Jump to content

จะเอารถไปเปลี่ยนสปริง ที่ A.C.T หรือ พวก Bquick

Recommended Posts

ปกติเคยไปทำที่ร้านพรเทพ อุดมสุข เค้าคิดค่าเปลี่ยนสปริง 600 บาท

แต่ต้องไปหาร้านตั้ง 0 เอง

รวมๆก็ประมาณ 900 บาท

ถ้าเข้าพวก A.C.T หรือ Bquick + ค่าตั้ง 0

เค้าคิดราคาประมาณเท่าไหร่ ครับ

มีพี่ๆเคยใช้บริการ 2 เจ้านี้บ้างมั้ยครับ ( เคยเข้าแต่ A.C.T ตั้ง 0 ราคา 300 กว่าๆ )

ขอบคุณครับ

ทั้งสอง ร้านที่ว่า ผมว่า มาตรฐานใกล้เคียงๆกันนะครับ

แต่ผมเคยใช้บริการ A.C.T บริการดี แต่เรื่องเปลี่ยนสปริง ไม่เคยครับ

ปล.แวะมาเฉยๆครับ

ขอบคุณ ข้อมูล จากทั้ง 2 ท่านมากครับ

สงสัยต้องหาเวลา ไปร้านพรเทพ เหมือนเดิมแล้วล่ะครับ :)

ร้านแฟรนไชส์พวกนี้ เขาไม่ค่อยรับเปลี่ยนของแต่งเท่าไหร่ครับ

ชอบรถเดิมๆมากกว่า ยิ่งร้าน B เป็นสาวๆขับมาด้วย เข้าไปตั้งศูนย์

อาจได้บริการตรวจเช็คมาฟรี สาวๆไม่ค่อยรู้เรื่องรถก็ให้ทำ ปรากฎมีรายการเปลี่ยนอะไหล่ยาวมาอีกเพียบ

สาวบางคนกลัว ไม่รู้ แถมช่างขู่บอกไม่เปลี่ยนอันตรายน่ะครับรายการนี้ ทำอันนี้ก่อนก็ได้ อันอื่นไว้ค่อยมาทำทีหลัง

ด้วยความที่ กลัว และไม่รู้เรื่อง ก็เปลี่ยนไป เสียโดยที่ไม่จำเป็น

นอกเรื่องไปไกลละ ละแวกนั้นผมไม่ชำนาญครับ ไม่รู้จะแนะนำยังไง

แต่จริงๆร้านตั้งศูนย์ ยาง ทั่วไป ก็ทำให้ได้น่ะครับ ไว้สมาชิกแถวนั้นมาบอกดีกว่า

ผม... ไปหาร้านทำไม่ได้

ผมแวะเข้าศูนย์ ให้เปลี่ยนให้เลยครับ

เอาของเข้าไป... เขาก็คิดค่าแรงครับ

อาจจะหลายร้อยหน่อย

Honda พระประแดง

เคยเข้าไปร้าน b quick เหมือนกัน เค้าไม่รับเปลียน บอกว่าลงค่าแรงไม่ถูก เพราะไม่ได้ซื้อของจากร้านเค้า

สรุป ไปร้านช่วงล่างจบ

ร้านแฟรนไชส์พวกนี้ เขาไม่ค่อยรับเปลี่ยนของแต่งเท่าไหร่ครับ

ชอบรถเดิมๆมากกว่า ยิ่งร้าน B เป็นสาวๆขับมาด้วย เข้าไปตั้งศูนย์

อาจได้บริการตรวจเช็คมาฟรี สาวๆไม่ค่อยรู้เรื่องรถก็ให้ทำ ปรากฎมีรายการเปลี่ยนอะไหล่ยาวมาอีกเพียบ

สาวบางคนกลัว ไม่รู้ แถมช่างขู่บอกไม่เปลี่ยนอันตรายน่ะครับรายการนี้ ทำอันนี้ก่อนก็ได้ อันอื่นไว้ค่อยมาทำทีหลัง

ด้วยความที่ กลัว และไม่รู้เรื่อง ก็เปลี่ยนไป เสียโดยที่ไม่จำเป็น

นอกเรื่องไปไกลละ ละแวกนั้นผมไม่ชำนาญครับ ไม่รู้จะแนะนำยังไง

แต่จริงๆร้านตั้งศูนย์ ยาง ทั่วไป ก็ทำให้ได้น่ะครับ ไว้สมาชิกแถวนั้นมาบอกดีกว่า

มีน้องที่ทำงานโดนแบบนี้ไปเหมือนกัน

ประเภทมือใหม่ด้วย รถก็ซื้อมือสองมา รถนี้ผมก้พาไปหาซื้อมาเอง ก็ดูให้ดีที่สุดแล้ว

ใช้อยูู่พักหนึ่ง ก้เอาไปเปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่องที่ โปรเซิฟ (ตอนนี้เปลีั่ยนเป๋น ACTแร่ะ)

เอาเข้าไปเค้าก็มีโปรตรวจเช็ครถให้

เจอเข้าไปรายการยาวเยียด บอกว่าxxxนั้นก็เริ่มไม่ดี นํู้นก็เสื่อม นี่ก็ควรเปลี่ยน ถ้่าไม่เปลี่ยนจะอันตรายนุ้นนี่

น้องมือใหม่ ขี้ขึ้นหัวทันที เปลี่ยนตามคำแนะนำหมด ช่วงล่างร้านมันเปลี่ยนเกือบหมด

เรื่องเกิดหลายปีแร่ะ รถโซลูน่า ปี 97 หมดไป ร่วม 30,000 :0209:

ไปทำกลับมา ดันมาเล่าให้ฟัง ฟังแล้วเจ็บใจ :0213:

มีน้องที่ทำงานโดนแบบนี้ไปเหมือนกัน

ประเภทมือใหม่ด้วย รถก็ซื้อมือสองมา รถนี้ผมก้พาไปหาซื้อมาเอง ก็ดูให้ดีที่สุดแล้ว

ใช้อยูู่พักหนึ่ง ก้เอาไปเปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่องที่ โปรเซิฟ (ตอนนี้เปลีั่ยนเป๋น ACTแร่ะ)

เอาเข้าไปเค้าก็มีโปรตรวจเช็ครถให้

เจอเข้าไปรายการยาวเยียด บอกว่าxxxนั้นก็เริ่มไม่ดี นํู้นก็เสื่อม นี่ก็ควรเปลี่ยน ถ้่าไม่เปลี่ยนจะอันตรายนุ้นนี่

น้องมือใหม่ ขี้ขึ้นหัวทันที เปลี่ยนตามคำแนะนำหมด ช่วงล่างร้านมันเปลี่ยนเกือบหมด

เรื่องเกิดหลายปีแร่ะ รถโซลูน่า ปี 97 หมดไป ร่วม 30,000 :0209:

ไปทำกลับมา ดันมาเล่าให้ฟัง ฟังแล้วเจ็บใจ :0213:

ผมเคยเจอครับแบบนี้ เอากระบะพ่อไปเปลี่ยน นมค.

เห็นบิลที่เค้าเช็ครถเราแล้วตกใจเลย

มีแต่ของใกล้จะพัง กะถึงเวลาต้องเปลี่ยน ราคาประเมิณปาไป หมื่นกว่าๆ