Jump to content

Recommended Posts

อยากทราบครับ ที่ถึงแก๊สที่แถมมาให้ ต่างกับของนอกยังไงบ้างครับบ

นํ้าหนักต่างกันเยอะไหมครับ อยากหาข้อมูลครับ

เห็นของเอนนาจี้ มีถึงของมันเองแต่เพิ่มอีก 6 พัน นะครับ

ส่วนใหญ่ไม่มีข้อมูลเรื่องถึงเลยครับ

ของผมเค้าแถมถัง ATIKER ให้ครับ 57 ลิตรถ้าจำไม่ผิด ส่วนน้ำหนักถ้าดูตามลิตรที่ได้มันน่าจะใกล้เคียงกันเพราะเป็นเรื่องความความปลอดภัยในการใช้ และหนาเป็นพิเศษคิดว่านะครับ

ถังไม่ว่าจะนอกหรือไทย ก็มีมาตรฐานการผลิตเหมือนกันหมด บางทีถังที่เราใช้กันตีตรานอกมาแต่ผลิตที่ไทยก็มีครับ ถ้าเป็นโดนัทขนาดจำนวนความจุเท่ากันแต่ขนาดของตัวถังไม่เท่ากันก็มี แล้วแต่ยี่ห้อครับ

อยากทราบครับ ที่ถึงแก๊สที่แถมมาให้ ต่างกับของนอกยังไงบ้างครับบ

นํ้าหนักต่างกันเยอะไหมครับ อยากหาข้อมูลครับ

เห็นของเอนนาจี้ มีถึงของมันเองแต่เพิ่มอีก 6 พัน นะครับ

ส่วนใหญ่ไม่มีข้อมูลเรื่องถึงเลยครับ

อ่านคำถามแล้วก้ยัง งง งง

ปกติราคาติดตั้งไม่ว่าถังอะไร หรือชุดแก๊สแบบไหน ราคาก็คิดรวมกันมาแล้ว เช่น เอนเนยี่ OBD ถังแคปซูล ก้ราคาหนึ่ง ถ้าจะเอาเอนเนยี่ OBD ถังโดนัทก้ราคาหนึ่ง สมมุติถ้าเค้าจัดชุดถังแคปซูลราคานี้ แต่เราอยากได้โดนัท ราคาถังก็หักลบกันไป บวกค่าถังโดนัทที่แพงกว่าเพิ่มเงินไป (แต่ราคาเพิ่มก็ไม่น่าจะถึง 6000)

ตอนผมติด ตอนนั้นถ้าจะเอาเลือกเอาโดนัท ไม่เอาแคปซูล รู้สึกว่าจะต้องเพิ่มเงินแค่ 3000 เอง

เอารายละเอียดมาให้มากกว่านี้อีกหน่อยดีกว่า

ติดแก๊สของยี่ห้อรุ่นไหน จะใช้ถังแบบไหน แล้วขนาดกี่ลิตร ร้านคิดราคาทั้งหมดเท่าไร

เพิ่ม 6000 นี่ ทำไมถึงคิดเพิ่มแยกมาต่างหาก

อ่านคำถามแล้วก้ยัง งง งง

ปกติราคาติดตั้งไม่ว่าถังอะไร หรือชุดแก๊สแบบไหน ราคาก็คิดรวมกันมาแล้ว เช่น เอนเนยี่ OBD ถังแคปซูล ก้ราคาหนึ่ง ถ้าจะเอาเอนเนยี่ OBD ถังโดนัทก้ราคาหนึ่ง สมมุติถ้าเค้าจัดชุดถังแคปซูลราคานี้ แต่เราอยากได้โดนัท ราคาถังก็หักลบกันไป บวกค่าถังโดนัทที่แพงกว่าเพิ่มเงินไป (แต่ราคาเพิ่มก็ไม่น่าจะถึง 6000)

ตอนผมติด ตอนนั้นถ้าจะเอาเลือกเอาโดนัท ไม่เอาแคปซูล รู้สึกว่าจะต้องเพิ่มเงินแค่ 3000 เอง

เอารายละเอียดมาให้มากกว่านี้อีกหน่อยดีกว่า

ติดแก๊สของยี่ห้อรุ่นไหน จะใช้ถังแบบไหน แล้วขนาดกี่ลิตร ร้านคิดราคาทั้งหมดเท่าไร

เพิ่ม 6000 นี่ ทำไมถึงคิดเพิ่มแยกมาต่างหาก

ตามนี้ถูกต้องแล้วครับ ส่วนต่างเพิ่มประมาณ 3000 จากแคปซูลเป็นโดนัท

แต่ ถ้าเลือกติดระบบแก๊สเป็นของ er แล้วเลือก ถังโดนัทเป็นของ er ด้วย ต้องเสียเพิ่มมาอีกเท่าตัวเลย คือประมาณ6000 ครับ ที่ร้านที่ผมไปติดเค้าว่าอย่างนี้อะครับ

ยี่ห้ออื่นไม่รู้เหมือนกัน

ได้แค่เติมแก็สได้ไวขึ้น คุ้มหรืออ่ะ

วาล์วเข้าเทพๆก็เยอะนะครับ

ไงลองหาข้อมูลเพิ่มเติ่มดูครับ

• 2 weeks later...

ขอโทษที่ถามงง นะครับ

อยากรู้ถึงคุณภาพของมันนะครับบบ

ถึงของมันเองรับประกัน 15 ปี ส่วนถังไทยรับประกัน 10 ปี ผมเลยอยากรู้นะครับ