Jump to content

ล้อติดซุ้ม ช่วยหาทางออกให้หน่อยๆ

Recommended Posts

ตอนนี้ใส่แม็กซ์Moduloขอบ18กว้าง7.5 ยาง225/40/18 เสริมAdapter20มิล. ตอนนี้Off=35ใช้สตรัทปรับเกลียวH.Driveครับ โหลดลงมาพอสมควร หน้าไม่ติดครับ หลัง...ถ้านั่ง5คน ติดซุ้มครับ ทีนี้ผมอยากถามว่า ถ้าผมไปเจียรAdapterออกซัก5มิล.ให้เหลือOff40พอจะรอดจากอาการจัมพ์แล้วติดซุ้มมั้ยครับ มีใครใช้ล้อเสป็คประมาณผมบ้างมั้ย ผลเป็นไงมั่งครับ หรือว่าจะเจียรออกซัก7มิล.ให้เหลือOff42 ดีครับ และถ้าเกิดจะพับซุ้มจริงๆ โดยยังคงOff35เท่าเดิม (ไม่เจียรAdapterออก) จะเวิร์คมั้ยครับ มีร้านไหนฝีมือดีๆ งานเนียนๆ แนะนำได้นะครับ ขอบคุณครับ

ของผม

โช้ค H.Drive

ล้อ RE30 18" 8" +44 (รอง 6 มม.) ตอนนี้เหลือ +38

ยาง RE002 225/40/18

ผ่านฉลุย ครับ ทั้งหน้าและหลัง หน้าหนึ่งนิ้วสอดฟิ๊ตๆ หลังสองนิ้วสอดฟิ๊ตๆ

ของผม

โช้ค H.Drive

ล้อ RE30 18" 8" +44 (รอง 6 มม.) ตอนนี้เหลือ +38

ยาง RE002 225/40/18

ผ่านฉลุย ครับ ทั้งหน้าและหลัง หน้าหนึ่งนิ้วสอดฟิ๊ตๆ หลังสองนิ้วสอดฟิ๊ตๆ

เคสนี้เหมือนผมเลย แต่ ออฟเดิมๆผมก็ +38 อยู๋แล้ว

ขอบ 18 x 8 ออฟ +38

ยาง Nitto Neo JEN 225/40/18

สเปคนี้ผมไม่ติดครับ มาคอนเฟิร์ม ท่าน จขกท.ครับ

ถ้าจะเจียร สเปเซอร์หรือ อแดปเตอร์ออก เหลือ เป็นออฟ +40 กับล้อกว้าง แค่ 7.5 ผมว่าผ่านครับ ไม่น่าติด

แต่ ลองเจียร หูยึดกันชนหรือยังครับ

เคสนี้เหมือนผมเลย แต่ ออฟเดิมๆผมก็ +38 อยู๋แล้ว

ขอบ 18 x 8 ออฟ +38

ยาง Nitto Neo JEN 225/40/18

สเปคนี้ผมไม่ติดครับ มาคอนเฟิร์ม ท่าน จขกท.ครับ

ถ้าจะเจียร สเปเซอร์หรือ อแดปเตอร์ออก เหลือ เป็นออฟ +40 กับล้อกว้าง แค่ 7.5 ผมว่าผ่านครับ ไม่น่าติด

แต่ ลองเจียร หูยึดกันชนหรือยังครับ

หูยึดกันชนยังไม่ได้เจียรเลยครับ ถ้าจะทำจริงๆมีร้านแนะนำมั้ยครับ ราคาประมาณเท่าไหร่เอ่ย ปล.เพิ่มเติมข้อมูลครับ ยางที่ผมใช้ไม่ได้เป็นแก้มหลบนะครับHankook Ventus V12 เลยหนักใจหน่อย กลัวเจียรแล้วจะยังไม่ผ่านอีกนี่สิ