Jump to content

พอดีเพิ่งออกรถมาจากเต้น ลำโพงกับดังข้างเดียวอีกเหอะ ช่วยชี้ทางให้ผมที

Recommended Posts

เพิ่งได้รถมา ตอนแรกที่ไปรับรถผมไม่ได้ไปด้วยให้น้องไปมันก็เลยไม่ได้ดูอ่ะไร ปัญหาที่เจอก็คือ ลำโพงดังอยู่ฝั่งเดียว ดังแต่ฝั่งคนขับ พอเปิดท้ายกระโปรงรถมากลับเห็นว่าเขาไปตีตู้ลำโพงมาใหม่ แต่ไม้รู้จะไปแก้ที่ไหน แล้วก็กุญแจรีโมทก็ล็อคไม่ได้ ไฟกระพิบว่าล็อคแต่รถมันไม่ล็อค จะทำไงดีครับเหมือนโดนเต้นหลอกเลยอ่ะคัรบ เหอะเศร้า

ซื้อรถจากเต๊นท์ควรจะดูให้ดีนะครับก่อนจะรับรถ ลองกับไปคุยกับเค้าดูถ้าเจอเต๊นท์ดีไม่มีเจตนาอะไรเรื่องแค่นี้เขาแก้ไขได้นะครับ ขอให้โชคดีมีปัญหาแค่เรื่องนี้นะครับ

เต้นท์อาจจะไม่หลอก แต่เต้นท์ไม่รู้ :D

ตัวลำโพงลองเซตวิทยุดูหรือยังครับ บางทีเซตเล่นแล้วไม่เซตกลับ หรือถ้าลามไปสายจริงๆ คงต้องไล่สายไล่วิทยุกันเลย

ส่วนตีว Central lock นี่ถ้าเสียจริงๆ มันมีการ Diag เช็คอยู่เหมือนกันคับ

ถ้าเต้นท์ลีลาก้อไปศูนย์ได้ครับ ให้เค้าเช็คไปเลยเสียที่อะไร ไม่แพงมากกอเปลี่ยน จะได้สบายใจ แพงมากก้อไปเจรจาเต้นท์ :)

เพิ่งได้รถมา ตอนแรกที่ไปรับรถผมไม่ได้ไปด้วยให้น้องไปมันก็เลยไม่ได้ดูอ่ะไร ปัญหาที่เจอก็คือ ลำโพงดังอยู่ฝั่งเดียว ดังแต่ฝั่งคนขับ พอเปิดท้ายกระโปรงรถมากลับเห็นว่าเขาไปตีตู้ลำโพงมาใหม่ แต่ไม้รู้จะไปแก้ที่ไหน แล้วก็กุญแจรีโมทก็ล็อคไม่ได้ ไฟกระพิบว่าล็อคแต่รถมันไม่ล็อค จะทำไงดีครับเหมือนโดนเต้นหลอกเลยอ่ะคัรบ เหอะเศร้า

รถที่ไปทำเครื่องเสียงมา แลัวถอดออก พวกนี้จะ่ต่อกลับเหมือนแค่ให้มันมีเสียง บางครั้งเจอต่อแบบมั่วๆมาก็มี ลองไล่สายดูใหม่ก็น่าจะได้ครับ

ขอบคุณทุกความเห็นครับผม วันนี้ผมไปเต้นนมาเนื่องจากวันนี้เอารถไปตรวจสภาพแล้วก็ทำเรื่องโอน ตอนกลับก็แวะเข้าไปที่เต๊น เลยบอกอาการเขาไป คือเรื่องแรกคือเรื่อง เซนทลันล็อค คือช่างเขาลองแกะดูอ่ะครับแล้วปรากฎว่ามันค้างอ่ะคัรบ เลยล็อคไม่ได้แต่ช่างแก้ใหห้แล้ว สบายใจ ส่วนเรื่องที่สอง เรื่องวิทยุ ช่างลองไปจับสายอ่ะไรไม่รู้ที่ท้ายเก๋ง มันน่าจะเป็แอมป์ไรซักอย่างนี่แหละครับ ปมไม่ค่อยสันทัดเรื่องเครื่องเสียงอ่ะคัรบ ช่างก็ขยับลองเปลี่ยนสาย มันก็ดงทั้งสองข้างเหมือนเดิมแต่ทีนี้มันกลับดับอีกรอบ พอขับตกหลุมหรือขึ้นลูกระนาดหน่อยเสียงมันก็จะติดๆๆๆดับๆๆ คือปัญหาตอนนี้คืออยากยย้ายเครื่องเสียงมากเลยคับ อยากเอาเครื่องเสียงของ ACCORD G7 มาใส่ในซีวิคของผมอ่ะคัรบ ไม่ทราบว่าพี่พอจะรู้ไหมครับ ว่ามันจะเปลี่ยนกันได้ไหมอ่ะ รบกวนหน่อยนะคัรบ คือเสียงมันไม่ดีเลยอ่ะ อยากจะร้องให้ จะเบิคลำโพงทุกชิ้นจากศูนย์ก็คงแพงน่าดูแต่ถ้าสับเปลี่ยนกันได้ก็จะดีมากเลยเพราะเสียงต่างกันลาวฟ้ากับดิน 55555

