Jump to content

สอบถามเรื่อปลั๊ก ไฟท้าย ใครรู้บ้างว่ามันปลั๊กอะไร

Recommended Posts

เกริ่นก่อนว่า พอดีเคลมกันชนท้ายมา

แล้วรับรถกลับมา เห็น พรมท้าย (ด้านหลังไฟท้าย ตำแหน่งที่ติดกับ แก้มหลังด้านขวา) มันเผยอๆไม่สนิท

ก็เลย ถอดพุกออก แล้ว กะว่าจะจัดทรงตำแหน่งมันใหม่

แต่พอดี ตบๆดู กลับได้ยินเสียง เหมือนอะไรมันหลุดก็เลย

แงะ พรมออกมาดู เลยเจอต้นตอของเสียง มันคือ ปลั๊ก สีขาวๆ(ตัวผู้แบบเสียบ)

แต่มองดูแล้ว จะเป็นขั้วไฟท้าย หรือ ไปเลี้ยวอะไรที่เกี่ยวกับโคมก็ไม่ใช่ (เพราะทุกหลอดเสียบครบหมด)

ด้านซ้ายไม่มีนะครับ เปิดดูแล้ว เลยอยากถามว่า มันคือ ปลั๊ก อะไรหรือครับ ?

ผมคิดเอาเองไม่รู้ถูกหรือเปล่า อาจจะเป็นปลั๊กที่เผื่อไว้ สำหรับ สปอย์เลอร์ แบบมีไฟเบลก ใช่หรือเปล่าครับ ?(ระผมใส่ Ducktail)

มันใช่อย่างที่ผมคิดมั้ยครับ ?

ปล.ขอโทษทีนะครับผมไม่ได้ ถ่ายรูปมา

ขอบคุณ ครับ

น่าจะเป็นตัดหมอกหลังและไฟหรี่กันชนท้าย ประมาณนี้ครับ จะมีว่างอยู่ 2 ปลั๊ก

ขอบคุณครับพี่ ต้น

งั้นก็คือว่า มันจะมีปลั๊กเผื่อไว้อยู๋แล้วใช่มั้ยครับ ? จะได้สบายใจ ^^ เพราะไม่เคยถอดอะไรตรงไฟท้าย พอออกจากอู่เห็นเลยตกใจว่า อู่มัน ลืมใส่หรือเปล่า ครับ

ขอบคุณอีกครั้ง ครับ ^^

มีปลั๊กเผื่อไว้อยู่แล้วครับ fd บ้านเราไม่ได้ใช้ครับ แต่ชุดสายไฟมันเผื่อมาให้อยู่แล้วครับ

ใครจะติดไฟหรี่ ไฟตัดหมอกหลัง ถ้าตรงรุ่นซื้อจากศูนย์ เสียบปลั๊กได้เลยครับ

มีปลั๊กเผื่อไว้อยู่แล้วครับ fd บ้านเราไม่ได้ใช้ครับ แต่ชุดสายไฟมันเผื่อมาให้อยู่แล้วครับ

ใครจะติดไฟหรี่ ไฟตัดหมอกหลัง ถ้าตรงรุ่นซื้อจากศูนย์ เสียบปลั๊กได้เลยครับ

อ๋อ..เป็นอย่างนี้นี่เอง

ถึงว่าสิสงสัยไฟหรี่ผม ไม่ตรงรุ่น เพราะตอนติดตั้ง ตัดต่อสายไฟ อิอิ

สบายใจละ นึกว่าอู่ลืมใส่ปลั๊กอะไร ซะอีก

ขอบคุณอีกครั้งนะครับ พี่ต้น