Jump to content

วางแผนเรื่องจุดรวม งานกิจกรรม สร้างพระ CCTH

Recommended Posts

อยากไปบ้างอ่ะ เดี๋ยวรอถามเมียก่อน ว่าลูกชายผมพร้อมมั้ย ฮ่าๆ

เดี๋ยวจะมาคอยติดตามเรื่อยๆ นะครับ เก๋

อยากไปบ้างอ่ะ เดี๋ยวรอถามเมียก่อน ว่าลูกชายผมพร้อมมั้ย ฮ่าๆ

เดี๋ยวจะมาคอยติดตามเรื่อยๆ นะครับ เก๋

ครับพี่ต้น

งานแบบนี้ จัดกันยากครับ หาเวลามาให้ได้ครับผม

เก๋ ถามหน่อยดิ

วันงานต้องมีคนกลุ่มนึงเตรียมความพร้อมสถานที่ และของต่างๆในวัดก่อนป่าวอะ

เวลาจัดสรรทีมงานจะได้ คลอบคลุม

วันงานต้องมีคนกลุ่มนึงเตรียมความพร้อมสถานที่ และของต่างๆในวัดก่อนป่าวอะ

เวลาจัดสรรทีมงานจะได้ คลอบคลุม

ก็คงต้องวานคนในพื้นที่อ่ะ

ต้องมีครับพี่ แต่ สมาชิกในพื้นที่ของเราก็น้อยอ่ะครับ อาจจะต้องให้โอเตรียมให้พร้อมก่อนถึงวันงานครับ

รายละเอียด คงจะเริ่มชัดเจนหลังสต๊าฟลงพื้นที่ครับ

ถั่วต้มครับลูกพี่

ต้องมีครับพี่ แต่ สมาชิกในพื้นที่ของเราก็น้อยอ่ะครับ อาจจะต้องให้โอเตรียมให้พร้อมก่อนถึงวันงานครับ

รายละเอียด คงจะเริ่มชัดเจนหลังสต๊าฟลงพื้นที่ครับ

ถั่วต้มครับลูกพี่

โอเค

ของไหว้ ของทำพิธีกรรมด้วยเนอะ มีไรมั่งหว่า

โอเค

ของไหว้ ของทำพิธีกรรมด้วยเนอะ มีไรมั่งหว่า

ทางวัดน่าจะจัดเตรียมให้หรือป่าวหว่า เดี๋ยวอาทิตย์นี้คงรู้เรื่องอ่ะ

รับทราบครับผม... ถนนน่าวิ่งจัง

:)

เส้นนี้วิ่งสบายครับ วิ่งบ่อย เหยียบมันดี อิอิ

อยากรู้ว่าช่วงไหนบ้างที่มีกล้องอ่ะครับ น้องสาวไปเพชรบุรีมา โดนไป 2 ใบครับ เซงเลย

ยังไม่เคยโดนเลยพี่ สงสัยจะตั้งจุดแอบบถ่าย

ยังไม่เคยโดนเลยพี่ สงสัยจะตั้งจุดแอบบถ่าย

ใช่ๆมันเป็นโรคจิตชอบแอบถ่าย สงสัยเห็นรถสวย

อยากรู้ว่าช่วงไหนบ้างที่มีกล้องอ่ะครับ น้องสาวไปเพชรบุรีมา โดนไป 2 ใบครับ เซงเลย

แสดงว่าน้องพ่ีขับช้า ถ้าขับเร็วกล้องคงจับไม่ทัน

555

แสดงว่าน้องพ่ีขับช้า ถ้าขับเร็วกล้องคงจับไม่ทัน

555

ใบแรก 124 กม./ชม.

ใบที่ 2 142 กม./ชม.

ไปเลี้ยงปีใหม่ที่เพชรบุรี ได้รางวัลมา 1000 บาท เจอใบสั่งมา 900 บาท

ใบแรก 124 กม./ชม.

ใบที่ 2 142 กม./ชม.

ไปเลี้ยงปีใหม่ที่เพชรบุรี ได้รางวัลมา 1000 บาท เจอใบสั่งมา 900 บาท

มีกำไร 100

มันจะแอบซุ่มจับกันตอนกลางวัน ในช่วงเทศกาลพี่ต้น ผมชอบขับรถกลับกลางคืนวิ่งสบายเลยไม่มีหมาแอบซุ่ม 555

มันจะแอบซุ่มจับกันตอนกลางวัน ในช่วงเทศกาลพี่ต้น ผมชอบขับรถกลับกลางคืนวิ่งสบายเลยไม่มีหมาแอบซุ่ม 555

พวกกล้องเนี่ย มันไม่ใช่กล้องที่ติดอยู่ที่เสาแบบประจำเลยใช่ป่ะ กล้องพวกนี้เป็นแบบที่ตำรวจยิงเองเลย?

สายสุพรรณบุรี ก่อนถึงแยกอำเภอบางปลาม้านี่ ก็มี จุดนี้ตั้งนานมากๆ ขาไปผ่านไปราวๆ เกือบ 10 โมง ขากลับราวๆ บ่าย 3 ยังตั้งโต๊ะจับปรับกันอยู่เลย

ผมวิ่งมาราวๆ 140-150 ตลอดทาง แต่ไม่โดน เอารถหลวงไป เห็นรถก็ไม่กล้าจับแล้ว

กล้องจะตั้งในรถตู้สีขาวก่อนถึงทางแยกบางปลาม้า ราวๆ 2-3 โล กล้องถ่ายจะเป็นแบบกล้องมีขาตั้งมีเลยซ์ 2 ตา สามารถย้ายที่ได้ ตำรวจจะนั่งเล็ง ถ่ายเลย

ถ้าโทลเวย์จะมีซุ่มถ่ายแถวช่วงทางลงดอนเมือง

คู่ขนานลอยฟ้า ขาออก จะซุ่มกล้องอยู่แถวทางลง นั่งแท่นทางขวา จิ๊บโอเลี้ยงส่องกันเลย

ตอนนี้มีกล้องส่องหลายจุด หลายเส้นทางทั่วทั้งภาคประเทศไทย กล้องมีเยอะมากๆ

ถ้าไม่อยากจะโดนส่อง คงต้องวิ่งกลางคืนแหล่ะ

พวกกล้องเนี่ย มันไม่ใช่กล้องที่ติดอยู่ที่เสาแบบประจำเลยใช่ป่ะ กล้องพวกนี้เป็นแบบที่ตำรวจยิงเองเลย?

ใช่พี่ต้นจะยืนแอบยิงอยู่ในร่องกลางถนนอ่ะ