ย้ายเครื่องเสียง นี่หาร้านเครื่องเสียงทำได้เลยครับ เพราะมันยากตอนเดินสาย

เบิกลำโพงศูนย์ หาลำโพงข้างนอกเถอะคับ คนละราคาเลย

ใจเย็นๆหาข้อมูลดูครับ รีบไปเดี๋ยวเสียเงินเยอะคับ

ย้ายเครื่องเสียง นี่หาร้านเครื่องเสียงทำได้เลยครับ เพราะมันยากตอนเดินสาย

เบิกลำโพงศูนย์ หาลำโพงข้างนอกเถอะคับ คนละราคาเลย

ใจเย็นๆหาข้อมูลดูครับ รีบไปเดี๋ยวเสียเงินเยอะคับ

ใจผมกะว่าจะรื้อแล้วย้ายเองซะเลย แต่ติดตรงที่ว่าจะประกอดได้เหมือนเดิมหรือป่าว 55555ก็แค่อยากทำไรเองอ่ะคัรบ 555555 ร้านคงจัดการให้ผมได้เน้อครับ

แสดงว่า รถคันนี้ไม่ได้ต่อเครื่องเสียงแบบเดิมมาแน่ๆ เพราะเดิมจะไม่มีแอมป์ด้านหลัง ถ้าขยังแอมป์แล้วดัง น่าจะเป็นเพราะแอมป์มีปัญหา

การที่จะย้ายเครื่องเสียงของ ACCORD G7 มาใส่ ไม่รู้ว่าเครื่องเสียงของ ACCORD G7 เป็นแบบไหน ถ้าเป็นแบบเข้ารูป ก็หมดสิท ถ้าถ้าเป็นแบบ มารตฐานทั่วไปก็ทำได้ แต่คงต้องซื้อหน้ากาก ของcivic ใหม่

แสดงว่า รถคันนี้ไม่ได้ต่อเครื่องเสียงแบบเดิมมาแน่ๆ เพราะเดิมจะไม่มีแอมป์ด้านหลัง ถ้าขยังแอมป์แล้วดัง น่าจะเป็นเพราะแอมป์มีปัญหา

การที่จะย้ายเครื่องเสียงของ ACCORD G7 มาใส่ ไม่รู้ว่าเครื่องเสียงของ ACCORD G7 เป็นแบบไหน ถ้าเป็นแบบเข้ารูป ก็หมดสิท ถ้าถ้าเป็นแบบ มารตฐานทั่วไปก็ทำได้ แต่คงต้องซื้อหน้ากาก ของcivic ใหม่

คือผมอยากย้ายแค่ลำโพงอ่ะคัรบพี่ ผมไม่ต้องการเครื่องเสียงมัน แต่ลำโพงแอคคอด เขาเสียงดีจิงๆๆ เสียงนุ่ม เบสหนัก

อยากย้ายๆๆๆๆ ทำไงดี 5555

• 2 weeks later...

แอคคอทข้างหลังมันมีลำโพง3ตัว มี sub อีกตัวนึง ผมว่าไปเดินพูนทรัพย์ให้เค้าเปลี่ยนลำโพง2คู่ หมดไม่เกิน4พันบาท เอาไม่ต้องแพง จบเลย ไม่ต้องยุ่งยากเอานั้นมาใส่นี่ แล้วคันนั้นต้องซื้อใส่ใหม่อะไรงี้