๋ *-* พี่เค้า ไม่เคยลองใส่ หู Type R เดิม + ตีแก้ม FD1 ออก แต่ spec นี้ แก้ม Type R แท้ เอาไม่อยู่แล้ว :rolleyes: :rolleyes:

- ตอนแรกที่บ่นว่าเบรคลำบาก ตอนนี้หายละพี่ พึ่งรู้่ว่า เราต้องถ่วงล้อด้วย ทำ การเจียรจาน ครั้งแรก + ถ่วงล้อที่ติวานนท์ พวงมาลัย นิ่งมากเลย :lol: