Jump to content

รบกวนพี่ๆแนะนำเครื่องเสียงครับ 2 Dinครับ

Recommended Posts

พอดีผมไม่มีความรู้เรื่องเครื่องเสียงเลยครับ แต่อยากได้จอ 2Din ที่

body ภายนอกสวย

ความละเอียดหน้าจอขอไม่ขี้เหร่

ส่วนใหญ่เน้นเล่น mp3 ฟังเพลงอย่างเดียว ไม่ดู DVD

อ่านภาษาไทยได้

ต่อกับปุ่มบนพวงมาลัยได้ ปุ่มก็มี ลด/เพิ่มเสียง เปลี่ยนเพลงขึ้น/ลง รับ/วางโทรศัพท์

ต่อiPhone + รับGPS ได้ก็ดี ไม่ได้ก็ไม่เป็นไร

ราคาประมาณ 1x,xxx

พี่ๆพอจะแนะนำยี่ห้อ+รุ่นให้หน่อยได้ป่าวครับ หรือควรซื้อหนังสืออะไรมาอ่านดีเห็นตามแผงก็มีให้เลือกกันเยอะเชียว

รบกวนพี่ๆด้วยครับ

ขอบคุณมากครับ

ลืมครับ ต่อกับกล้องมองหลังได้ด้วยครับ พอดีของเดิมผมมีกล่องมาอยู่แล้วครับ

ขอบคุณอีกครั้งครับ

พอดีผมไม่มีความรู้เรื่องเครื่องเสียงเลยครับ แต่อยากได้จอ 2Din ที่

body ภายนอกสวย

ความละเอียดหน้าจอขอไม่ขี้เหร่

ส่วนใหญ่เน้นเล่น mp3 ฟังเพลงอย่างเดียว ไม่ดู DVD

อ่านภาษาไทยได้

ต่อกับปุ่มบนพวงมาลัยได้ ปุ่มก็มี ลด/เพิ่มเสียง เปลี่ยนเพลงขึ้น/ลง รับ/วางโทรศัพท์

ต่อiPhone + รับGPS ได้ก็ดี ไม่ได้ก็ไม่เป็นไร

ราคาประมาณ 1x,xxx

พี่ๆพอจะแนะนำยี่ห้อ+รุ่นให้หน่อยได้ป่าวครับ หรือควรซื้อหนังสืออะไรมาอ่านดีเห็นตามแผงก็มีให้เลือกกันเยอะเชียว

รบกวนพี่ๆด้วยครับ

ขอบคุณมากครับ

สงสัยหน่อยหนึ่งตรงไม่ดู DVD มันขัดแย้งกับความต้องการ 2 DIN พอเห็นกะทู้ที่ 2 ก็พอเข้าใจ มีกล้องมองหลังแล้วเลยต้องการ 2 DIN ที่ภาพไม่ขีเหร่ ผมว่าคุณเปลี่ยนกล้องดีกว่าครับ ต่อให้จอภาพชัดขั้นเทพ แต่กล้องความละเอียดต่ำก็ไม่ทำให้ภาพชัดขึ้นมาครับ

• 3 weeks later...

คุณ mint_unlock ลองดูพวก 2din แบบไม่มีจอสิครับ Clarion DUZ386 / JVC KW-R500 / Pioneer FH-X700 ลองดูพวกตระกูลนี้ของแต่ละยี่ห้อ

แต่พวก function รับโทรศัพท์อะไรพวกนี้ไม่มีนะครับ แต่ต่อ USB จากข้างหน้า front ได้เลย

ลองดูเป็นทางเลือกครับ